Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Tóc mỏng có nên làm xoăn không?

Tóc mỏng là do chân tóc yếu, nếu vậy em nghĩ không nên làm xoăn, cứ để tự nhiên chứ hễ có tác động của máy móc hóa chất là tóc còn rụng kinh khủng hơn và yếu hơn đó mẹ.

Trích dẫn Gửi bởi thewind27
    Tóc mỏng là do chân tóc yếu, nếu vậy em nghĩ không nên làm xoăn, cứ để tự nhiên chứ hễ có tác động của máy móc hóa chất là tóc còn rụng kinh khủng hơn và yếu hơn đó mẹ.
    đúng rồi đ1o bạn ơi, tóc mỏng làm xoăn không ổn đâu. bạn thường xuyên gọi đầu (một tuần gọi 3 lần bằng dầu gọi còn lại gội nước không) đề cho tóc không bị bết dính như thế trong nó đỡ mỏng hơn.
    tóc mình thuộc dạng tóc tơ cũng tương đối không mỏng không dày. nhưng để lâu không gọi là nó bết vào trông cũng mòng lắm

Tóc mình tóc tơ, mỏng , rụng, sợi lại mảnh nên nhìn tóc rất ít nhưng mình ko làm xoăn bao giờ, sợ hóa chất vào sẽ rụng.
    Khi nào đi đâu mình gội đầu cho nó bung ra,còn đi làm bt kẹp lại cho gọn,
    Đời mình chỉ mơ ước có một mái tóc nhiều thôi.Nhưng mơ ước chỉ là ước mơ thôi ạ

Trích dẫn Gửi bởi Yemie
    Tóc đã mỏng làm xoăn nhìn sẽ bồng bềnh hơn và có cảm giác dày hơn. Nhưng nếu tóc bạn hay rụng thì là loại tóc yếu rồi. Bạn nên lựa chọn bộ sản phẩm thích hợp cho tóc giúp tóc mọc khỏe hơn, bớt gãy rụng, kích thích mọc tóc. Nếu thích làm xoăn thì chỉ nên làm xoăn đuôi thôi nhé. Vì sau khi làm xoăn (dù bạn dùng thuốc sịn hay ko) thì tóc vẫn sẽ bị khô hơn và hay rụng. Mình cũng bị tóc mỏng lắm. Nhưng sau 1 thời gian dùng đc bộ dàu gội phù hợp, rồi mình làm xoăn đuôi. Bây giờ bạn bè nhìn thấy đều khen sao bây giờ tóc dày thế Mình bảo tóc vẫn mỏng mà ko tin ý
    Thế bạn dùng dầu gội nào vậy? Tóc mình cũng mỏng, đã từng đi uốn vài lần. Uốn xoăn thì đúng là nhìn bồng bềnh đỡ mỏng hơn.

Chưa nghe tên dầu gội của bạn này giới thiệu bao giờ, cơ mà căn bản thích dùng cách dân gian gia truyền hơn, dùng dầu gội từ bồ kết trái với nước chanh tươi cho tóc mượt, ủ dầu dừa cho tóc dày và chắc khỏe hơn.

Trích dẫn Gửi bởi caphedang
    Thế bạn dùng dầu gội nào vậy? Tóc mình cũng mỏng, đã từng đi uốn vài lần. Uốn xoăn thì đúng là nhìn bồng bềnh đỡ mỏng hơn.
    Tớ hay dùng Sunsilk mẹ nó ạ. Nhìn tóc mỏng xấu lắm ấy. Đã thế còn rụng tóc nữa cơ.

tóc mình cũng mỏng đi sau đợt nhuộm ở Hàng Trống,bây giờ đã gần 10 năm chăm sóc tóc vẫn chẳng khá khẩm hơn,rụng nhiều,sợi tóc mỏng hơn ra salon để người ta tạo kiểu để khi nhìn có cảm giác dầy tóc hơn thui. mình giờ cũng chỉ cắt ngắn,làm xoăn sát chân,nhuộm màu tối cho đỡ. vài năm nữa chắc mình phải đội tóc giả quá

tớ nghĩ ko nên, tóc mong quá làm xoăn sẽ rất xấu, ko hợp

Mình cũng có chung nổi khổ tóc mỏng, trc Tết uốn xong giờ nó rụng thấy thảm, trông cho nó dài ra để cắt bớt phần uốn đi ;"<

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x
    Bởi nhuphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 12:10 AM