Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cho em hỏi cách khắc phục tóc bị bết và rít như thế nào?

Tình hình là mấy ngày gần đây tóc em cứ bị bết lại và rít, em cũng không biết vì sao? mặc dù em gội đầu rất là sạch, vừa mới gội sạch ra em lấy tay sờ vào tóc xem thế nào thì thấy tóc nó khô, bết và rít nưa, cứ như là đầu bị dơ mấy ngày chưa gội vậy. Có chị nào biết cách chữa hoặc biết chổ nào để chuyên khám và trị về tóc thì chỉ giúp giùm em với ạh, em đang rất là khổ tâm với nó mấy ngày hôm nay em chẳng dám đi đâu ra ngoài đường hết

hự hự, bạn giống mình nè, gội bất cứ j, thượng vàng hạ cám ( davines, pantene, rồi cái j j cả triệu chai 1000ml ..) mà cái đầu nó cứ...đến nỗi trai nhà tớ bảo tớ chưa gội đầu hay sao mà có mùi thế . thế mà từ dạo dùng dầu dừa tự xứ thoa tóc trước khi gội da dầu đỡ dầu, thơm nhè nhẹ, bạn thử xem. Mình từng gội bằng bồ kết, xả chanh> rồi chè tươi mà ko xi nhê, khô tóc nữa

Tóc mình giống tóc bạn, Cho nên có lần hỏi ý kiến của chị slylist thì chị ấy nói là tóc bết dính bị rít là do dầu ở chân tóc nhiều, nên bạn cần dùng dầu gội kiểm soát được lượng nhờn dư thừa ở tóc. Những loại dầu gội tự nhiên chiết xuất tầm gai không có paraben và chất tạo bọt là ok nhất. Khi gội đầu thì gội trong 5 phút để dầu gội thấm đều da đầu, xả lại bằng nước ít nhất là 3 phút cho tóc thật sạch và không vương tí dầu gội nào, dùng kem ủ tóc bôi từ thân đến ngọn tóc để tóc mượt, ủ trong 2 phút, lại xả bằng nước ít nhất là 5 phút. Gội xong dùng khăn bông mềm lau khô thân tóc đến ngọn, dùng máy sấy nhiệt độ vừa sấy cho khô chân tóc, chuyển sang chế độ mát thổi cho tóc hoàn toàn không còn ướt nữa.
    Bởi vì khí hậu VN vốn nóng, nếu k dùng máy sấy thì để khô tự nhiên tóc sẽ không khô được, chưa kể chân tóc chưa kịp khô mồ hôi lại chảy ra, cộng thêm khí hậu nóng bức cùng với ô nhiểm,khói xe, bụi đường và đội nón bảo hiểm sẽ làm tóc bết dính lại gây ra gàu và tệ hơn là nấm da đầu.
    Với cách này thì đảm bảo đầu sau 3 ngày vẫn không bị bết lại, tốt nhất bạn nên tỉa tóc thường xuyên cho tóc mỏng nhẹ, rồi trị dầu ở da đầu.dầu gội cho da đầu nhờn tốt nhất hiện tại là Klorane của Pháp đấy.

dầu làm giảm chất nhờn ở chân tóc thế nào nhỉ ?

cách tỉa tóc chỉ là giải pháp tạm thôi mẹ ơi!