Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Ai có kinh nghiệm uốn và nhuộm tóc share em với!!!

Tình hình là rất tình hình,nhờ các mun chia sẻ một vài kinh nghiệm chăm sóc tóc uốn và địa chỉ uốn nhuộm tóc cho em với.Sau một thời gian dài đằng đẵng ở nhà sanh em bé,em sắp không nhận ra mình nữa.Nay chuẩn bị đi làm lại nên muốn "tút lại mình" cái,tóc em rất thưa nên mọi người khuyên uốn,mà có người lại bảo uốn trông dzà,rồi uốn rồi thì sau này không duỗi được nữa...Các mum giúp em với nhé!Thanks cá mum nhìu nhìu....:Rose:Em ở Tân Bình

em nghĩ cái này là còn do mặt chị hợp kiểu j nữa chứ. Chị gái nhiệt tình thì up ảnh lên cho mọi ng cùng tư vấn ạ
    À e nói luôn là uốn hợp mặt thì ko già tí nào. Mà e thấy già mà hợp thì còn hơn trẻ mà xấu, hí hí

Thật ra nên đến thẳng các tiệm uốn tóc nó có kinh nghiệm và danh tiếng một chút thì hay hơn. Có điều này em chắc chắn là đã uốn thì phải nhuộm. Rất ít chị em quan sát uốn tóc mà để nguyên màu đen đẹp nhé. Thường là phải nhuộm sang, nhẹ thì nâu hạt dẻ, nặng thì đỏ tím. Rất mốt và lộng lẫy.
    Uốn thì sau này cũng doãi ra thôi, còn cùng lắm thì chị làm một quả ép tóc, thế cũng đơn giản hơn. Em ngày xưa cũng đắn đo mãi mới chuyển sang xoăn xoăn lọn to. Cũng được ( lăng xê tí ). Mỗi người có một kiểu hợp riêng, chị cứ thử đi xem thế nào, thợ họ thấy được là được, chứ không được họ cũng nói hay tư vấn ngay.

Uốn mà nhuộm màu lên thì ko già được chị ạ. Để đen nhìn mới già. Chị muốn nơi làm giá cả thế nào ạ?
    Em cũng đang là tóc uốn đây. Chăm tóc uốn cực hơn tóc duỗi, nhưng được cái là nhìn tràn đầy sức sống hơn. Khổ cái nhà em cấm nhuộm tóc. Đợi khi ra riêng em chắc chắn sẽ bò đi nhuộm cho coi

Mình nè, uốn setting lọn to nhưng k nhuộm, nhìn cũng k đến nỗi ạ! Vì xoăn gợn nhẹ nên tóc để màu tự nhiên vẫn ổn mừ!
    Dĩ nhiên là nếu nhuộm chắc sẽ đẹp hơn nhưng còn tùy hoàn cảnh nữa, vd như ở môi trường sư phạm của mình thì nhuộm k được phép nên đành chịu dzậy!
    Túm lại tùy gượng mặt và hoàn cảnh nữa, bạn cứ đếm tiệm nói rõ với thợ và họ sẽ tư dzấn cho mình hà! Chúc bạn có mái tóc đẹp để tái xuất giang hồ nghen!

các mẹ ơi, em định đưa mommy đi uốn tóc, mà mommy em khó tính lắm nên em loay hoay chọn chỗ mãi mà vẫn chưa quyết định được. theo các mẹ thì nên uốn chỗ nào? em mới chấm được chỗ Thìn và mano mano. có mẹ nào uốn tóc ở anh người Nhật ở mano mano chưa ạ? cho em xin tí feedback với. sắp tới sn mẹ em rồi mà chưa biết dẫn mommy đi làm tóc ở đâu nữa

