Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Cắt tóc kiểu đầu siêu ngắn như Mỹ Linh ở đâu?

Mình định chuyển kiểu tóc sang kiểu tém kiểu như Mỹ Linh. Ở Nhà Chung có anh Andre cắt rất đẹp (nghe nói chính là người cắt tóc cho Thanh Lam, Mỹ Linh, Hồng Nhung). Nhưng giá mỗi lần cắt gội là hơn 300K, chát chúa quá. Có mẹ nào biết hàng cắt tóc nào chuyên kiểu đầu này, giá nhẹ nhõm hơn thì lên tiếng với nhé. Mẹ cháu cảm ơn nhiều ạ.

Trích dẫn Gửi bởi kitty 2110
    Mình định chuyển kiểu tóc sang kiểu tém kiểu như Mỹ Linh. Ở Nhà Chung có anh Andre cắt rất đẹp (nghe nói chính là người cắt tóc cho Thanh Lam, Mỹ Linh, Hồng Nhung). Nhưng giá mỗi lần cắt gội là hơn 300K, chát chúa quá. Có mẹ nào biết hàng cắt tóc nào chuyên kiểu đầu này, giá nhẹ nhõm hơn thì lên tiếng với nhé. Mẹ cháu cảm ơn nhiều ạ.
    Trước đây, mình hay cắt của Chị Phương chủ tiệm Le Salon ở trong KS Metropole(Phố Ngô Quyền). Mình cắt và gội hết 120K (k tính tiền gội đâu). Bạn gọi đến KS hỏi xin số máy lẻ của Tiệm đặt hẹn trước. Chị ấy hay lượn lắm.

Cảm ơn Dần! Cho mình hỏi Dần một chút về chất lượng cắt tóc ở đấy. Mình hơi băn khoăn là sao ở Metropol mà giá rẻ thế nhỉ. Mình cứ tưởng đắt lắm cơ!
    Thanks bạn nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi kitty 2110
    Cảm ơn Dần! Cho mình hỏi Dần một chút về chất lượng cắt tóc ở đấy. Mình hơi băn khoăn là sao ở Metropol mà giá rẻ thế nhỉ. Mình cứ tưởng đắt lắm cơ!
    Thanks bạn nhiều!
    Tóc mình xoăn tự nhiên nên cắt ở đấy khá hợp vì chị ấy cắt khá cẩn thận. Chị lấy giá đấy là vì mình là người VN, còn nếu người nước ngoài thì cũng kha khá đấy (nhuộm cũng đắt lắm 500k cho tóc ngắn). Lần đầu, trước khi cắt mình cũng phải hỏi cẩn thận vì chỉ sợ là 120USD thôi, yên tâm đi. Có gì cứ phone gọi trước nhé. Lần trước mình trót tiếc tiền cắt ở chỗ khác, bây h đang phải nuôi tóc để đến đây nhờ chị gọt giũa lại.

nghe thông tin của DXD hấp dẫn quá, tớ thì ko có ý định cắt tém nhưng cũng đang muốn đi tỉa tót lại một tý :4: Mẹ Kitty2110 thử làm chuột bạch đi rồi cho tớ xin thêm ít thông tin nhé.

Tớ làm chuột bạch sáng nay rồi, mẹ cunbibong ạ!. Nhưng tớ cắt ở 1 tiệm cắt tóc nhỏ ở Nguyễn Đình Chiểu. Cắt tóc tém dài qua tai chải gel để lộn xộn kiểu vô tổ chức ấy. Cắt xong được mọi người khen là trông giống 8X. Sướng quá. Tiền công cả cắt, gội, uốn, chải gel là 200k, cũng chẳng rẻ lắm nhỉ.

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    Trích dẫn Gửi bởi mẹ bé THY
    thế lúc nào cũng phải trải geo hả mẹ nó? Mình đang tìm hiệu cắt tóc ngắn, ngắn hẳng ý, vì đơn giản là muốn thay đổi , làm mới mình 1 chút cho có nhiều cái mới đến với mình :3: :4: nhưng chưa dám đi cắt ở mấy hiệu kể cả nổi tiếng, vì tóc mình dày lắm, sợ cắt ko ổn? Có mẹ nào đã " xuống tóc" với tình trạng tóc dày cho mình tí kinh nghiệm và địa chỉ cái. Cảm ơn nhìu.
    Chị Yến ơi gel suốt ngày dựng lên, ko đội nón đựoc đâu :4:

Hôm nào thích tóc dựng lên thì chải gel cứng, hôm nào chỉ thích tóc mềm thôi thì đội mũ mềm. Kiểu đầu này rất hợp với mũ bere có mỏ lưỡi trai nhỏ đằng trước. Thợ cắt tóc cho mình là một cậu nhóc khoảng 20 tuổi, được học lớp cắt tóc của thợ Hàn Quốc (nó giới thiệu với mình thế). Trước đó mình hay ra đó gội đầu và cắt tóc (kiểu tóc cũ của mình là đầu manocanh mái vòng cung). Mình thấy nó cắt tóc rất chuẩn xác, i xì catalogue mà nét cắt theo mình là rất chuyên nghiệp. Nó cũng sắp sửa mở cửa hàng riêng. Nếu mẹ nó quan tâm thì mình sẽ giới thiệu. Trước khi cắt tóc có thể qua đó gội đầu, nghe tư vấn, trao đổi kỹ rồi mới quyết định.

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Hải Đường
    Mình cũng là fan của tóc siêu ngắn đây nên mon men bàn luận tí.
    Một là Tóc Mỹ Linh chưa phải siêu ngắn. Tớ hay lấy mẫu là D'mi Moore (ko biết viết đúng ko nhỉ) trong phim Oan hồn , hoặc là tóc ngắn kiểu diễn viên Hồng Kông cơ. Nghĩa là phía sau phải cắt ngắn bằng tông-đơ như tóc nam ngắn, phía trước mái vẫn dài vừa phải cho nữ tính (Tớ sẽ lục tìm lại ảnh D'mi Moore cho các mẹ chiêm ngưỡng sau).
    Hai nữa để hợp với đầu này, khuôn mặt phải nét, hoặc góc cạnh một tí, hoặc/và hơi hơi vuông vuông một tí chứ trái xoan, hoặc dài dài (như Mỹ Linh) thì ko đẹp lắm. Kiểu như mặt D'mi Moore ấy-cực kỳ hợp, vậy nên cô này sau để tóc dài, hoặc ngang vai rất xấu, hay chí ít là ko đẹp bằng để tóc ngắn.
    Ba nữa là xu hướng tóc năm nay là tóc dài, bồng bềnh hoặc tóc ngang vai. Các mẹ ko thèm chạy theo mốt à?
    Tớ đã từng để tóc rất ngắn kiểu Demi Moore. Đến giờ dù vẫn rất nhớ cái thời cứ 3 tuần phải đi cắt tóc 1 lần (đang dài xoăn Hàn Quốc rồi!) nhưng không dám quay lại vì biết là không còn hợp nữa. Theo kinh nghiệm bản thân chỉ xin góp ý với các mẹ định để tóc ngắn mấy điểm sau:
    - Nếu thợ cắt khéo thì không phải lúc nào cũng cần vuốt gel (tất nhiên vuốt thì sẽ đẹp hơn nhưng không tiện). Trước đây tóc mình cũng không vuốt gel, nhưng trước khi cắt phải uốn thuốc cho hơi loăn xoăn một tí mới đẹp.
    - Tóc ngắn rất kén mặt và trang phục. Mẹ Hải Đường nói đúng về điểm này, để tóc ngắn mặt có thể không cần có nét đến như Demi Moore (thế thì khó quá!), nhưng phải gọn và gầy gầy một tí. Mỹ Linh hồi còn gầy để tóc ngắn cũng đẹp nhưng bây giờ béo quá thì xấu. Thêm nữa là đã để tóc ngắn thì dứt khoát phải trang điểm dù nhẹ, trang phục cũng phải chỉn chu và có cá tính. Hợp với các trang phục kiểu Tây, không hợp với những mẹ hay mặc đồ bohemieng chẳng hạn. Để tóc ngắn mà không trang điểm và ăn mặc úi xùi thì cực kỳ phản cảm. Thế nên tóc cũng khiến mình cũng hơi bị "căng thẳng".
    Nếu đã cân nhắc rồi mà vẫn thích thì các mẹ có thể cắt ở Metropole cũng được, ngoài ra ngày xưa mình cắt của bà Phương con bà Kim Quý ở Nguyễn Siêu cũng rất đẹp và không đắt, lâu rồi không cắt không biết bà ấy còn cắt trực tiếp không, nhưng nếu đến Kim Quý nhất định phải hẹn chính tay bà Phương cắt. Mẹ Kim Quý rất hay dỗ ngon dỗ ngọt để bà ấy cắt cho nhưng trót dại nghe theo thì...

