Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Tóc thẳng đẹp tự nhiên....tóc thẳng đẹp tự nhiên..

có mẹ nào mua thuốc về nhà tự duỗi chưa ạ?ở nhà em có máy ép tóc,em muốn mua thuốc về rồi nhờ em gái duỗi,duỗi thẳng tự nhiên chứ không đơ...tóc em thì thẳng nhưng hai bên mái tóc bị gợn( chắc do đội nón bảo hiểm,kẹp tóc..) mẹ nào biết hiệu thuốc duỗi nào tốt chỉ em với,duỗi không bị khô tóc nè,em cảm ơn nhiều lắm.....:Rose:

cái vụ này nghe chừng khó đó.hj.mjnh tòan ra hàng nên ko cố vấn đc j rùi nhưng mà thuốc thì mjnh nghj bạn nên dùng thuốc ép tóc of loreal vì thuốc này nhju dưỡng ko haj tóc mấy.hjhj.Vừa ép tóc cách đây 1 tuần :Sad:thế mà chả thẳng j cả.Vẫn như cũ.hjc

Không biết duỗi cẩn thận thành ni cô đấy bạn ạ!

Trích dẫn Gửi bởi sky09
    có mẹ nào mua thuốc về nhà tự duỗi chưa ạ?ở nhà em có máy ép tóc,em muốn mua thuốc về rồi nhờ em gái duỗi,duỗi thẳng tự nhiên chứ không đơ...tóc em thì thẳng nhưng hai bên mái tóc bị gợn( chắc do đội nón bảo hiểm,kẹp tóc..) mẹ nào biết hiệu thuốc duỗi nào tốt chỉ em với,duỗi không bị khô tóc nè,em cảm ơn nhiều lắm.....:Rose:
    Bạn có máy ép tóc nhưng phải có cả máy hấp nữa. Vì khi chải thuốc lên tóc xong thì phải hấp - xả nước - sấy khô rồi mới ép, sau đó lại chải thuốc và hấp - ép lại.
    Hơn nữa, những người làm nghề này họ còn có công thức hòa trộn các loại thuốc + dưỡng --> mới cho ra kết quả tốt được. Cũng như việc điều chỉnh nhiệt độ trong quá trình ép, cũng như căn cứ theo loại tóc để biết cần hấp như thế nào nữa đấy.

Trích dẫn Gửi bởi ot_cay
    cái vụ này nghe chừng khó đó.hj.mjnh tòan ra hàng nên ko cố vấn đc j rùi nhưng mà thuốc thì mjnh nghj bạn nên dùng thuốc ép tóc of loreal vì thuốc này nhju dưỡng ko haj tóc mấy.hjhj.Vừa ép tóc cách đây 1 tuần :Sad:thế mà chả thẳng j cả.Vẫn như cũ.hjc
    Bạn ơi,bạn nói bạn vừa ép cách đây 1 tuần chẳng ra gì là thuốc loẻal đó hả????:Thinking:

Trước đây mình có mua thuốc ép của Wella cho em gái, để ép ngoài hàng chứ không phải tự ép. Mình thấy thuốc đó tốt, tóc em mình rất bông, nhưng ép xong thẳng và tự nhiên. Nhưng thuốc đó mình mua bên Malai, không biết ở HN có bán ở đâu.

Tớ cũng ép bằng thuốc L'oreal thấy ổn đấy chứ, nó úp úp vào khá tự nhiên, nói chung là thằng em làm tóc nó bảo tớ rằng thuốc là 1 phần, còn lại phần nhiều tóc ép đẹp hay không phụ thuộc cả vào tay thợ ép nữa hí hí chắc nó nói quá nhưng cũng đúng rooling:

Tớ thầy rằng : Nói chung thuốc ép tóc đêu tốt cả thôi vấn đề là ở ngưòi ép tóc hiểu rõ chất tóc và pha chế tỷ lệ thuốc hợp tóc từng người.rooling:

Hồi tớ xa nhà du học, ở xứ người muốn ép tóc thì mất hơn 100 euro, mà bạn tớ nó đã từng ép ở ngoài hàng rồi mà tóc gội xong lại xù như chưa từng được ép, chắc là vì tóc bọn Tây nó mảnh nó ép nhẹ chứ ko ép như Vn mình. Thế là cuối cùng mấy con nhờ người nhà gửi thuốc sang rồi ngồi ép cho nhau, đẹp lắm các mẹ ạ, thẳng tự nhiên chứ ko ép xẹp lép như ngoài hàng đâu. Tớ hồi đấy để đầu vuông mà thuốc thẳng ôm mặt. Bây giờ về đây ra hàng ép cứ thẳng đuồn đuột chán quá, chẳng lẽ lôi cổ con bạn từ Pháp về ép cho mình, nhưng tớ cũng đang tính mua thuốc về cho con em nó ép, liều một cái xem sao, chứ ép ở hàng thẳng quá tớ ko thích.

Mà hồi đấy tớ nhớ là ép cực đơn giản, thuốc thì hình như là Wella gì đó, rồi cứ bôi lên tóc thôi, có pha phiếc gì đâu nhỉ, chúng tớ cứ làm đúng hướng dẫn và nhớ lại công đoạn ép ở nhà. Đầu tiên là dùng máy là thẳng, sau đó bôi thuốc lên ngồi đợi, tiếp đó gội qua đầu rồi là tóc tiếp. Sau đó bôi dưỡng lên ủ một lúc, gội đi thế là hoàn thành các bước tự ép.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 05-11-2015, 10:18 PM
  2. Tư vấn mua xịt dưỡng tóc khi dùng máy sấy, máy là tóc nhiều
    Bởi thanhlapo trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-25-2014, 10:07 PM
  3. Chóng mặt, đau đầu, tóc lại rụng nhiều - phải làm sao
    Bởi TieuBach trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-16-2014, 10:37 PM
  4. Làm sao để tóc thưa,mỏng mọc dầy và nhiều hơn???
    Bởi minhquan1910 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-18-2012, 05:05 AM
  5. Những lý do bạn nên để tóc trở về màu tự nhiên
    Bởi dungvd86 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 09-08-2012, 03:31 PM