Em có làm rồi ạ. Anh Shato. Nói chung uốn ở đây em thấy ok nếu là chị làm người Nhật. Em có đi 3 chỗ: Khôi ở Lê Thị Riêng, Q.1, Tâm ở Lý Chính Thắng Q.3, Mano Mano. Em xin được nhận xét một chút:
    1. Khôi: nhân viên trọng hình thức, chỉ chăm sóc khách hàng có bề ngoài lắm tiền nhiều của thôi. Giá đắt, cắt tóc thì thợ chả chịu tư vấn kiểu cho mình gì cả nên khỏi bàn chất lượng. Em ghét. Never comeback.
    2. Tâm: tay nghề thợ cắt khá ạ. Anh Tâm cũng khá quan tâm khách hàng. Nhưng em ko thích thợ trong đó. Lần em đến làm nhân viên pha thuốc uốn tóc bảo em chọn thuốc tốt đắt tiền hơn, em ko muốn nên chọn loại rẻ tí thì anh ấy có vẻ ko vui. Rồi sau đó chả hiểu thế nào, có lẽ nhân viên bỏ quên em luôn nên tóc em vào thuốc hình như bị quá thời gian. Cô nhân viên chạy trối chết hối em đi gội vì sợ hỏng tóc. Làm xong ra kiểu cũng ok nhưng tóc em về khô xơ xác. Về dưỡng mấy tháng trời giờ mới mượt lại như cũ.
    3. Mano mano: chiều khách cực kỳ. Đặc biệt với người Nhật, nâng niu tóc của khách và làm rất kỹ. Có điều do cách biệt ngôn ngữ nên hơi khó dù đã có phiên dịch đứng kế bên. Trình cắt tóc khá ok, đặc biệt cắt tóc ngắn đẹp lắm. Tóc uốn lên giữ lọn lâu lắm ạ. Cái này là má em nhận xét sau khi em đưa đi 2 nơi giữa Tâm và chỗ này. Riêng ở đây em làm thì tóc vẫn mượt, ko vấn đề gì. Có vài chị nhận xét ko thích chỗ này, em thì thấy thích. Còn về nhuộm thì em chưa nhuộm bao giờ nên ko biết được.
    Ở Thìn em chưa đi lần nào nên chưa nhận xét được.

Thấy chị giới thiệu về mano mano nghe cũng ghiền, em ở quận 1,tuần này em tính đi làm tóc, chứ lên cơ quan gì mà mọi người chê mình lúa ( tóc em tự nhiên nên hơi xoăn, cột hờ sau lưng), cũng tính uốn rồi nhuộm, tóc em yếu lắm, nếu mà như chị nói đến chỗ tâm về mà tóc khô thì chết. Mà ở chỗ mano đó giá cả sao vậy chị, họ có tư vấn cho mình kiểu tóc hợp với khuôn mặt không? Mà người phiên dịch ấy có đứng bên cạnh mình miết không chị. Em hỏi hơi nhiều, tại làm rồi đi làm mà xấu quá thì xấu hổ lắm

Phiên dịch đi theo thợ làm tóc. Khi cần thì phiên dịch cho mình. Cái này chị ko ngại nhé vì cứ gọi là người ta đến ngay. Ở Tâm giá rẻ hơn Mano đôi chút. Việc tư vấn thì có chứ chị. Ở Tâm tóc bị khô là tùy đợt thuốc với... tùy thợ vào thuốc nữa. Em xui bị trúng ngay mình lúc đó ạ.
    Em thì ko có quảng cáo cho Mano, cái này em đi thấy thích thôi. Những chị có yêu cầu cao hơn nữa em ko dám giới thiệu vào đây ạ.
    Về kiểu thì chị có thể yêu cầu cho xem catalogue, sau đó thích kiểu nào thì bảo thợ "chỉnh sửa" kiểu đó lại cho hợp khuôn mặt chị. Em thích làm người Nhật vì người ta hỏi han cặn kẽ như: độ dài tóc mình muốn cắt, kiểu tóc mái, cắt đuôi kiểu Nhật hay Việt... rồi mới làm. Mà chị ko cần tip cho anh này nhé chị, anh ấy ko nhận tip vì văn hóa người Nhật ng ta thế. Mình tip thì anh ấy cũng gửi lại quầy tính tiền cho nhân viên thôi ạ.

mano mano ỡ đâu thia' a. ? co' ai cho e cai' giá money zới..nghe ham wa'

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm dưỡng tóc dầu, nhuộm thường xuyên nhưng tóc ko khô, xơ, chẻ ngọn
    Bởi tranminhthuydung trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-02-2015, 06:54 AM
  2. Em muốn Share dầu dừa, có ai muốn mua chung cùng em không ạ?
    Bởi congtycanhdieuvang trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-25-2014, 01:51 AM
  3. Những kinh nghiệm đau thương khi làm đầu
    Bởi vipzclub trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-14-2013, 02:43 AM
  4. Kinh nghiệm tự nhuộm tóc của mình: an toàn và rẻ
    Bởi ngocsandaiviet trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-18-2012, 04:24 PM
  5. Nhuộm tóc - Kinh nghiệm và địa chỉ (HN)
    Bởi khogamemienphi trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-05-2005, 05:07 PM