Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Nhờ mọi người tư vấn giúp em dầu gội dành cho tóc uốn nhuộm !

Chào các mẹ . !!!
    Em mới đi làm tóc xoăn tay được 5 hôm . Chất tóc em thuộc loại tóc tơ , mỏng , nhiều dầu . ( ngày nào e cũng phải gội đầu, mùa đông cũng thế, ko thì nó bết nhìn kinh khủng lắm )
    Tóc e cũng rất khó lên xoăn, cô làm đầu nói bình thường bôi thuốc ngồi đợi khoảng 45p . Tóc e phải bôi 2 lần thuốc, ngồi thành 90p nó mới lên sóng
    Vì là lần đầu tiên em đi làm xoăn, nên muốn vào đây nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp e loại dầu gội - xả phù hợp với tóc em , mà giá cả phải chăng chút
    Em cảm ơn !

Trích dẫn Gửi bởi phuong0986
    Chào các mẹ . !!!
    Em mới đi làm tóc xoăn tay được 5 hôm . Chất tóc em thuộc loại tóc tơ , mỏng , nhiều dầu . ( ngày nào e cũng phải gội đầu, mùa đông cũng thế, ko thì nó bết nhìn kinh khủng lắm )
    Tóc e cũng rất khó lên xoăn, cô làm đầu nói bình thường bôi thuốc ngồi đợi khoảng 45p . Tóc e phải bôi 2 lần thuốc, ngồi thành 90p nó mới lên sóng
    Vì là lần đầu tiên em đi làm xoăn, nên muốn vào đây nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp e loại dầu gội - xả phù hợp với tóc em , mà giá cả phải chăng chút
    Em cảm ơn !
    Chị dùng thử dầu Klorane của pháp với chiết xuất vỏ lựu đi. Giữ màu tóc bền đẹp, bộ này có luôn dầu xả, dùng tốt mà đang khuyến mãi mua 3 chai tặng 1 dầu xả trị giá 325k đó chị. 1 chai là 280k, gội cũng lâu lắm.

chị hỏi người làm xoăn bằng thuốc gì? rồi mua dầu gội cho phù hợp!

e cũng muốn hỏi vụnày, chị nào có kn tư vấn dầu gội giúp với !

dầu gội thì mình xài pantin hoặc Dove còn xả thì mình xài dầu ủ tóc đó bạn giúp tóc khỏi xơ

hóng tin cácmẹ nhìu kn!

Các mẹ tránh xa mấy loại dầu bình thường bây h hay dùng như dove, pantene, sunsilk, clear... nhé
    Mấy loại này chưa nhiều thành phần tẩy tóc lắm, ko tốt cho tóc đâu
    Nên mua của mấy hãng uy tín như Nashi Argan, macadamia, moroccanoil,... đắt tí nhưng ko hại tóc mà còn mềm mượt nữa

mình cũng từng bị như vậy nè, tóc xơ và rối cũng nhiều lắm, nhưng 3 năm trc dc cháu gái của 1 c đồng nghiệp trong cty tư vấn là dùng dầu gội Tsubaki màu trắng dành cho tóc hư tổn của Nhật, mình dùng cả năm trời thấy tóc đã k còn xơ và chẻ ngọn nữa, sau này mình mới chuyển sang bộ đỏ, mà thích nhất là dùng bộ đỏ, thấy ngay sự khác biệt ngay lần đầu tiên luôn ah, xài thích lắm hihi ^^, mà mình thấy 1 bộ dầu gội, xả, ủ này k mắc, cùng lắm là mắc hơn nguyên bộ dầu gội ở VN 100k thui ah, mà trong khi đó chúng lại khác xa nhau về chất lượng và hiệu quả