Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Đâu là Kiểu tóc lý tưởng nhất dành cho Bạn?

“Đâu là kiểu tóc dành cho bạn?” Sau bài trắc nghiệm này, bạn sẽ không bao giờ phải tự đặt cho mình câu hỏi này nữa. Mỗi một kiểu tóc thường phản ánh tính cách và cá tính của chúng ta. Một kiểu tóc ưng ý sẽ khiến chúng ta tự tin và hãnh diện.
    Nếu như một số phụ nữ thích sự thay đổi và hứng thú với những kiểu tóc lạ mắt; thì số khác, cổ điển hơn, thích những kiểu tóc có cấu trúc và khiến họ yên tâm. Và có cả những phụ nữ vẫn đang và luôn luôn mong muốn tìm kiếm phong cách riêng của mình.
    Nếu bạn đang băn khoăn không biết lựa chọn kiểu tóc nào cho lần hẹn tới tiệm chăm sóc tóc lần tới, hãy dành thời gian thử sức với bài trắc nghiệm nhỏ này. Bạn sẽ nhanh chóng tìm ra đáp án.
    Câu hỏi 1
    Mức độ thường xuyên ghé thăm tiệm làm tóc của bạn?
    A. Hàng tháng
    B. Cứ hai hoặc ba tháng để chỉnh sửa
    C. Rất thỉnh thoảng
    Câu hỏi 2
    Điều bạn không ưng ý về mái tóc của mình?
    A. Khó tạo dáng
    B. Tóc mỏng
    C.Tóc yếu và xấu
    Câu hỏi 3
    Khi bạn đi đến tiệm làm tóc ...
    A. Bạn biết chính xác những gì bạn muốn
    B. Bạn yêu thích thử nghiệm những kiểu tóc mới
    C. Đôi khi bạn thử nghiệm kiểu tóc mới
    Câu hỏi 4
    Phương án nào chính xác nhất khi nói về khuôn mặt của bạn?
    A. Tròn
    B. Trái xoan
    C. Vuông
    Câu hỏi 5
    Bạn dành bao nhiêu thời gian mỗi ngày cho mái tóc?
    A. Một phút
    B. Ít hơn 10 phút
    C. Nhiều hơn 10 phút
    Câu hỏi 6
    Phương thức chải tóc của bạn?
    A. Với những ngón tay
    B. Với đơn giản là một cây lược
    C. Bạn là một người nghiện chải tóc
    Câu hỏi 7
    Sau khi chải tóc, bạn thường sử dụng:
    A. Không gì cả
    B. Một sản phẩm chăm sóc dạng xịt hoặc bọt
    C. Sáp hoặc gel giữ dáng
    Câu hỏi 8
    Về màu tóc:
    A. Bạn biết màu tóc nào hợp với bạn
    B. Nhuộm hoặc phun tạo điểm nhấn: bạn luôn sẵn sàng cho những thử nghiệm mới
    C. Đừng can thiệp vào màu tóc tự nhiên của bạn
    Đáp án dành cho bạn:
    1/ Nếu bạn chọn nhiều phương án A nhất, phong cách của bạn chính là: CỔ ĐIỂN – THANH LỊCH.
    Bạn nghĩ rằng bạn đã tìm ra phong cách của mình và bạn khước từ những thay đổi. Tuy nhiên, ẩn sâu bên trong con người bạn, bạn vẫn mong muốn một kiểu đầu mới, mang lại một làn gió tươi mát và mới mẻ cho mái tóc của bạn.
    Để duy trì sự mềm mại cho mái tóc, bạn nên nghĩ tới những sản phẩm dưỡng mượt tóc lâu trôi, rất phù hợp với kiểu tóc đơn giản của bạn.
    Bạn cũng hợp với những dáng tóc có sự chuyển động và làm nổi bật độ dày. 2/ Nếu bạn chọn nhiều phương án B nhất, phong cách của bạn chính là: THEO QUAN ĐIỂM TỰ NHIÊN
    Bạn thường thấy khó khăn mỗi khi muốn can thiệp vào mái tóc của bạn. Mỗi lần phải thay đổi kiểu tóc, bạn cảm thấy thật sự khủng hoảng.
    Ngay cả nếu bạn ghét việc này, bạn vẫn nên lui tới các tiệm làm tóc thường xuyên để các thợ làm tóc giúp bạn tự tin và tư vấn cho bạn cách thức tốt nhất để tôn lên và khoe khéo các nét đẹp của bạn.
    Đôi khi chỉ cần tạo dáng vuông hơi thon, hay cắt lượn nhẹ nhàng hoặc tỉa một vài sợi làm điểm nhấn là có thể mang lại một cá tính mới cho kiểu tóc của bạn. 3/ Nếu bạn chọn nhiều phương án C nhất, phong cách của bạn chính là: “CON NGHIỆN” CÁC THỬ NGHIỆM MỚI
    Đam mê sự thay đổi, bạn mạnh dạn với mọi thử nghiệm mới. Cắt kiểu đầu mới, nhuộm highlight, ép thẳng, uốn xoăn... Bạn là một chuyên gia về tóc, và bạn yêu thích nó.
    Bạn có sở thích mạo hiểm và bạn trải nghiệm những kiểu đầu mới mà không có bất kỳ e ngại nào. Và bạn thường xuyên gây bất ngờ cho những người xung quanh. Chúc bạn luôn sở hữu một kiểu tóc ưng ý!
    Thủy Nguyên dịch (nguồn: Aufeminin).

Cảm ơn chủ shop nhiều, em muốn thay đổi kiểu tóc đây...

Mùa hè rùi, cũng cần có 1 cái nhìn mới mà!

Đang ở
    Thanh Hóa
    Mùa hè nóng chỉ muốn buộc tóc cho mát. Mà chẳng biết buộc kiểu nào đẹp. Có mẹ nào có ý tưởng nào không ?

Tóc em giờ chả ngắn chả dài, nóng khó chịu dã man

Đang ở
    <a href="http://trungcapykhoa.com/trung-cap-duoc">Trung cấp Dược</a>
    Mình thích nhất là cột tóc cao nhưng từ ngày đội nón bảo hiểm thì chẳng biết làm kiểu gì cho đẹp nữa nè.

kiểu này cũng đẹp, nhưng một phần phải do thợ cắt í

thường thì chọn kiểu tóc phải đánh giá theo vài tiêu chí ví dụ :
    1 - môi trường làm việc - công việc
    2 - style thời trang - quần áo túi xách phụ kiện ...
    3 - dáng người
    4 - màu da
    5 - phom đầu
    6 - chất tóc
    ......

Với cả có bận rộn với việc chăm con nhỏ không nữa, thường thì các mẹ đang con mọn thì ko có thời gian chăm sóc bản thân (và tóc) nhiều, nên tóc mà kiểu cách 1 chút cũng hơi bất tiện í

Toàn mấy ảnh hoạt hình thế kia thì biết thế nào đẹp hay xấu?
    hợp hay không hợp @.@