Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Nên uốn tóc hay duỗi tóc hả mấy chị ơi

Phải biết khuôn mặt, tính cách thế nào thì mới tư vấn được chứ bạn? Và bạn cũng có thể search 'kiểu tóc đẹp' tìm xem kiểu tóc nào phù hợp với khuôn mặt, cá tính mình nhé.
    Thân,

chào bạn ^^. theo mình nếu bạn có một khuôn mặt tròn bầu bĩnh thì bạn nên uốn.
    bạn cao 1.59 mà để tóc dài tới mông thì có thể làm người khác khi nhìn vào có cảm giác bạn thấp hơn so với chiều cao thật.
    mình nghĩ bạn nên cắt bớt sao cho độ dài sau khi uốn đuôi ( bạn uốn đuôi thôi nhé đừng uốn cả đầu) thì nó đến qua quai áo chip một chút.sau đó tuỳ vào mầu da của bạn mà bạn nhuộm
    mầu phù hợp. đừng chọn mầu mà bạn thích. hãy hỏi thợ cắt uốn tư vấn xem bạn có thể hợp với mầu nào.ngoài ra theo mình mặt bạn tròn thì bạn nên để mái giữa ^^. chúc bạn tìm đc kiểu tóc ưng ý
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

mách cho mẹ một chiêu này cực hay. mẹ ra mấy shop tóc giả nhờ họ tư vấn chọn kiểu tóc giả nào hợp thì đội thử, xong rồi về mẹ nói salon tóc cắt theo kiểu đó á.

duỗi nhiều quá tóc yếu, hiện nay có cách duỗi hơi nước cũng ok lém, tới các salon lớn là có

Uốn đẹp hơn đó bạn . Mặt tròn mà tóc duỗi ép sát vào mặt nhìn còn tròn hơn nữa.

Mình nghĩ mặt bầu bĩnh thì nên làm tóc uốn và có để mái. Thêm nữa nên nhuộm màu hạt dẻ thì sẽ hợp với tuổi

Nếu em chọn duỗi tóc thì tóc bị yếu hơn khá nhiều, uốn tóc thì cũng khá hại cho tóc. Nhưng nếu chọn thì uốn tóc sẽ đỡ hơn.

uốn duỗi gì cũng hại cái tóc cả...nhất là mấy salon dùng thuốc không tốt.

Chị nghĩ em nên để tóc uốn 1 chút đẹp hơn! Vì bây giờ mấy ai để tóc thẳng đuột nữa đâu! Nhìn quê bỏ xử ý