Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chia sẻ kinh nghiệm giúp tóc mọc nhanh sau sinh

Chào các mẹ,
    Mình tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chỉ toàn lên đọc bài học hỏi kinh nghiệm của mọi người ở đây về cách chăm sóc em bé và sức khỏe của gia đình. Hôm nay mình quyết định post bài về tóc vì vấn đề này được rất nhiều người quan tâm và trong đó có mình. Sau khi sinh em bé được 8 tháng thì tóc mình bắt đầu rụng khủng khiếp đến mức thấy cả mảng trắng da đầu, chân tóc lại bết dính mất thẩm mỹ. Mình đã rất buồn và lên mạng cũng như hỏi thăm nhiều chỗ phải làm gì cho tóc mọc nhanh và không bị bết dính da đầu. Cuối cùng, mình đã thử cách sau: Mình uống biotin 5mg ( 1 ngày / 4v) kết hợp với Bepanthene 100mg ( 1 ngày /4v), mình không thể uống cùng 1 lúc mà phải chia thành 2 đợt sáng và tối, sau đó thì mình gội đầu 2 ngày / 1lần với dầu gội Foltène . Thật bất ngờ là sau 2 tháng, tóc con mình mọc lên rất nhanh, da dầu đã khô lại nên chân tóc phồng lên và không còn thấy mảng hói nhiều nữa. Mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm vì nó thật sự hiểu quả đối với mình, Mình biết là còn có rất nhiều cách khác để tóc mọc nhanh và dài,mình chỉ khuyên các bạn là cho dù dùng phương pháp nào thì cũng phải thật kiên nhẫn, cần ít nhất 3th để cho kết quả rõ ràng nhất. Chúc các mẹ thành công và có mái tóc đẹp như ý

PP của mẹ phải dùng đến thuốc mình ko thích lắm. nhất là mới sinh sữa cho em bé rất quan trọng

cám ơn mẹ chia tt. mình chưa sinh mà đọc sợ qá.

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẽ kinh nghiệm nối tóc
    Bởi bepteddy trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-21-2014, 03:33 AM
  2. Ai có kinh nghiệm nối tóc ở Thảo Tây thỳ chia sẽ với em nhé
    Bởi akakavn trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-28-2014, 06:00 AM
  3. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 04-24-2014, 05:08 PM
  4. Chia sẻ kinh nghiệm chữa rụng tóc