Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    ho'ng

Bạn em có đứa nó uốn trên paragon tầng 1,tiệm của ng` Nhật , đợt giảm giá còn hơn 400k, tóc nó mỏng xơ mà uốn lên đẹp quá chừng làm em khao khát ghê. hê hê

chăm tóc uốn cực kinh khủng khiếp... em hạp uốn mà chỉ hạp uốn cao phồng, nên cứ vài tháng lai phải uốn lớp tóc trên cùng 1 lần...tóc đuôi thì yếu rồi ko uốn đc nữa...
    nói chung em thấy để có dc 1 bộ tóc uốn đẹp thì phải mất rất nhiều công chăm sóc, tắm xong phải xài dưỡng, rồi phải sấy, ko thì quấn lô mới cho ra lọn đẹp và bóng đc... còn nếu đã uốn + nhuộm mà ít chăm thì 1 mái tóc thẳng đen còn đẹp và quyến rũ hơn nhiều

cuốn lô như thế nào nhỉ. Jay ơi ,tóc Jay buổi tối cuốn ...mấy lô
    Mà hỏi nè, cuốn lô là mình phải cuốn vô nếp uốn cũ, hay là chỉ cần quấn vô lô. Nghĩa là có phải canh cho nó đúng cái kiểu quăn như ban đầu ko ,hay chỉ cần quấn vô lô là nó sẽ ra kiểu mới ... Nói thế ko bik mọi người có hiểu ko nhỉ

Cuốn lô thì chỉ nên dùng 2 lô cho 2 bên tóc nếu là tóc dài. Tóc nhiều quá thì cố gắng dùng 3 lô thôi chị. Khi cuốn thì cố cuốn cho cao lên để cái lô đấy nằm sát da đầu và hướng gần về đỉnh đầu, ko cuốn cho nó nằm xệ xệ 2 bên tai. Sáng bỏ ra tém tóc về phía trước, dùng tay cuộn tóc từ ngoài vào trong là nó ra lọn liền. Còn canh thì chỉ cần chị đừng làm mất phần chẻ ngôi hoặc lỡ mất thì nhớ vị trí mà chải lại. Tóc đã uốn setting thì lấy tay xoắn xoắn là nó ra lọn liền chị ạ. Quan trọng là độ phồng và các lọn tóc có giữ đc lâu ko, có bị bẹp và mất nếp khi ra ngoài ko.

Trích dẫn Gửi bởi BlackWings
    Phiên dịch đi theo thợ làm tóc. Khi cần thì phiên dịch cho mình. Cái này chị ko ngại nhé vì cứ gọi là người ta đến ngay. Ở Tâm giá rẻ hơn Mano đôi chút. Việc tư vấn thì có chứ chị. Ở Tâm tóc bị khô là tùy đợt thuốc với... tùy thợ vào thuốc nữa. Em xui bị trúng ngay mình lúc đó ạ.
    Em thì ko có quảng cáo cho Mano, cái này em đi thấy thích thôi. Những chị có yêu cầu cao hơn nữa em ko dám giới thiệu vào đây ạ.
    Về kiểu thì chị có thể yêu cầu cho xem catalogue, sau đó thích kiểu nào thì bảo thợ "chỉnh sửa" kiểu đó lại cho hợp khuôn mặt chị. Em thích làm người Nhật vì người ta hỏi han cặn kẽ như: độ dài tóc mình muốn cắt, kiểu tóc mái, cắt đuôi kiểu Nhật hay Việt... rồi mới làm. Mà chị ko cần tip cho anh này nhé chị, anh ấy ko nhận tip vì văn hóa người Nhật ng ta thế. Mình tip thì anh ấy cũng gửi lại quầy tính tiền cho nhân viên thôi ạ.
    thế lần đó chị uốn anh shato là hết bao nhiêu ạ? ngoài ra, chị có biết chỗ nào uốn đẹp hơn mano mano không ạ? ( em hỏi nhiều quá vì lần này là làm cho mommy đúng dịp sn, chị thông cảm nhé)

Trích dẫn Gửi bởi hector17
    thế lần đó chị uốn anh shato là hết bao nhiêu ạ? ngoài ra, chị có biết chỗ nào uốn đẹp hơn mano mano không ạ? ( em hỏi nhiều quá vì lần này là làm cho mommy đúng dịp sn, chị thông cảm nhé)
    Lần đó cắt + uốn + hấp dầu là khoảng 1tr2. Lần đầu đến là được ưu đãi giảm giá còn nhiêu đó. Ở đây thấy lúc nào cũng giảm giá cả. Cứ vào hỏi đi lần đầu được giảm giá bao nhiêu thì nhân viên sẽ cho mình biết. Bây giờ ko biết có lên giá ko vì mình lâu rồi chưa đi. Mình ít khi làm tóc lắm. Chỗ uốn đẹp hơn nữa thì mình chịu vì trước giờ mình đi có 3 chỗ đó thôi.

