Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chăm Sóc Tóc Uốn Setting

Các mẹ ơi,em vừa mới uốn setting cách đây mấy ngày,lần đầu uốn kiểu này nên chưa có kinh nghiệm chăm sóc tóc uốn lắm.Mẹ nào có kinh nghiệm rồi chỉ giáo cho em với,em đọc trên mí website cũng hiểu sơ sơ là phải dùng các sản phẩm dầu gội,dầu xả nhiều chất dưỡng ẩm , sản phẩm tạo nếp cho tóc (vd gel , sáp..) rồi mỗi tối ngủ phải cuốn tóc bằng ống mút v..v.
    Nhưng mà em hơi gặp khó khăn một chút,ví dụ như là cuốn tóc vào lô mút buổi tối khi ngủ.Chị ở tiệm làm tóc dặn em tối trước khi ngủ chia tóc làm 2 rồi cuốn từ dưới lên,nghe thì đơn giản nhưng lúc làm lại khó.Thứ nhất là lúc ngủ em cảm thấy rất là cấn, khó chịu .Tóc em cũng nhiều nên cuốn không hết lô mút,không lẽ giờ chia tóc ra tùm lum để cuốn nhiều lô thì e sợ sáng rối tóc,mấy bữa nay em cuốn thử thấy sáng dậy vẫn rối tung,ống cuốn rớt tùm lum,chắc tại e nhét tóc vào nhiều quá nên dễ bung,với tối ngủ e cũng hơi lăn lộn .Nên em muốn hỏi là tối ngủ em không cần cuốn tóc lên không biết đc k nhỉ,có thể đổi thành ban ngày ko ,cuốn chia nhiều lô đc ko ?
    _Chuyện thứ 2 là mỗi lúc gội đầu , thấy trên mí web kêu là không đc cào tóc,vò tóc để tóc khỏi rối nên mí nay em gội đầu mà cứ vuốt vuốt tóc không dám làm gì hơn,không biết gội vậy có sạch được không nữa ?
    _Chuyện nữa là sản phẩm tạo nếp tóc và dưỡng tóc,em đang xài chai Mousse hiệu Jackqualine ,em nghe theo trên mạng,mỗi lúc gội đầu xong tóc còn ẩm thì vuốt lên tóc và xoắn tóc thừng tạo kiểu.Xài loại này em không biết có chất dưỡng tóc không nhưng mà xài thấy tóc khô,cứng nên em cũng hơi khó chịu,với em sợ xài nhiều tóc sẽ hư,có ai biết loại nào vừa dùng dưỡng vừa có thể tạo nếp tóc mà không làm tóc khô cứng thì giới thiệu dùm e với ạh.
    Trên đây là những vấn đề ban đầu em gặp phải , mẹ nào có kinh nghiệm giúp dùm em nhé,em cảm ơn nhiều lắm lắm ạh.Thanks các mẹ nhiều.

Hic , sao ko ai giup em het vay

cuốn lô qua đêm thì sáng hôm sau tóc sẽ lọn to & có độ bồng bềnh bạn ah. mình thường xuyên cuốn lô qua đêm, lúc đầu k quen nhưng dần rồi cũng quen, tóc bạn dày, cuốn ít lô quá thì sẽ k có độ giữ nếp, nhưng nếu cuốn nhiều quá rồi ngủ qua đêm thì sáng hôm sau lô đi đằng lô mà tóc đi đằng tóc do tóc k đủ dày để có độ bám vs lô. cái này thì bạn cuốn lô nhiều sẽ tự rút ra kinh nghiệm cho chính mình
    còn về gội đầu thì đúng là k nên cào tóc bạn ah vì tóc sẽ hay rối, nhưng cũng k đến mức là chỉ đc vuốt, bạn có thể lách tóc qua các kẽ tay, như thế sẽ sạch hơn mà vẫn k bị ảnh hưởng đến lọn tóc
    mình đang dùng các loại dưỡng tóc của goldwell, tigi, daviness, rolland & fama, nhưng có thể nói huyết thanh của goldwell or rolland là thik nhất. bạn thử dùng nhé

em cuốn thấy hình như sáng ngủ dậy tóc rối và nhìn k đẹp bằng để nguyên đấy,hic

dầu gội đầu hay dưỡng ẩm hỏi ông làm tóc cho mình đó, ông đó biết nhiều nhất he he, thường thì người ta để cuốn khi nào rảnh cũng được mà

mai mốt mới thấy nó đẹp, giờ sao thấy ngay được

tớ làm tóc xoăn bằng uốn setting từ ngày nó mới bắt đầu có ở VN, chả phải cuốn lô bao giờ, chả phải dùng dầu gội chuyên biệt gì hết, không cả bao gồm vuốt keo gì luôn, cứ gội đầu xong để khô tự nhiên, không sấy, lên lọn đẹp lung linh, bôi tí dầu dừa vào đẹp lồng lộn, ai cũng phải ngó nhìn, đấy chính là ưu điểm của uốn setting đấy.lọn đẹp, giữ xoăn được lâu, tóc ít khô sơ hơn uốn lạnh, giá cũng chát hơn là vì thế đấy.tính đến giờ là 9 năm rồi, mỗi năm tớ chỉ làm 1 lần duy nhất, không nhuộm gì hết, vì cái làm tóc hỏng nhanh nhất chính là thuốc nhuộm, chứ không phải thuốc uốn hay thuốc duỗi.

