Đã là con gái thì luôn phải tốn nhiều thời gian cho việc làm đẹp và nhất là mái tóc. Đặc biệt vào sáng sớm hay những lúc quỹ thời gian không cho phép, bạn thường chỉ xõa đại mái tóc của mình. Giờ đây, bạn có thể trông đẹp hơn chỉ với 10 phút với những kiểu tóc dễ làm nhưng lại mang đến hiệu quả thẩm mỹ cao.
5 kiểu tóc dễ làm chỉ trong 10 phút
Tóc cột nửa phồng
Kiểu tóc cột nửa nữ tính luôn là lựa chọn tốt nhất để làm đẹp trong những thời gian cấp bách. Tuy nhiên, để trông đẹp và thời trang hơn thì bạn nên đánh phồng một chút ở phía trên và chỉ cột 1/4 tóc của mình.
Tóc cột nửa phồng
Tóc boho cho ngày mới
Kiểu tóc này khá gọn gàng giúp bạn có thể diện chúng nơi công sở. Bạn cột nửa tóc phía trên rồi đánh phồng một chút hoặc có thể lấy 2 tép tóc 2 bên cột ra đằng sau rồi đánh phồng ở đỉnh đầu. Cuối cùng là cột lại cố định ở phía dưới tạo thành tóc đuôi ngựa thấp xinh xắn.
Tóc boho cho ngày mới
Bím và đuôi ngựa
Có vẻ như giờ đây ai cũng đã quá quen thuộc với tết tóc 3 kiểu Pháp, vì thế hãy bím phần mái của mình rồi dùng phần tóc đó cột hết phần tóc phía sau. Kiểu tóc này vừa đơn giản vừa gọn gàng, thoải mái
Bím và đuôi ngựa
Bím xương cá đơn giản
Bím cả mái tóc theo kiểu xương cá có thể làm mất thời gian của bạn. Nhưng nếu chỉ bím 2 bên rồi sau đó cột cố định ở phần sau theo kiểu cột tóc nửa đầu thì không những không tốn thời gian của bạn mà còn đem đến cho bạn một kiểu tóc đơn giản xinh đẹp <div class="cms_table"><table align="left" class="cms_table"><tr valign="top" class="cms_table_tr"><td class="cms_table_td"></td> </tr> <tr valign="top" class="cms_table_tr"><td class="cms_table_td"></td> <td class="cms_table_td"></td> </tr> </table></div>
Bím xương cá đơn giản
Kiểu tóc đi tiệc chỉ trong 5 phút Bạn đang vội đến một bữa tiệc quan trọng nhưng lại không còn kịp thời gian để ra tiệm làm tóc? Vậy thì hãy sử dụng một cọng thun chắc chắn và vài cây kẹp tăm và tự làm tại nhà với kiểu tóc đơn giản mà quý phái này.
Bạn cột tóc với kiểu đuôi ngựa thấp rồi tách ở phần giữa lật tóc xuống như kiểu tóc lật quen thuộc.Cuối cùng, bạn lấy phần đuôi tóc vấn vào bên trong phần giữa của tóc lật. Cố định lại bằng kẹp tăm và keo.
Kiểu tóc đi tiệc chỉ trong 5 phút
Nguồn: her vietnam . com