Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Các biện pháp chống rụng tóc hiệu quả

Dành cho những bạn đang mắc chứng rụng tóc hoặc sở hữu mái tóc hư tổn, gãy rụng. 1. Cung cấp vitamin cho cơ thể, cũng như cho mái tóc
    Một chế độ dinh dưỡng tốt sẽ giúp ích cho mái tóc phát triển khỏe mạnh và chống rụng tóc. Sau đây là 1 số chất vitamin cần thiết cho tóc: Protein: 100% tóc được cấu tạo từ protein. Các chất protein thì chứa trong các loại rau củ: đậu nành, rau dền, … và trong thịt động vật Chất sắt có vai trò sử dụng, thúc đẩy protein để nuôi dưỡng tóc, giúp vận chuyển oxy tới các nang tóc Kẽm giúp cơ thể trong việc tái tạo, giữ tuyến dầu của tóc hoạt động. Các thực phẩm chứa sắt, kẽm gồm hạt bí ngô, đậu xanh, bơ, đậu phụng, …
    Đễ dễ dàng hấp thụ các chất vitamin, chất béo góp phần quan trọng không kém. Thực phẩm chứa chất béo gồm: quả óc chó, bắp cải, cá hồi, … Vitamin C góp phần thiết yếu trong việc sản xuất collagen để tái tạo tế bào mới. Chất này giúp tóc bạn hạn chế chẻ, gãy và rụng. Thực phẩm giàu vitamin C gồm: cam, chanh, ổi, trái sơ ri, … 2. Hạn chế stress trong đời sống
    Với cuộc sống xã hội như hiện nay thì stress là một phần tất yêu. Vì vậy, để loại bỏ stress hoàn toàn là một điều khó khăn. Giải pháp để giảm stress bằng cách tập thư giãn, nghỉ ngơi lúc căng thẳng đầu óc, bạn có thể đăng ký tập thiền hoặc tập yoga để thoát khỏi tình trạng mệt mỏi, stress của cơ thể. Khi cơ thể bạn cảm thấy khỏe mạnh, thì bạn sẽ sở hữu được mái tóc chắc khỏe. 3. Tránh các chất hóa học để dưỡng tóc
    Các loại thuốc để uốn, nhuộm, duỗi tóc chứa các loại chất hóa học không tốt cho mái tóc, có thể làm hư tổn và rụng tóc. Các bạn nên dưỡng tóc bằng các loại thuốc giàu chất vitamin.
    Cuối cùng, nếu bạn đã cố gắng để tránh các tác nhân từ bên ngoài ảnh hưởng đến mái tóc, thực hiện đúng các biện pháp để giảm chứng rụng tóc nhưng vẫn không có hiệu quả rõ rệt. Cách duy nhất còn lại là nhờ sự hỗ trợ từ thuốc mọc tóc hoặc đi đến bác sĩ để tư vấn thêm

Chồng mình ngày càng hói có biện pháp nào để tóc quay trở lại với anh ý ko thớt

Mình gội bằng dầu gội hoa bưởi của Thorakao thấy ổn hơn các mẹ ah. Mua kèm theo chai xịt dưỡng luôn. Chai dầu gội thì lớn mà chai xịt dưỡng có chút xíu ah.

gọi đầu, uốn, nhuộm...là rụng tóc ko pải bàn

stress là nguyên nhân gây rụng tóc đấy

Hồi xưa còn chưa chồng mình siêng lắm. Mua bồ kết về bẻ nhỏ ngâm nước ấm hình như ngâm buổi tối sáng ra gội thì phải. Tóc mượt dày và đen lắm. Có khi làm lại vụ bồ kết này cũng nên ^^

hình như tớ thấy chưa có biện pháp nào hiệu quả

dạo này nhà nội cũng có nhiều ngừoi bị rụng tóc, để e thử ~ pp này xem.