Trích dẫn Gửi bởi phoebe_xig
    cuốn lô qua đêm thì sáng hôm sau tóc sẽ lọn to & có độ bồng bềnh bạn ah. mình thường xuyên cuốn lô qua đêm, lúc đầu k quen nhưng dần rồi cũng quen, tóc bạn dày, cuốn ít lô quá thì sẽ k có độ giữ nếp, nhưng nếu cuốn nhiều quá rồi ngủ qua đêm thì sáng hôm sau lô đi đằng lô mà tóc đi đằng tóc do tóc k đủ dày để có độ bám vs lô. cái này thì bạn cuốn lô nhiều sẽ tự rút ra kinh nghiệm cho chính mình
    còn về gội đầu thì đúng là k nên cào tóc bạn ah vì tóc sẽ hay rối, nhưng cũng k đến mức là chỉ đc vuốt, bạn có thể lách tóc qua các kẽ tay, như thế sẽ sạch hơn mà vẫn k bị ảnh hưởng đến lọn tóc
    mình đang dùng các loại dưỡng tóc của goldwell, tigi, daviness, rolland & fama, nhưng có thể nói huyết thanh của goldwell or rolland là thik nhất. bạn thử dùng nhé
    Bạn phoebe_xig chỉ chi tiết rồi đấy.
    Nếu bạn ở nhà, không đi làm thì cuốn tóc ban ngày cũng tốt mà, chứ đi làm ai mà lô đầy đầu được.
    Tóc mình cũng uốn nhuộm đây, hồi đầu mới làm tóc thì siêng cuốn tóc, giờ lu bu quá cũng chẳng mấy khi dưỡng, tối mải con cái cũng chẳng thèm cuốn luôn. Thế mà mọi người lại khen thế nó tự nhiên hơn, hihi.

Dạng mouse mà bạn đang xài làm cứng tóc lắm, uống setting xài mouse ấy dòm tóc sẽ đơ, ko đẹp đâu bạn. Với lại mới uốn, tóc sẽ quoăn nhiều, nhưng độ 2 tháng là nhả lọn à. Lúc đó dòm sẽ đẹp. Mình nghĩ bạn nên quấn lô, dòm tóc sẽ vào lọn hơn là không quấn, nếu tóc bạn nhiều quá, bạn có thể rút miếng mút ra và quấn, tuy nhiên không có miếng mút, thì lô quấn ko chặt, khi bạn tháo ra, lọn sẽ không nhiều bằng một chút nhé. Mình xài syoss tạo nếp cho tóc thấy cũng ổn, không quá cứng và giúp đầu tóc đỡ bù xù, ngoài ra cũng xịt chai dưỡng extra virgin màu vàng (mùi thì hơi quá thơm) nhưng mà cảm thấy tóc bóng bóng hơn và cũng đỡ xù hơn. Mình nghĩ bạn nên xài thêm ủ tóc nữa, xài loại olive thì tốt, làm đuôi tóc không chẻ ngọn và khô. Kinh nghiệm của mình là z. ^^

Kinh nghiệm của mìh khi uốn setting là :
    - Ko uốn nhuộm cùng 1 lúc...tóc sẽ rất xơ và ra lọn ko bóng khỏe.
    - Bạn nhuộm trước khi đi uốn nhé , khoảng 2 3 tuần sau bạn ra uốn
    - Nếu trong khi nhuộm màu ko lên vừa ý bạn , thì 2 3 tuần sau bạn ra uốn setting thì thuốc uốn sẽ làm màu nhuộm sáng lên 1 tone , đó là lí do tại sao ngta hay uốn trc khi nhuộm
    - Gội đầu thì mìh ko kiên cữ gì hết , cào cào vò vò cho sạch tóc ! đem theo cây lược vào nhà tắm , khi trét dầu xả lên xong thì lấy lược chãi cho nó ko rối nữa ! lấy lược thưa nha , lược nhuyễn quá làm xấu lọn tóc và làm bạn đứt tóc đó !!! cứ 4 5 ngày bạn chãi đầu khi gội 1 lần là ko lo bị rối !
    - Tết mìh làm tóc xong xuôi hết là khoảng tết năm sau mìh mới làm lại... Giúp tóc phục hồi , ko bị xơ , giúp tóc bạn dài ra nhanh nữa , lúc đó lọn tóc giãn ra nhìn gợn sóng iu lắm !, mìh cũng ko thèm quấn lô gì hết !
    - Tóc ai ko đc bóng khỏe thì đừng nhuộm màu nâu sáng hoặc vàng đồng , nhìn nó xơ xác kinh khủng !!!
    - Mìh xài loại mouse mềm , tắm xong ra xịt 1 ít mouse lên bóp cho tóc ko rối lọn và nhìn nó ko xơ ...nhìn rất bóng và khỏe , bồng bềnh ! Mouse mềm hay cứng gì thì bạn cũng nên xịt vừa đũ thôi ! Nhìu quá thì làm cứng tóc , nhìn ko tự nhiên và giống như bạn mới vừa gội đầu ra chưa khô !
    - Uốn tóc thì bắt buộc phãi khô , cứ lấy oliu ủ tóc là đẹp lại àh, khõi mua mấy cái thứ chăm sóc tóc lĩnh kĩnh tốn tiền ! Và đừng uốn nhuộm nhìu quá , nửa năm tóc mới phục hồi lận !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-25-2014, 07:39 AM
  2. Làm tóc xoăn (setting) ở đâu tại Hà Nội
    Bởi lavendervip trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-05-2013, 04:13 AM