Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    mình mới uốn setting tuần rồi , gội đầu bình thường , để tóc khô tự nhiên , và lúc còn ẩm mình thoa phần đuôi tóc chút xíu dầu olive thôi. vùa dưỡng vừa đẹp .

Tóc mình uốn hơn 1 năm rồi, trước uốn lọn và nhuộm, cũng không dưỡng gì hết. Sometime đi hấp dầu, mà mỗi lần vậy là tóc nhiều gàu lắm.

pà chị e uốn setting rùi đêm nào cũng quấn lô vậy mà xoăn cũng đc có 4 tháng thui.Hùi đó e uốn setting người ta cũng bảo fai quấn lô,e nghĩ đã bỏ công đi uốn rùi cho nó xoăn rùi mà tối nào cũng phải quấn lô thì uốn làm gì nữa--->tóc ko uốn mà quấn lô wa đêm thì hôm sau cũng xoăn thui
    E cũng lười lắm nên cứ gội đâu xong để tóc ẩm rùi dùng tay xoắn thừng,lát sau bóp tí gel mềm là xong,cũng xoăn đc 1 năm ,mà lúc này tóc khô kinh khủng lun

Trích dẫn Gửi bởi hoangdung114
    pà chị e uốn setting rùi đêm nào cũng quấn lô vậy mà xoăn cũng đc có 4 tháng thui.Hùi đó e uốn setting người ta cũng bảo fai quấn lô,e nghĩ đã bỏ công đi uốn rùi cho nó xoăn rùi mà tối nào cũng phải quấn lô thì uốn làm gì nữa--->tóc ko uốn mà quấn lô wa đêm thì hôm sau cũng xoăn thui
    E cũng lười lắm nên cứ gội đâu xong để tóc ẩm rùi dùng tay xoắn thừng,lát sau bóp tí gel mềm là xong,cũng xoăn đc 1 năm ,mà lúc này tóc khô kinh khủng lun
    Tóc mình cũng khô lắm, đang định mua dầu dừa về dùng thử vì nghe nói hiệu quả lắm, không biết có mẹ nào ở đây thử chưa ạ

* Hấp dầu, ủ chất dinh dưỡng cho tóc ít nhất mỗi tuần một lần. Bạn có thể dùng dầu dừa, dầu ôliu, hoặc trộn lòng đỏ trứng gà với một muỗng dầu thực vật để ủ tóc trong vòng 30 - 40 phút, sau đó gội sạch. Không nên lạm dụng việc hấp dầu bằng máy vì dễ gây rụng tóc.
    * Dùng dầu gội và xả dành cho tóc uốn, vì dầu gội và xả thông thường có khuynh hướng làm thẳng tóc bạn.
    * Khi gội đầu, bạn nên chải tóc khi còn khô để tránh bị rối. Nên gội đầu với nước ấm và không nên gội đầu quá thường xuyên vì sẽ làm khô tóc. Tránh để tóc ướt sũng nước và dùng khăn vò mạnh. Bạn hãy dùng ngón tay cào nhẹ lên tóc, rũ bớt nước ở tóc khi vừa gội xong.
    * Để tóc khô tự nhiên trong vòng 15 phút, không nên vội vàng lấy lược gỡ và chải tóc khi tóc còn ướt. Nên dùng gel, nước dưỡng chuyên dùng cho tóc uốn để vuốt cho tóc bớt rối.
    * Khi sấy tóc, không nên để nhiệt độ cao mà chỉ nên chọn chế độ gió. Cũng không nên sấy khô, mà chỉ sấy đến khi tóc hơi ẩm (khoảng 30% độ ẩm). Sau khi sấy, dùng tay xoắn, bóp tóc các lọn tóc vào nếp. Tốt nhất, trước khi sấy, xịt một lớp dung dịch dưỡng tóc để ngăn tác hại của việc sấy tóc.
    * Hạn chế tạo kiểu bằng cách kéo thẳng tóc, tóc bạn sẽ mau khô, xơ và gãy rụng.

Uốn và nhuộm tóc dễ làm tóc khô và cháy nắng. Tóc em uốn cũng khô hết cả nhưng cứ dùng dầu gội dưỡng ẩm lại bị gàu. Em dùng dove ấy ạ. Vậy là do dầu gội không phù hợp hay tại da đầu em hả các chị. Các chị biết loại dầu nào tư vấn cho em với. Em cảm ơn ạ.

Trích dẫn Gửi bởi mitmongmo
    Uốn và nhuộm tóc dễ làm tóc khô và cháy nắng. Tóc em uốn cũng khô hết cả nhưng cứ dùng dầu gội dưỡng ẩm lại bị gàu. Em dùng dove ấy ạ. Vậy là do dầu gội không phù hợp hay tại da đầu em hả các chị. Các chị biết loại dầu nào tư vấn cho em với. Em cảm ơn ạ.
    Các chị chia sẻ giúp em với ạ. nhiều thông tin quá chả biết làm thế nào, cần lắm kinh nghiệm của các chị ạ

em nghe nói khi uốn tóc thì nên ít gội đầu để tóc đẹp, có lọn, vô nếp. Ko biết đúng ko ạ

Lúc trước tóc mình chuyên bị khô và chẻ ngọn mặc dù không uốn, duỗi nhuộm gì nhiều. Sau này phát hiện ra là tóc không hợp với mấy loại dầu gội đầu như DOVe, rejoice, clear...nói chung ko hợp với e nào. Sau này gội bằng Loreal, bà chị đi Pháp mua về cho thì chẳng thấy bị chẻ ngọn nữa, mặc dù uốn rồi nhuộm liền liền. Thêm nữa mình hay ủ tóc với công thức: sữa chua, cafe đen, dầu olive, một ít kem ủ tóc, trộn đều, ủ trong vòng nữa tiếng. Tóc đảm bảo mau phục hồi, bồng bềnh, mượt n mau dài nữa. Mình nghĩ tác dụng chủ yếu là do sữa chua n cafe đen.

Trích dẫn Gửi bởi Britty
    Lúc trước tóc mình chuyên bị khô và chẻ ngọn mặc dù không uốn, duỗi nhuộm gì nhiều. Sau này phát hiện ra là tóc không hợp với mấy loại dầu gội đầu như DOVe, rejoice, clear...nói chung ko hợp với e nào. Sau này gội bằng Loreal, bà chị đi Pháp mua về cho thì chẳng thấy bị chẻ ngọn nữa, mặc dù uốn rồi nhuộm liền liền. Thêm nữa mình hay ủ tóc với công thức: sữa chua, cafe đen, dầu olive, một ít kem ủ tóc, trộn đều, ủ trong vòng nữa tiếng. Tóc đảm bảo mau phục hồi, bồng bềnh, mượt n mau dài nữa. Mình nghĩ tác dụng chủ yếu là do sữa chua n cafe đen.
    Bạn tự làm kem ủ lun à, bày cho mình với, liều lượng thế nào ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-25-2014, 07:39 AM
  2. Làm tóc xoăn (setting) ở đâu tại Hà Nội
    Bởi lavendervip trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-05-2013, 04:13 AM