Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

Cho em hỏi cách trị ụng tóc

có thể lúc giảm cân, không nạp đủ vitamin nên gây nguyên nhân tóc rụng. nếu là vì nguyên nhân này, bạn có thể làm 2 cách này (đã thử và hiệu quả)
    1. mặt nạ tóc : trộn hỗn hợp trứng gà, dầu oliu, mật ong và nước cốt chanh. khoảng 20' sau là gội = dầu gội đầu (vì trứng khá tanh). 1 tuần nên làm 2 lần để nuôi dưỡng tóc -> tóc mọc trở lại (nên kèm theo massage)
    2. lấy chanh chà vào chỗ hay rụng (cách này hơi bị hiệu quả trong việc chống rụng tóc)
    Nếu còn lo bạn cũng có thể dùng thuốc chứa vitamin E (tuy nhiên mình thấy chỉ cần dùng dầu oliu thôi cũng thấy hiệu quả hơn là dùng thuốc)
    Chúc bạn vui

Trích dẫn Gửi bởi htu2009
    có thể lúc giảm cân, không nạp đủ vitamin nên gây nguyên nhân tóc rụng. nếu là vì nguyên nhân này, bạn có thể làm 2 cách này (đã thử và hiệu quả)
    1. mặt nạ tóc : trộn hỗn hợp trứng gà, dầu oliu, mật ong và nước cốt chanh. khoảng 20' sau là gội = dầu gội đầu (vì trứng khá tanh). 1 tuần nên làm 2 lần để nuôi dưỡng tóc -> tóc mọc trở lại (nên kèm theo massage)
    2. lấy chanh chà vào chỗ hay rụng (cách này hơi bị hiệu quả trong việc chống rụng tóc)
    Nếu còn lo bạn cũng có thể dùng thuốc chứa vitamin E (tuy nhiên mình thấy chỉ cần dùng dầu oliu thôi cũng thấy hiệu quả hơn là dùng thuốc)
    Chúc bạn vui
    mìh cũng giảm cân rồi bị rụng tóc ,hi vọng cách này hiệu quả,tks b

Trích dẫn Gửi bởi Rayolie
    Mấy mẹ cho em hỏi có cách nào ngặn rụng tóc hok vậy? Tóc em khi gội và chải rất hay bị rụng. Dầu gội thì em nghĩ hok ảnh hưởng gì đến việc rụng tóc của em. Em bị rụng từ sau khi giảm cân hồi hè năm ngoái áh ( lúc đó giảm được 18kg) , sau đó rụng đến em sợ luôn:Sad::Sad:. Vậy có cách nào khắc phục không ạ. Mong các mẹ giúp đỡ.
    Bạn thử đổi dầu gội bằng bồ kết và vỏ bưởi xem sao, kết hợp với tinh dầu bưởi nữa, mình cũng có lần dùng rồi, khá tốt :LoveStruc:, nhưng h lười wá nên lại gội đầu bằng dầu gội rồi

Trích dẫn Gửi bởi htu2009
    Tóc minh rụng nhìu chỗ lắm vậy là ch2 lên cả
    đầu hả bạn? mà cha tren trước hay sau khi gọi dầu vậy bạn?

mình cũng giống bạn nè, ăn kiêng xong, cân giảm, tóc cũng giảm theo, nhìn tóc rụng nhiều quá , lo lắng, tóc lại càng giảm thêm hu hu.
    Hiện giờ đang chịu khó, đun vỏ bưởi gội đầu và uống thêm vitamin và sắt, mong hiệu quả

Trích dẫn Gửi bởi tiamo156
    mình cũng giống bạn nè, ăn kiêng xong, cân giảm, tóc cũng giảm theo, nhìn tóc rụng nhiều quá , lo lắng, tóc lại càng giảm thêm hu hu.
    Hiện giờ đang chịu khó, đun vỏ bưởi gội đầu và uống thêm vitamin và sắt, mong hiệu quả
    Bổ sung vitamin B ấy, ngoài hiệu thuốc có vitamin B-complex , hoặc tham khảo link này xem sao :http://felica.vn/vi-VN/lam-dep/vitam...oc-toc/244/571

Mình cũng bị rụng tóc giữ lắm mà không có cách nào khắc phục được cả, lang thang thấy topic này nhảy vô hóng chuyện để học hỏi kinh nghiệm. Mong các mẹ có cách hay tư vấn giúp mình.

nhiều mẹ thấy dùng dầu dừa hay đi bv trị đó mẹ.

Rụng tóc em thấy đa phần là do thiếu chất đấy mẹ nó ạ! Mẹ nó nên bổ sung kẽm với magie nhé! Hoặc đi khám da liễu xem!