Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Tóc nhuộm bị ra màu nhiều lần khi gội

Các chị ơi, đầu tháng 3 vừa rồi em vừa nhuộm lại tóc màu đỏ tím bằng thuốc nhuộm Loreal ở salon Phương trên đường Vĩnh Viễn, TPHCM. Lúc mới nhuộm tóc rất bóng, lên màu rất đẹp và đến nay tuy không còn bóng như mới nhưng vẫn khá đẹp. Chỉ là đã 1 tháng rồi nhưng mỗi khi gội đầu tóc vẫn cứ ra màu. Thường mỗi tuần em gội 2 lần bằng dầu gội giữ màu của Loreal nhưng khi gội phần bọt ra màu đỏ hồng ghê lắm các chị ạ. Lúc trước em cũng nhuộm nhiều lần tuy không bóng đẹp như thuốc này nhưng sau khi nhuộm 3 ngày em mới gội và gội đầu tóc vẫn ra màu nhưng chỉ 3 hay 4 lần thôi là không còn ra nữa. Còn bây giờ đã 1 tháng (tính ra em gội khoảng 10 lần rồi ) mà gội đầu vẫn cứ ra màu (dù có nhạt hơn vài lần đầu) và nhiều khi màu còn thấm cả vào cổ áo sơ mi của em nữa. Và em cảm giác như tóc rụng nhiều hơn nữa. Em chưa từng nhuộm thuốc Loreal lần nào nên giờ lo lắng lắm ạ.
    Em tính không sử dụng dầu gội giữ màu Loreal nữa mà chuyển sang sử dụng thử Dove, vì em thấy dầu gội Loreal làm em bị gàu. Đồng thời ko dùng dầu xả mà chuyển sang dầu dừa để dưỡng tóc lại nữa ạ.
    Các chị có kinh nghiệm về thuốc Loreal này tư vần giúp em với, giờ em lo lắng quá!

Bạn xem lại tóc của bạn hiện tại và những lần trước có khác gì nhau không vì khi tóc càng hư tổn bề mặt biểu bì thì nó trôi màu nhiều hơn. Ngoài ra lần trước và lần này bạn nhuộm cùng 1 dạng màu thời trang này à?

Trích dẫn Gửi bởi Lamitie13
    Bạn xem lại tóc của bạn hiện tại và những lần trước có khác gì nhau không vì khi tóc càng hư tổn bề mặt biểu bì thì nó trôi màu nhiều hơn. Ngoài ra lần trước và lần này bạn nhuộm cùng 1 dạng màu thời trang này à?
    Vài lần trước mình khoảng 6 tháng là nhuộm lại, trước đây màu từng 2 lần nhuộm màu đỏ tím này nhưng 1 năm nay mình nhuộm lại màu nâu hạt dẽ và mấy lần trước nhuộm xong thấy tóc ko đc bóng như lần này còn lại thì sợi tóc thì cũng giống nhau. Tóc mình thuộc dạng sợi tóc to và dày, mình cầm một sợi tóc lên bứt thử thì rất chắc chắn, không bị chẻ ngọn nhưng có điều là bị khô. Còn việc bị rụng thì cũng không phải do đứt gãy mà nó rụng nguyên cả chân tóc lên luôn.
    Chắc sau lần này không dám nhuộm tóc nữa quá.. hu hu hu

Vậy chắc là bị nhuộm thuốc dỏm rồi bạn ơi, chứ bình thường thì cũng phải 1 năm sau nó mới phai màu cơ mà.

nhiều salon dùng thuốc dỏm cũng có

Có thể bạn không quan tâm đến một số yếu tố quan trọng, và tóc của bạn ra nhiều màu sau khi nhuộm như: tóc nhuộm bạn không nên dùng các loại dầu gội thông thường có thể hơi quá mạnh đối với tóc nhuộm nên bạn chỉ <strong>dùng dầu gội, xả dành riêng cho tóc nhuộm</strong> thôi nhé. Lưu ý <strong>không gội đầu bằng nước nóng</strong> dễ làm tóc nhanh phai màu, đồng thời làm mất đi độ bóng đẹp của tóc, trong khi đó nước lạnh sẽ giữu màu nằm sâu trong sợi tóc được lâu hơn.
    Nếu phải làm việc nhiều ngoài trời nắng, hãy nhớ đội mũ hoặc choàng khăn. Nếu như bạn không quen thì nên sử dụng dầu gội và dầu dưỡng có chất chống nắng. Nếu không thể tìm được những sản phẩm này thì hãy pha nửa cốc nước với một muỗng cà phê chất chống nắng có hàm lượng SPF 25 vào một chai xịt nhỏ. Xịt hỗn hợp này lên tóc sau khi tắm mỗi sáng và sau đó bạn có thể yên tâm cả ngày.Lưu ý nhỏ là bạn tránh sử dụng dầu gội xả có chứa tinh chất bạc hà hay trà xanh, tóc sẽ giảm màu nhanh đấy. Chúc bạn có lại mái bền màu, bồng bềnh!!

nhuộm màu tông đỏ sẽ bị phai ra khi gội nhưng cũng chỉ vài lần gội là hết nên nếu bị như thế thì chắc ở đấy dùng thuốc không đảm bảo rồi

Mình cũng bị tình trạng y như bạn, mình nhuộm màu INOA. Biết là nhuộm thì tóc sẽ hư tổn nhiều nên cũng mua thêm bộ gội+xả giữ màu của L'oreal để bảo vệ tóc. Ngày đầu tiên, khi gội đầu, tóc cứng kinh khủng, cứ như thoa Gel cứng ấy, bọt có màu (mình nhuộm nâu đồng), tóc thì rụng phải nói là wa xá nhiều lun.
    Mình cứ nghĩ là chắc do nhuộm nên tóc bị hư, rụng nhiều nhưng có hôm, mình dùng qua Rejoice hoặc Dove thì tóc chỉ rụng vài sợi, còn dùng L'oreal thì 3 nắm tóc - (gần như là vuốt tóc đến đâu là rụng đến đó). Loại này được cái là giữ màu, lên màu rất đẹp nhưng cái khoản làm rụng tóc của nó thì thật sự không chịu được. Chị nào có kinh nghiệm dùng loại này thì cho em ý kiến với.

Nhuộm màu thời trang thì không giữ đc lâu đâu bạn ơi. Gội vài lần là nó phai rồi =.=

có thể salon đó dùng thuốc không chất lượng

Các Chủ đề tương tự

1. nhuộm tóc tại nhà từ thiên nhiên
    Bởi tnets111 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-17-2015, 05:36 AM
  2. Có cách nào tự nhiên tẩy tóc nhuộm thành tóc đen không ạ
    Bởi congtycanhdieuvang trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-20-2015, 05:26 PM
  3. Làm sao khi tóc rụng nhiều sau khi nhuộm tóc
    Bởi cuibap trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang