Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi pocahontas45
    Tớ thầy rằng : Nói chung thuốc ép tóc đêu tốt cả thôi vấn đề là ở ngưòi ép tóc hiểu rõ chất tóc và pha chế tỷ lệ thuốc hợp tóc từng người.rooling:
    Cái này thì chuẩn luôn.Vấn đê chính bjo là tóc bạn đang trong tình trang ntn??? tuỳ thuộc vào độ khoẻ yếu của tóc mà chọn loại thuốc. tóc yếu mà dùng thuốc khoẻ của loreal thì cũng thành sư thôi.Nếu bạn nói rõ tóc bạn đã làm những gì trong khoảng thời gian bao lâu thì tớ có thể tư vấn thêm được.

Trích dẫn Gửi bởi sky09
    Bạn ơi,bạn nói bạn vừa ép cách đây 1 tuần chẳng ra gì là thuốc loẻal đó hả????:Thinking:
    ko phải chj ah.em ép thuốc ở hàng thuốc davis.hjc.ép đắt lòi mà trông cái tóc jờ chả khác j lúc chưa ép:Crying:

Trích dẫn Gửi bởi haanmeo
    Hồi tớ xa nhà du học, ở xứ người muốn ép tóc thì mất hơn 100 euro, mà bạn tớ nó đã từng ép ở ngoài hàng rồi mà tóc gội xong lại xù như chưa từng được ép, chắc là vì tóc bọn Tây nó mảnh nó ép nhẹ chứ ko ép như Vn mình. Thế là cuối cùng mấy con nhờ người nhà gửi thuốc sang rồi ngồi ép cho nhau, đẹp lắm các mẹ ạ, thẳng tự nhiên chứ ko ép xẹp lép như ngoài hàng đâu. Tớ hồi đấy để đầu vuông mà thuốc thẳng ôm mặt. Bây giờ về đây ra hàng ép cứ thẳng đuồn đuột chán quá, chẳng lẽ lôi cổ con bạn từ Pháp về ép cho mình, nhưng tớ cũng đang tính mua thuốc về cho con em nó ép, liều một cái xem sao, chứ ép ở hàng thẳng quá tớ ko thích.
    Sao lại gởi từ nhà sang hả bạn? Mình thì thấy toàn gửi về thôi! Thuốc ở Pháp mua trong "Tout pour la coiffuree" thấy tốt mà, Wella hay L'oreal đều có cả. Nhở mua loại "fort" ấy thì thẳng ngay thôi. Như X-Tenso của L'oreal tớ có con bạn Châu Phi mà tóc nó còn thẳng ra được đấy, gặp mình nó khoe "tóc tao bây giờ như tóc châu Á nhá"!!!
    Bạn của bạn ép tóc ở tiệm nào mà xù lên nhanh thế được, có khi nào tiệm ấy dùng thuốc générique ko?

Mình thấy ép còn do tay thợ nữa các mẹ ah
    hôm trước mình đi ép ở Lạc Trung, anh thợ ở đấy còn bảo không cần ép cơ, mà cắt xong đúng là tóc mình thẳng thật, nhìn như ép phồng nhé, rất ôm

này này...bạn oi,
    đừng có tiếc tiền mà ở nhà tự duỗi nhé. tay nghề của người thợ rất quan trong, ngoài ra thì họ củng có bí quyết để duỗi và trong cách pha thuốc, chẳng hạn như cùng nhau ra chợ mua thuốc nhuộm tóc về, nhưng tai sao tiệm họ nhuôm nhìn lên màu đẹp và chính xác hơn mình đấy nhé

Mình cũng đang cần biết tên thuốc để mua về tự duỗi, mẹ nào biết sản phẩm nào của Korea chỉ dùm mình nhé. Thanks

Hi hi với kinh nghiệm học lỏm từ mấy chục lần đi ép tóc, bgiờ mình là chuyên gia tự cắt, tự ép tóc đây. Mình tự làm cho mình làm cho tụi bạn,thẳng tự nhiên và ít hư tóc vì mình chỉ kéo nhẹ tay, và với tóc đã từng ép thì khi ép lần sau mình chỉ ép phần tóc mới mọc thôi, fần đuôi tóc ko động chạm j. Mỗi tội lần nào làm xong cũng mỏi tay ê vai kinh khủng, vì có một mình mình kéo kéo ép ép suốt mấy tiếng. Có lần mình tự làm cho mình, hì hục hết 7 tiếng, hic. Thuốc mình dùng là Wella, rất fổ biến, dễ dùng. Muốn đẹp thì khi bôi thuốc lựơt 2 (kem khép nang tóc) mấy bạn trộn với 1,2 viên vitamin E và 1/3 kem ủ dưỡng tóc. Sau khi ép khoảng 1 tuần thì hấp dầu.

Trích dẫn Gửi bởi lavender85
    Hi hi với kinh nghiệm học lỏm từ mấy chục lần đi ép tóc, bgiờ mình là chuyên gia tự cắt, tự ép tóc đây. Mình tự làm cho mình làm cho tụi bạn,thẳng tự nhiên và ít hư tóc vì mình chỉ kéo nhẹ tay, và với tóc đã từng ép thì khi ép lần sau mình chỉ ép phần tóc mới mọc thôi, fần đuôi tóc ko động chạm j. Mỗi tội lần nào làm xong cũng mỏi tay ê vai kinh khủng, vì có một mình mình kéo kéo ép ép suốt mấy tiếng. Có lần mình tự làm cho mình, hì hục hết 7 tiếng, hic. Thuốc mình dùng là Wella, rất fổ biến, dễ dùng. Muốn đẹp thì khi bôi thuốc lựơt 2 (kem khép nang tóc) mấy bạn trộn với 1,2 viên vitamin E và 1/3 kem ủ dưỡng tóc. Sau khi ép khoảng 1 tuần thì hấp dầu.
    Vậy chắc bạn có năng khiếu với môn này rùi hihihi.
    Bạn có thể cho mình ít thông tin về thuốc Wella này không? Mình search thông tin thì thấy đây là 1 thương hiệu lận thì phải, không biết tên sản phẩm là gì? http://wella.com/

úi, mới coi thông tin, sản phẩm này hình như không có nhà phân phối ở Hàn

Bạn cứ ra các hàng mỹ fẩm, dầu gội... hỏi thuốc ép tóc Wella là ngta bán cho. Hộp màu trắng ghi Wellastrate, bên trong có 2 tuýp. Từ hồi mình học 11 đến giờ gần 10 năm rồi hầu như chỉ dùng loại đó. Lần mình ép cách đây nửa năm, 1 hộp hnhư 80K thì fải, bgiờ chắc chưa thay đổi j nhiều. Cũng là thuốc đó nếu ra tiệm ép thì ngta lấy mình 400-500K.
    Hơ, bạn ở Hàn hả? Vậy chắc thông tin của mình ko júp j đc bạn rùi

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 05-11-2015, 10:18 PM
  2. Tư vấn mua xịt dưỡng tóc khi dùng máy sấy, máy là tóc nhiều
    Bởi thanhlapo trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-25-2014, 10:07 PM
  3. Chóng mặt, đau đầu, tóc lại rụng nhiều - phải làm sao
    Bởi TieuBach trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-16-2014, 10:37 PM
  4. Làm sao để tóc thưa,mỏng mọc dầy và nhiều hơn???
    Bởi minhquan1910 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-18-2012, 05:05 AM
  5. Những lý do bạn nên để tóc trở về màu tự nhiên
    Bởi dungvd86 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 09-08-2012, 03:31 PM