Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Hỏi khuôn mặt dài có hợp tóc ngắn không ?

Tình hình là mình đang rất rất ư là thích tóc ngắn vì nhiều lý do như đỡ tốn thgian gội đầu, cột tóc, và đỡ nóng nhưng cái chính là đó giờ chưa bao giờ để tóc ngắn, ngắn lắm chắc ngang lưng ~~, giờ muốn thay đổi style, ko thích tóc dài nữa nên đang rất khao khát tóc ngắn. Buồn cái mình đang băn khoăn mặt dài như mình thì có hợp tóc ngắn ko và nếu có thì phải cắt kiểu như nào :-s. Chính xác thì mình trán cao rộng, cằm hơi nhọn, tổng thì mặt dài (tả nhìn giống cá la hán ghê ). Thêm nữa đó giờ mình cũng ghét để tóc mái, cũng ko thích xã tóc, lúc nào cũng cột cao lên 1 chùm và dc bạn bè bảo là mình trán cao quá nên để mái che bớt cái trán cao. Thú thực là mình ghét để mái lắm ý, nhiều khi ao ước có 1 cái trán thấp hoặc vừa vừa để vuốt mái lên, nhìn thoải mái, sáng sủa lại ko nóng nực bực bội, mình ghét tóc tai mà phủ lòa xòa trước mặt lắm . Nhưng giờ cũng ý thức dc cái khuyết điểm trán cao của mình đành phải để mái vậy, ko biết trán cao thì để mái gì mọi người nhỉ :-s

Trích dẫn Gửi bởi noelyc
    Tình hình là mình đang rất rất ư là thích tóc ngắn vì nhiều lý do như đỡ tốn thgian gội đầu, cột tóc, và đỡ nóng nhưng cái chính là đó giờ chưa bao giờ để tóc ngắn, ngắn lắm chắc ngang lưng ~~, giờ muốn thay đổi style, ko thích tóc dài nữa nên đang rất khao khát tóc ngắn. Buồn cái mình đang băn khoăn mặt dài như mình thì có hợp tóc ngắn ko và nếu có thì phải cắt kiểu như nào :-s. Chính xác thì mình trán cao rộng, cằm hơi nhọn, tổng thì mặt dài (tả nhìn giống cá la hán ghê ). Thêm nữa đó giờ mình cũng ghét để tóc mái, cũng ko thích xã tóc, lúc nào cũng cột cao lên 1 chùm và dc bạn bè bảo là mình trán cao quá nên để mái che bớt cái trán cao. Thú thực là mình ghét để mái lắm ý, nhiều khi ao ước có 1 cái trán thấp hoặc vừa vừa để vuốt mái lên, nhìn thoải mái, sáng sủa lại ko nóng nực bực bội, mình ghét tóc tai mà phủ lòa xòa trước mặt lắm . Nhưng giờ cũng ý thức dc cái khuyết điểm trán cao của mình đành phải để mái vậy, ko biết trán cao thì để mái gì mọi người nhỉ :-s
    Bạn này y như mình, trán cao mặt hơi dài, tóc mình hiện tại dài đến mông và toàn chỉ cột cao. Mình muốn đổi kiểu mà chưa biết kiểu gì. Thích tóc gì trông mặt tây tây một chút
    trán cao thì để nhiều tóc mái, mái chéo và hơi phồng trông cũng đẹp đấy bạn ạ

Hợp đấy mẹ nó ạ, em cũng trán cao , mặt dài, sụt cân chút là mặt hốc hác lăm, mà cắt ngắn + duỗi phồng cúp nhìn mặt tròn hơn

Mặt dài thì nên cắt theo kiểu tóc ngắn này nè mẹ. Tóc ngắn tỉa tạo độ dày, bồng bềnh và mái phủ kín trán là công thức thực sự có ích dành cho những ai sở hữu gương mặt thuôn dài. “Tuyệt chiêu” mái dày sẽ giúp bạn che bớt đi phần trán, giảm bớt độ dài "thừa thãi" của khuôn mặt. Bên cạnh đó, dáng tóc tỉa ôm, kết hợp với sấy phồng sẽ khiến cho khuôn mặt trở nên tròn trịa, ngọt ngào và có sức hút hơn. Đối với quý cô mê mẩn kiểu tóc xoăn sang trọng thì những kiểu uốn xoăn sóng to sẽ giúp bạn lấy lại được tỉ lệ hợp lý cho khuôn mặt.

mặt dài để tóc dài mới hợp,,,

Mặt dài để tóc ngắn là ok nhất đó bạn à,mình mặt cũng hơi gầy và dài nên để tóc ngắn thấy cũng hợp ghê đó.Mà mùa hè nắng lôi như này cắt tóc ngắn hẳn cũng được,đỡ mất thời gian cột tóc mỗi khi ra ngoài.

Mặt dài để tóc ngắn mới đẹp chứ nhỉ, bạn vào google, gõ cụm từ tóc ngắn và chọn tìm hình ảnh thì sẽ ra rất nhiều hình ảnh tóc ngắn cho bạn lựa chọn. hihi

có cách k để tóc mái là để mái giữa,tuy nhiên cần ra tiệm hỏi thợ xem mặt có hợp k vì kiểu mái nì kén mặt lắm, nhưng để đc thì rất đẹp . Tóc ngắn thì chắc chắn rất hợp mặt dài vì nó làm mặt trông ngắn lại, b nên search gg các kiểu tóc ngắn HQ thì rất đẹp đó

tóc ngắn quá phải làm sao các mẹ ?

mặt em vừa dài vừa vuông, chưa biết để kiểu gì cho hợp,hic

Các Chủ đề tương tự

1. Tư vấn giúp e kiểu tóc hợp khuôn mặt.
    Bởi dunghn94 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-18-2014, 09:55 PM
  2. 5 kiểu tóc đẹp cho khuôn mặt dài
    Bởi vietmanh13789 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-30-2014, 05:43 PM
  3. Kiểu tóc nào phù hợp cho khuôn mặt tròn
    Bởi dunghn94 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-16-2014, 04:54 PM
  4. Kiểu tóc đẹp cho khuôn mặt tròn