Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 4 của 4

Vẽ móng loang bằng nước.HELP

Có chị nào biết vẽ cách này chỉ em với,e nhỏ màu vào nước thì gặp 2 trường hợp: 1 là màu không loang,2 là nhanh khô nên nhỏ màu thứ 2 thì nó ko loang ra được,em thấy trên web người ta nhỏ 1 giọt là loang màu nhanh lắm,rồi còn kéo màu tạo hoa văn được,còn e kéo là màu bị rách.không hiểu,màu sơn với nước(chỉ là nước sạch) có khãc gì của em không?nhờ chị nào biết chỉ giúp em với ah,khách gợi ý mà tiệm em ko làm được ( HELP các chị.em cảm ơn.
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

Nước sơn cần phải loãng và mới. Múc chén nước để sẵn nhỏ liên tiếp nếu muốn tạo 2 màu. Nhúng ngón tay vào ( chú ý ngón tay đã được sơn trước nhé). Khi nhúng úp ngược lòng bàn tay lên trên. Khi chưa quen bạn làm 1 màu trước. Kéo nứoc sơn bị rách là do nhỏ ít quá. Kéo thật nhẹ sẽ ra thôi. Khi nào quen làm nhanh tay là dược. Chịu khó thực hành nha

mún làm nail sơn thủy đầu tiên bạn chuẩn bị 1bát nước sạch,1 cây bút kim, tăm tre, khăn giấy, băng dính, nc lau móng và quan trọng nhất là sơn (sơn thì bạn nên mua loại sơn loãng vd: Ohlala,new pro...) Cách làm: nhỏ sơn vào bát nc,phải thật nhanh tay> lấy bút kim tạo hoa văn theo ý(khi kéo sơn thì bạn nên tránh vòng ngoại cùng vì vòng đó mình nhỏ đầu tiên nó khô rồi k kéo dc,còn nếu trường hợp bị dính sơn thì xoay bút nhấc nhẹ bút lên,kéo tiếp chỗ kc).lấy băng dính dán xung quanh các móng(cái này làm từ trước?)úp móng vào vị trí hoa văn mà mình trọn (nhớ là đừng úp xát đáy bát)>lấy tăm gạt hết phần sơn thừa đi rồi nhấc tay nên,cứ như vậy làm làn lượt hết các ngón,(còn một cách nữa nhưng khó hơn,đây là bài cơ bản dễ học nhất)nếu vẫn k làm dc thì bạn alo mình:0989738315

sơn phải là sơn mới hoàn toàn đó bạn, 1 lọ sơn mới làm được 2-3 lần sơn thủy thôi nhé, sau đó là không tan màu được nữa