Trích dẫn Gửi bởi mesockon
    Tình hình là rất tình hình,nhờ các mun chia sẻ một vài kinh nghiệm và địa chỉ uốn nhuộm tóc cho em với.Sau một thời gian dài đằng đẵng ở nhà sanh em bé,em sắp không nhận ra mình nữa.Nay chuẩn bị đi làm lại nên muốn "tút lại mình" cái,tóc em rất thưa nên mọi người khuyên uốn,mà có người lại bảo uốn trông dzà,rồi uốn rồi thì sau này không duỗi được nữa...Các mum giúp em với nhé!Thanks cá mum nhìu nhìu....:Rose:Em ở Tân Bình
    uốn thì vẫn duỗi đc chứ sao lại ko hả chị?!
    tóc ít thì mọi người thường khuyên uốn. uốn tuy già cơ mà sang, đẹp!
    nói chung cũng tùy gương mặt chị tnào nữa ạh? mặt dài, mặt vuông, trái xoan, mặt tròn... mới thiết kế kiểu đc.
    chị cứ ra tiệm nào uy tín ý, rùi bẩu với họ, họ tư vấn.
    chúc chị sớm đẹp nè :Battin ey:

Trích dẫn Gửi bởi jaychoukira
    chăm tóc uốn cực kinh khủng khiếp... em hạp uốn mà chỉ hạp uốn cao phồng, nên cứ vài tháng lai phải uốn lớp tóc trên cùng 1 lần...tóc đuôi thì yếu rồi ko uốn đc nữa...
    nói chung em thấy để có dc 1 bộ tóc uốn đẹp thì phải mất rất nhiều công chăm sóc, tắm xong phải xài dưỡng, rồi phải sấy, ko thì quấn lô mới cho ra lọn đẹp và bóng đc... còn nếu đã uốn + nhuộm mà ít chăm thì 1 mái tóc thẳng đen còn đẹp và quyến rũ hơn nhiều
    Công nhận chăm tóc uốn cực, & tốn tiền nữa . Em Jay là mối ruột của chị THúy phải không ? Lúc trước chị cũng là mối ở đây, sau đó chuyển qua Hoàng Huê, sau đó thì tùm lum hết .
    Hồi trước chị để tóc duỗi, 1 năm duỗi + nhuộm 1 lần . Chăm tóc rất khỏe, chỉ hấp dầu là xong .
    Giờ qua tóc uốn thì :Sad: . Uốn, nhuộm + "làm mới" gì đó ở Sấm, tốn 1 mớ . Được 1 time thấy cũng đẹp lắm . Nhưng sau đó phát hiện đuôi tóc bị xơ quá , tóc lại mau duỗi . Lại tới Tâm LCT, cắt phần đuôi, hấp dầu thuốc + uốn lại . Chăm rất kỹ bằng các sản phẩm chuyên dụng . Nhưng giờ tóc lại bị xơ phần đuôi :Crying: .
    Mới qua Hiền Anh , chị í mần 1 phát thành tóc ngắn luôn, bay mất phần tóc quăn , hic . Giờ phải để dài mới uốn lại được .
    Có bạn nào uốn ở Hiền Anh chưa ? nghe chị í nói bùi tai quá : nào là bên chị uốn kỹ thuật mới, không làm vỡ tóc, không bị xơ, ...có đúng không nhỉ ?
    Chắc mai mốt qua uốn ở Mano Mano xem sao .

Mình hay dùng sản phẩm của Loreal, chất lượng SP tốt nhưng còn tùy thuộc vào tay nghề của thợ nữa.

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm dưỡng tóc dầu, nhuộm thường xuyên nhưng tóc ko khô, xơ, chẻ ngọn
    Bởi tranminhthuydung trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-02-2015, 06:54 AM
  2. Em muốn Share dầu dừa, có ai muốn mua chung cùng em không ạ?
    Bởi congtycanhdieuvang trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-25-2014, 01:51 AM
  3. Những kinh nghiệm đau thương khi làm đầu
    Bởi vipzclub trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-14-2013, 02:43 AM
  4. Kinh nghiệm tự nhuộm tóc của mình: an toàn và rẻ
    Bởi ngocsandaiviet trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-18-2012, 04:24 PM
  5. Nhuộm tóc - Kinh nghiệm và địa chỉ (HN)
    Bởi khogamemienphi trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-05-2005, 05:07 PM