Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Bí quyết để dưỡng móng nhanh dài và chắc khỏe

Trên thực tế, không có cách gì được kiểm chứng là thực sự giúp móng tay mọc nhanh hơn nhưng bạn có thể chăm sóc để tăng cường dưỡng ẩm và làm móng chắc khỏe hơn. Nhờ đó móng tay có thể loại bỏ được những yếu tố gây hại khiến quá trình phát triển của chúng bị chậm lại.
    Trước khi mua những loại mỹ phẩm hay kem bôi có tác dụng làm móng nhanh mọc như quảng cáo, bạn hãy thử những phương pháp tự nhiên như sử dụng tinh dầu để chăm sóc móng xem sao nhé!
    Sử dụng những loại tinh dầu tự nhiên để chăm sóc móng tay tại nhà là cách vô cùng đơn giản và nhanh chóng để chăm sóc tay và móng tay.Hỗn hợp dầu ô liu và nước cốt chanh chính là công thức tự chế đơn giản nhất bạn có thể thực hiện giúp thúc đẩy móng mọc nhanh một cách tự nhiên.
    Trộn đều 2 muỗng canh dầu ô liu với 10 giọt nước cốt chanh rồi bảo quản trong lọ kín và bôi lên móng tay hằng ngày, bạn sẽ thấy móng tay mình chắc khở và mọc nhanh hơn đáng kể sau 1 tuần thực hiện.Ngoài dầu ô liu, bạn cũng có thể sử dụng những loại tinh dầu tự nhiên khác như dầu hạnh nhân, dầu hạt lanh, dầu dừa, tinh dầu jojoba, vv… để giúp móng tay và tóc nhanh mọc hơn.
    Những loại tinh dầu chiết xuất từ cây trà, hoa oải hương, hoa dạ hương, gỗ đàn hương cũng có tác dụng tương tự. Bạn có thể sử dụng chúng độc lập hoặc trộn chung cùng các công thức giúp móng nhanh mọc khác để tăng cường hiệu quả cũng như lưu giữ mùi hương dễ chịu trên từng ngón tay.
    Vitamin E cũng là vi chất rất cần thiết giúp móng chắc khỏe và mọc nhanh hơn. Hãy bóc viên nang vitamin E rồi chà nhẹ nhàng lên móng tay của bạn 1 lẫn mỗi ngày, bạn sẽ thấy tốc độ tăng trưởng của móng tay bạn được cải thiện nhanh chóng.

Mình cũng nghe nói Vitamin E giúp móng mau dài, chỉ mỗi cái tội lười nên không thực hiện

Chào cả nhà, ngoài ra nước cam cũng giúp cho móng mau dài nữa đấy và bạn chỉ cần thực hiện:
    Ngâm móng tay trong nước cam khoảng 10 phút sau đó rửa sạch. Nước cam có Vitamin C và axit folic, cả hai thành phần tuyệt vời để kích thích tăng trưởng móng. Tuy nhiên, cả nhà cũng đừng quên một yếu tố rất quan trọng "Uống nhiều nước" và uống ít nhất 8-10 ly nước mỗi ngày cho sức khỏe và giảm cân. Bây giờ chị em phụ nữ chúng ta cần phải luôn cung cấp nước để móng tay dài và chắc khỏe thì luôn đem theo một chai nước lớn bên cạnh để hoàn thành mục tiêu mỗi ngày nhé!

Cho mình hỏi chăm sóc tay và móng vào mùa thu đông và mùa xuân hè thì có khác gì nhau ko ạ?

Trích dẫn Gửi bởi DinoFamily
    Cho mình hỏi chăm sóc tay và móng vào mùa thu đông và mùa xuân hè thì có khác gì nhau ko ạ?
    Chăm sóc móng tay mùa hè hay thu/đông bạn vẫn cần uống 2 lít/ngày để bổ sung lượng nước bị tiêu hao và giữ ẩm cho cơ thể, da sáng mịn và kích thích móng tay, móng chân phát triển. Hạn chế các chất kích thích như rượu bia, cafe vì chúng khiến móng mất đi vẻ bóng đẹp.
    Mỗi tuần một lần, ngâm móng tay, móng chân trong nước ấm với một chút muối. Ngâm khoảng 10 phút, bạn dùng vải mềm để lau khô. Để việc chăm sóc móng hiệu quả, bạn nên dùng thêm kem dưỡng móng tay. Điều này giúp móng tay của bạn khỏe mạnh, phát triển mạnh mẽ, và ngăn ngừa khô, gãy.
    Thời tiết thu/đông bạn cần sử dụng hỗn hợp dầu vitamin E + mật ong để giúp móng tay, móng chân khỏe hơn. Bạn dùng bông thoa đều hỗn hợp này trên móng tay, móng chân của mình, để trong khoảng 10 phút, sau đó massage khu vực xung quanh móng nhé!

Công dụng của các loại dầu thật tuyệt, chúng có thể dưỡng da, tóc, môi, mi,.. và giờ cả móng nữa.

Hay quá giờ mình đã biết cách chăm sóc móng rồi . Móng mình về mùa đông rất hay gẫy và khô mình bôi rất nhiều loại kem rồi nhưng ko ăn thua

Móng tay mình thì nhanh dài rồi nhưng mà nó mỏng và hay gãy lắm.May quá tham khảo được nhiều ý kiến hay của mọi người.
    cảm ơn mọi người nhé!!!

Các Chủ đề tương tự

1. Ăn gì để tóc nhanh dài? Bí quyết giúp tóc mau dài
    Bởi tramanh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-27-2015, 04:30 PM
  2. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-17-2014, 11:26 PM
  3. Bí quyết làm mọc tóc nhanh dài
    Bởi tuanraymond trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 05-20-2014, 06:53 PM