Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

"Cái răng cái tóc là góc con người" tìm kiểu tóc phù hợp nhất cho gương mặt bạn !

Các cụ ngày xưa có câu "cái răng cái tóc là góc con người" , vậy nên càng ngày em mới càng thấm thía rằng câu nói này luôn luôn đúng trong mọi hoàn cảnh.
    Khi tiếp xúc với một ai đó lần đầu tiên nếu không am hiểu về thời trang và trang điểm thì hầu như chúng ta đều sẽ đánh 1 ai đó qua kiểu tóc , bạn đó là người cá tính ? dịu dàng? quí phái ? hay thanh lịch , đôi khi còn đoán cả tính của người nữa thuộc kiểu người nổi loạn hay ôn hòa...là badboy hay kiểu kiểu đàn ông hiền lành? Tất nhiên việc đoán đó thường rất cảm tính thôi, nhưng thường ở các cuộc gặp gỡ ngoài trang phục ra thì kiểu tóc là điểu để người đối diện đánh giá về bạn trong lần gặp đó.
    Một số chương trình như "thời trang và cuộc sống " (vtv3) , chuyên mục làm đẹp "sức sống mới" (vtv1 hồi trước), "mỗi ngày cùng phong cách", "đẹp+" v....v tất cả đều xoay quanh 1 nhân vật thường ngày đến nhờ chương trình tư vấn, và sau khi các chuyên gia làm đẹp cho họ đến cuối chương trình họ đều trở thành những con người mới trong vẻ bề ngoài và phù hợp với nghề nghiệp và phong cách mà nhân vật đến tham gia chương trình muốn, Và tất nhiên trong quá trình đó luôn luôn có 3 sự thay đổi : trang phục , đầu tóc , và trang điểm. Nếu để í 1 chút thì nhân vật thường thay đổi rõ rệt vì 25% do trang phục, 25% do trang điểm, và yếu tố quan trong nhất mà người đó thay đổi chính là 50% do kiểu tóc mới . Theo bản thân mình thì công nhận đối với nhân vật tham gia chương trình thì đầu tóc nên là yếu tố quyết định vì sau khi về nhà lột bỏ makeup và trang phục ,thì kiểu tóc vẫn là nét riêng mà chúng ta giữ lại được, nó vẫn thay đổi ngoại hình 1 cách đáng kể
    Vậy hãy cùng nhau chia sẻ xem bạn đã tìm được kiểu tóc phù hợp với khuôn mặt của mình chưa? không những thế còn phù hợp với nghề nghiệp nữa. Nếu bạn đang kinh doanh tự do thì bạn có khá nhiều sự lựa chọn cho tóc của mình đúng, nhưng một số bạn còn làm các nghề đặc thì như chăm sóc khách hàng, bác sĩ , giáo viên thì luôn nên chọn những kiểu tóc hợp với nghề và khuôn mặt đúng không
    .

Mình cũng thích điệu với tóc lắm. Mặt mình trái xoan, hơi dài, nhưng cơ mà tóc mỏng lắm, nhìn mặt lại càng dài thêm... Hic hic.... đã có lần mình để mái ngang nhưng cũng không hợp lắm. Mình lại không quen để tóc xõa vì làm việc rất bất tiện..... haixxa.. Mình toàn phải buộc hoặc búi cao lên thôi , chẳng biết sao nữa,

Các Chủ đề tương tự

1. Tôi trị tóc rụng nhiều trong 2 tuần nhờ học "bí kíp" của bà nội
    Bởi baovietht trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 09:41 PM
  2. Tôi trị tóc rụng nhiều trong 2 tuần nhờ học "bí kíp" của bà nội
    Bởi sctvit trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 06:05 PM
  3. Cùng sáng tạo "nghệ thuật" cho móng tay
    Bởi tiengiabao trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 08-29-2014, 07:02 PM
  4. Tôi thoát chứng rụng tóc nhờ học "tiền bối" U40
    Bởi tdmart trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 08-12-2014, 06:50 PM
  5. Kinh nghiệm "bình dân" giữ tóc đẹp của mình nè!
    Bởi lavendervip trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-06-2014, 06:53 AM