Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    e cũng hay nhuộm tóc, duỗi, uốn... như zậy có ảnh hưởng gì đến sức khỏe ko mọi người???

đụng tới hóa chất thì tất nhiên phải ảnh hg tới sức khỏe r , cơ bản là hạn chế nhiều nhất có thể thôi, 1 năm làm tóc 1,2 lần thôi, đừng làm nhiều quá. Vs lại nên tự trang bị cho mình 1 số thông tin về các loại thuốc làm tóc, cách chăm sóc để bảo vệ tóc cũng như sk của mình

mình cũng nhuộm 2 lần rồi lần đấu không ngứa lắm tóc đẹp nhưng lần này hồi tết nhuộm lại bây giờ tóc không khô lắm nhưng hay bị ngứa lắm không biết có phải thuốc đểu không nữa

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    Nhuộm tóc là xu hướng làm đẹp được rất nhiều nguòi yêu thích nhưng không nên lạm dụng vì thuốc nhuộm tóc có nhiều tác hại cho tóc và sức khỏe. Một số người hay bị dị ứng như nổi mề đay, viêm da cơ địa, hen, chàm, eczema, dị ứng thức ăn... thì nên cần hết sức thận trọng khi dùng thuốc nhuộm tóc.
    Nếu có thể bạn nên thử thuốc trước khi nhuộm. Chỉ nên sử dụng các sản phẩm thuốc nhuộm có nguồn gốc rõ ràng, nhãn hiệu uy tín. Tránh để thuốc nhuộm chạm vào chân tóc nhé bạn!

nói chug mình ko thích nhuộm, 1 năm thì mình chỉ duỗi tóc khoảng 2 lần thôi. theo kinh nghiệm thấy ở nhiều chị lớn tuổi thì nhuộm tóc sau này tóc rụng kinh lắm, cộng thêm tóc mình sẽ bị yếu đi trông thấy. mình hiện nya lâu lâu muốn đổi kiểu tóc thì đi mua tóc giả chọn bộ tự nhiện, kiểu nhìn đẹp đẹp mua về chừng 2-3 bộ dể đành lâu lâu có party, sinh nhật hay chụp ảnh gì đó lấy ra đội.

Trích dẫn Gửi bởi Lamdieu
    Nhuộm tóc là xu hướng làm đẹp được rất nhiều nguòi yêu thích nhưng không nên lạm dụng vì thuốc nhuộm tóc có nhiều tác hại cho tóc và sức khỏe. Một số người hay bị dị ứng như nổi mề đay, viêm da cơ địa, hen, chàm, eczema, dị ứng thức ăn... thì nên cần hết sức thận trọng khi dùng thuốc nhuộm tóc.
    Nếu có thể bạn nên thử thuốc trước khi nhuộm. Chỉ nên sử dụng các sản phẩm thuốc nhuộm có nguồn gốc rõ ràng, nhãn hiệu uy tín. Tránh để thuốc nhuộm chạm vào chân tóc nhé bạn!
    tks đã chia sẽ thông tin bổ ít !

nhuộm tóc dễ bị xơ và khô lắm ah!tóc mình xơ wa chừng..như chổi ấy T_T

cách đây khoảng 10 năm mình nhờ người nhà gửi thuốc từ Mỹ về xong mang ra Hàng Trống nhuộm sau khi uốn,xong về sau bị "tóc gió thôi bay" nên mình nghĩ thuốc chỉ là 1 phần,còn lại là do thợ vì bây giờ mình cũng làm như thế mà không bị ảnh hưởng như đợt đấy

nhuộm bằng thuốc tốt chính hãng thì không vấn đề gì đâu bạn ạ

nhuộm màu nhẹ có được ko mọi người?

Các Chủ đề tương tự

1. nhuộm tóc tại nhà từ thiên nhiên
    Bởi tnets111 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-17-2015, 05:36 AM
  2. Có cách nào tự nhiên tẩy tóc nhuộm thành tóc đen không ạ
    Bởi congtycanhdieuvang trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-20-2015, 05:26 PM
  3. Trả lời: 19