Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

6 dấu hiệu mái tóc cần được "tân trang"

Không chỉ có mái tóc khô xơ và chẻ ngọn mới cần được chăm chút, tỉa tót mà đôi lúc bạn cần phải để ý hơn đến những dấu hiệu khác
    Tóc khô và chẻ

Khi thời tiết dần trở lạnh, nhất là ở các vùng phía bắc, chúng ta thường xuyên phải tăng thêm nhiệt độ lò sưởi, máy sưởi để giữ ấm cơ thể nhưng đồng thời nhiệt độ cao đó cũng làm mất đi độ ẩm và sức sống của mái tóc. Trong trường hợp này, bạn nên giảm lại nhiệt độ một chút, và sử dụng túi chườm hoặc bình nước nóng để làm ấm khi đi ngủ. Đồng thời cần sử dụng các loại dầu gội dưỡng ẩm cho tóc để phục hồi những phần tóc hư tổn. Đối với đuôi tóc chẻ ngọn thì bạn sẽ chẳng làm được gì khác ngoài việc nhấp ngọn khoảng 3-4 tuần/lần.
    Từ thời đại học đến nay bạn chỉ độc một kiểu tóc

Một mái tóc đẹp chắc hẳn sẽ khiến cho bạn cảm thấy tự hào mà không nỡ cắt hoặc thay đổi. Nếu như bạn vẫn giữ mãi kiểu tóc từ hồi đi học đến giờ, có lẽ đây chính là lúc mà bạn cần có một cuộc cải cách về tóc tai rồi đấy. Đừng quá lo lắng, tóc ngắn rồi sẽ lại dài thôi mà. Nếu như việc cắt phăng mái tóc dài yêu quí hoặc thay đổi ngoạn mục khiến bạn e ngại, bạn có thể nhờ thợ làm tóc tư vấn để thêm một chút mới lạ cho mái tóc “cũ kỹ” của mình, như uốn nhẹ, tỉa sole, hoặc một chút màu nhuộm tươi tắn.

Ảnh: Internet

Bạn chưa bao giờ nhuộm tóc

Để tóc màu tự nhiên có thể là rất đẹp, thế nhưng nếu bạn chưa từng nhuộm tóc, tại sao không thử một lần để cải thiện và giúp cho màu tóc bóng bẩy, hấp dẫn hơn? Chẳng cần phải nhuộm xanh, nhuộm đỏ, đầu tiên bạn có thể làm mới một chút với những màu nhuộm tạm thời và để dàng gột sạch sau vài lần gội. Màu sắc mới phù hợp có thể mang đến cho bạn cái nhìn hoàn toàn mới mẻ hoặc giúp cho mái tóc bạn trông dày dặn hơn, bồng bềnh và sống động hơn.
    Bạn chẳng nhớ nổi lần cuối cắt tóc là khi nào

Bạn đã không đặt chân đến tiệm làm tóc bao lâu rồi? Nếu câu trả lời là khoảng nửa năm, một năm, hoặc bạn còn không thể nhớ nổi thì bây giờ chính là lúc bạn cần cho tóc một sự thay đổi rồi đấy. Nhưng phải làm sao nếu bạn đang muốn nuôi tóc dài? Trừ phi bạn có một chu trình chăm sóc tóc tại nhà cực kì nghiêm ngặt và hiệu quả, nếu không thì mái tóc bạn vẫn cần có bàn tay của các chuyên gia tỉa tót những ngọn tóc hư hoặc điều trị, dưỡng ẩm sâu. Mái tóc dài mà xơ xác, khô cứng thì chả thể đẹp được, phải không nào?
    Kiểu tóc “vô tổ chức”

Ai cũng từng trải qua khoảng thời gian móng ngóng từng ngày để tóc mọc dài ra. Từng milimet tóc cũng thật là quí giá chẳng ai nỡ cắt bớt. Nhưng bạn ơi, tóc bạn có thể dài đấy nhưng khi mọc ra tóc không đều và phá đi kiểu tóc cũ, đồng thời tóc cũng mất đi sự óng ả mong muốn. Lúc này đây một chút tỉa tót nơi đuôi tóc và định hình lại mái tóc cũng không làm tóc bạn ngắn đi quá nhiều mà lại còn giúp tóc khỏe hơn, mượt hơn nữa. Các chuyên gia làm tóc cũng khuyên rằng thay vì làm ngay một kiểu tóc hoàn toàn khác biệt, bạn nên thay đổi tóc từng chút một theo mùa, dần dần điều chỉnh độ dài hoặc màu sắc cho phù hợp với gương mặt của mình.
    <a rel="nofollow" href="http://www.webtretho.com/wttnews/?attachment_id=143412" onclick="ga('send','event', 'LinkOutTrack','http://www.webtretho.com/forum/f3269/6-dau-hieu-mai-toc-can-duoc-tan-trang-1803293/', 'http://www.webtretho.com/wttnews/?attachment_id=143412');" target="_blank"></a>
    Ảnh: Internet

Bạn ghét kiểu tóc hiện giờ của mình

Bạn mệt mỏi vì mỗi ngày phải dành ra hàng giờ đồng hồ chỉ để làm các lọn tóc vào nếp hay ép cho tóc thẳng ra? Có lẽ đã đến lúc suy nghĩ về một kiểu tóc mới tiện lợi hơn rồi nhỉ! Hãy nhờ các chuyên gia làm tóc tư vấn hoặc tham khảo những kiểu cắt khác dễ chăm sóc hơn. Bạn nên nhớ rằng, một kiểu tóc tuyệt vời cần phải tự nhiên, buông lơi và không tốn quá nhiều thời gian làm đẹp của bạn.

thông tin hữu ích ==))

cám ơn chị chia sẽ tt bổ ích !

thông tin hay , mà biết vậy chứ chắc gì làm được

Hay quá, cảm ơn mod ^^

thỉnh thoảng tóc m cũng bị thế mà hỏng có thì giờ để tân trang nó híc

hay nhi

Cám ơn bạn nhé, bài viết rất bổ ích, mình cũng đang định cắt tóc bữa g mà chưa có can đảm vì nuôi dài cũng khá lâu

cung thích nhưng giá salon làm chát qá. híc

Làm tóc cả buổi í, mà thuốc thì ko biết thế nào sợ qé

Các Chủ đề tương tự

1. "Mặt nạ" chống rụng tóc dễ làm từ trứng và trà xanh
    Bởi remcuakhanhlinh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-30-2015, 06:54 PM
  2. Tôi trị tóc rụng nhiều trong 2 tuần nhờ học "bí kíp" của bà nội
    Bởi baovietht trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 09:41 PM
  3. Tôi trị tóc rụng nhiều trong 2 tuần nhờ học "bí kíp" của bà nội
    Bởi sctvit trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 06:05 PM
  4. Cùng sáng tạo "nghệ thuật" cho móng tay
    Bởi tiengiabao trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 08-29-2014, 07:02 PM
  5. Kinh nghiệm "bình dân" giữ tóc đẹp của mình nè!
    Bởi lavendervip trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-06-2014, 06:53 AM