Trích dẫn Gửi bởi Pumpkin's Mom
    Tớ đã từng để tóc rất ngắn kiểu Demi Moore. Đến giờ dù vẫn rất nhớ cái thời cứ 3 tuần phải đi cắt tóc 1 lần (đang dài xoăn Hàn Quốc rồi!) nhưng không dám quay lại vì biết là không còn hợp nữa. Theo kinh nghiệm bản thân chỉ xin góp ý với các mẹ định để tóc ngắn mấy điểm sau:
    - Nếu thợ cắt khéo thì không phải lúc nào cũng cần vuốt gel (tất nhiên vuốt thì sẽ đẹp hơn nhưng không tiện). Trước đây tóc mình cũng không vuốt gel, nhưng trước khi cắt phải uốn thuốc cho hơi loăn xoăn một tí mới đẹp.
    - Tóc ngắn rất kén mặt và trang phục. Mẹ Hải Đường nói đúng về điểm này, để tóc ngắn mặt có thể không cần có nét đến như Demi Moore (thế thì khó quá!), nhưng phải gọn và gầy gầy một tí. Mỹ Linh hồi còn gầy để tóc ngắn cũng đẹp nhưng bây giờ béo quá thì xấu. Thêm nữa là đã để tóc ngắn thì dứt khoát phải trang điểm dù nhẹ, trang phục cũng phải chỉn chu và có cá tính. Hợp với các trang phục kiểu Tây, không hợp với những mẹ hay mặc đồ bohemieng chẳng hạn. Để tóc ngắn mà không trang điểm và ăn mặc úi xùi thì cực kỳ phản cảm. Thế nên tóc cũng khiến mình cũng hơi bị "căng thẳng".
    Nếu đã cân nhắc rồi mà vẫn thích thì các mẹ có thể cắt ở Metropole cũng được, ngoài ra ngày xưa mình cắt của bà Phương con bà Kim Quý ở Nguyễn Siêu cũng rất đẹp và không đắt, lâu rồi không cắt không biết bà ấy còn cắt trực tiếp không, nhưng nếu đến Kim Quý nhất định phải hẹn chính tay bà Phương cắt. Mẹ Kim Quý rất hay dỗ ngon dỗ ngọt để bà ấy cắt cho nhưng trót dại nghe theo thì...
    Mấy năm đại học mình cũng toàn cắt tóc ngắn ở chỗ Chị Phương con gái của Kim Quý. Cắt ở đấy chỉ tin tưởng chị ấy thôi (chị này hình như giải nghệ rồi hay sao ấy), chứ hôm nào mà bà mẹ cắt là chỉ có đội mũ suốt cả ngày. Hôm nay mình lại đi cắt tóc lại ở chỗ Phương - Le Salon sau gần 2 tháng nuôi lại tóc vì gọt ở hàng khác chả theo style gì cả.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-15-2015, 09:55 AM
  2. Hỏi xem ai đã làm tóc tại salon KHÁNH LINH tại Tôn Đức Thắng, HN
    Bởi taick2710 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-08-2014, 06:17 PM
  3. Nhà mình có ai làm tóc ở Tùng Linh hair salon 91 Hàng mã chưa ạ?
    Bởi vemaybayduyduc trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-05-2014, 05:48 AM