Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Ăn gì khi bị xì trét, rụng tóc nhiều :(

Dạo này mỗi lần gội đầu em đều thấy tóc rụng nhiều, hôm qua đi làm thì một chị cơ quan thấy bảo trên đầu em có khoảng trắng không có tóc. Làm em lo lắng cả ngày, dạo này em hay thức khuya, cũng có chút mệt mỏi về công việc. Mẹ nào có kinh nghiệm méc dùm em làm sao giảm rụng tóc Em chưa có gia đình, tóc này thì xấu chít

Chị thử ăn vừng đen xem. Vừng đen rang khô rồi mỗi ngày ăn 1 ít thui.

Mình trước kia cũng bị rụng tóc rất nhiều...phải mua dầu gội chuyên dùng cho tóc rụng nhưng không thấy hiệu quả. Nhưng từ khi mình đi ngủ sớm (khoảng 10) và ngủ đủ 8 tiếng/ngày thì tóc bớt rụng hẳn. Trong bữa ăn bạn cũng cần bổ sung thêm các thực phẩm giàu protein và vitamin như cá, trứng, đậu nành, giá đỗ, dưa chuột, khoai tây....Bạn cũng có thể mua các loại vitamin tổng hợp uống cho khoẻ tóc. Và sáng dậy tập thể dục chừng 15 fut nữa. vậy là ok nha bạn...Kinh nghiệm của mình là như vậy! Chúc bạn mau tìm lại mái tóc dày của mình.

Tóc rụng nhiều là do thiếu vitamin B6 đó, bạn cần ăn nhiều mãng cầu gai nè đu đủ nè, khoai tây...để bổ sung http://www.complebiol.com.vn/ban-tin...-thieu-vitamin

Trích dẫn Gửi bởi dolan137
    Dạo này mỗi lần gội đầu em đều thấy tóc rụng nhiều, hôm qua đi làm thì một chị cơ quan thấy bảo trên đầu em có khoảng trắng không có tóc. Làm em lo lắng cả ngày, dạo này em hay thức khuya, cũng có chút mệt mỏi về công việc. Mẹ nào có kinh nghiệm méc dùm em làm sao giảm rụng tóc Em chưa có gia đình, tóc này thì xấu chít
    Tôi bị bệnh này gần 2 năm, cũng lo lắm, đầu bị ba mảng to cỡ 3-4cm nhẵn thín .
    Tớ biết cách chữa rồi, vừa hết stress vừa hết rụng tóc luôn. bạn cần thì nhắn tin cho tớ tớ chỉ cho, vài ba tháng hết luôn

cơ bản mùa này đa số ai cũng bị rụng nhiều tóc á mẹ chủ tóp ạ

kết hợp mật ong với lòng trắng trứng gà là ok.

có nhiều thực phẩm hạn chế rụng đấy chị, tìm bài viết đọc đi chị

Ban oi chi giup minh voi. M dang kho so vi toc rung day ne. Huuu

Nghe nói dầu dừa, tinh dầu các loại và gọi bằng bồ kết đấy cũng tốt đó mẹ