Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 4 của 4

3 mẹo đơn giản giúp quý cô thúc mái tóc nhanh dài

Mẹo 1: Massage với dầu nóng Không có gì tốt và đơn giản hơn việc massage tóc bằng dầu ô liu nóng. Bởi vì chúng sẽ giúp nuôi dưỡng và thú đẩy mái tóc của bạn nhanh dài. Bạn có thể làm xoa bóp dầu ô liu nóng trên mái tóc của bạn 2 lần/tuần ở nhà để ngăn ngừa tóc bị tổn thương, ô nhiễm hoặc ngăn chặn mái tóc khô cũng như mỏng. Để áp dụng, ngoài dầu ô liu, bạn có thể sử dụng bất cứ một loại dầu tự nhiên nào để massage với tóc. Chẳng hạn như dầu dừa, dầu thầu dầu. Sau khi xoa bóp nhẹ nhàng trên tóc, bạn nên gội lại mái tóc của mình với một loại dầu gội thảo dược tốt. Cứ tích cực áp dụng biện pháp này thường xuyên sẽ giúp cải thiện lưu thông máu ở da đầu và thúc đẩy tóc mọc nhanh hơn. Mẹo 2: Massage tóc bằng thảo dược (Sau khi massage dầu) Để tóc nhanh dài và dày dặn, bạn nên áp dụng mẹo chăm sóc tóc sai ít nhất một lần trong 15 ngày kể từ sau khi massage bằng dầu nóng.
    Massage tóc bằng thảo dược giúp loại bỏ các nang tóc chết và cho khối lượng mái tóc của bạn thêm dày dặn.
    Bạn có thể sử dụng một gói tóc thảo dược mỗi tuần để massage mái tóc sẽ cho kết quả tốt trong việc loại bỏ gàu, ngăn ngừa tình trạng rụng tóc và thúc đẩy sự phát triển của mái tóc tối ưu.
    Mẹo này được rất nhiều phụ nữ tin dùng tại nhà để chăm sóc tóc trở nên nhanh dài và mềm mại. Bạn có thể sử dụng các loại thảo dược sau để chăm sóc tóc như: bồ kết, hoa cúc, rau mùi, xả… Mẹo 3: Uống thuốc tăng trưởng cho mái tóc
    Ngoài áp dụng 2 biện pháo trên, để mái tóc nhanh dài và bóng đẹp, chị em nên uống bổ sung lượng Biotin và thuốc axit folic hàng ngày. Điều này sẽ giúp tóc thoát khỏi tình trạng chẻ ngọn và mọc dài hơn. Tuy nhiên, trước khi uống thuốc, hãy thăm khám bác sĩ để được tư vấn liều lượng thuốc nhé.
    Ngoài ra, bạn cũng có thể uống bổ sung Vitamin A, C và E cho tóc mịn mượt và khỏe mạnh.
    Tích cực ăn thêm rau chân vịt, lòng trắng trứng, protein và cà rốt trong chế độ ăn uống hàng ngày của bạn để thúc đẩy sự tăng trưởng của mái tóc nhanh nhất.
    <div class="cms_table"><table class="cms_table_image cms_table_center" width="500" align="center"><tr valign="top" class="cms_table_image_tr cms_table_center_tr"></tr> </table>
    </div>

cả 3 pp e thấy khó nhằn quá chị ạ!

bài iết đề cập đến cách massage nhieu2 nhỉ,

Em thấy gội đầu nhiều tóc cũng nhanh dài hay sao ấy

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-17-2014, 11:26 PM