Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

GẤP!dầu gội hay thuốc giúp tóc dài nhanh

hihi, tình hình là em đã thành công rực rỡ trong công cuộc vật lộn để tóc nhanh dài. Tháng 11 vừa qua em lại lỡ cắt ngắn (tầm dài khoảng Tăng Thanh Hà). Mục tiêu của em là phải làm sao cho tóc dài khoảng 6 phân trong vòng 2 tháng, vì tháng 2 là em cưới rồi, em muốn bới đầu kiểu tóc qua vai, xoăn nhẹ ở chân tóc. tháng 11, 12, đến thời điểm này là 10/1/2010 em đã thành công rực rỡ sau 2 tháng vật lộn, mới hơn 2 tháng mà tóc em đã dài ra 6 phân như mong đợi, lại suôn và mượt kinh khủng. em lên web chia sẻ với mọi người đây. Thực ra em đã đầu tư thời gian rất nhiều vào vụ này, giờ còn thấy phục mình thật. Đầu tiên là trên mạng đọc toàn bộ các topic "nhanh mọc tóc", thấy mọi người nói cách gì là note lại thành 1 bảng tổng hợp (mất 2 ngày trời), sau đó em nghiên cứu xem nguyên liệu nào dễ kiếm, thì trộn cả vào 1 hỗn hợp mà em hay gọi là "độc dược" rồi bôi lên đầu. "Độc dược" của em gồm các thành phần sau:
    + Dầu ôliu (loại dầu ăn, "extra virgin olive", siêu thị nào cũng bán, rất rẻ)
    + Mật ong (cũng ko cầu kì loại xịn, em mua mật ong ở siêu thị luôn, mấy chục nghìn nguyên chai to đùng)
    + bia (em mua chai bia tươi Việt hà to đùng ở siêu thị thái hà, cũng rẻ)
    + Nước gạo (cho 1 ít nước vào gạo thôi, rồi sát mạnh gạo cho ra nước, chắt ra chai để nước lên men. Mỗi bữa nấu cơm chỉ có thể lấy dc 1 bát tô nc gạo, đó là phần tinh túy, nhiều quá sẽ bị loãng). Để vào chai lavie to, đóng chặt nắp 1 tuần cho lên men, nếu mùa đông thì phải để 2 tuần mới lên men tốt, đén khi có mùi thum thủm, váng trắng tức là đã lên men)
    + vitamin b1 (mua ở hiệu thuốc nào cũng có, rất rẻ, về thả vào trong nước gạo 40 viên, bia 40 viên nước sẽ hòa tan b1 rất nhanh. Đừng cho nhiều quá kẻo gội đầu xong tóc toàn mùi b1)
    + lòng đỏ trứng gà (phần lòng trắng còn lại có thể tận dụng để bôi mặt trong khi ủ đầu )
    + bột mỳ (loại bột làm bánh tên "hoa ngọc lan", siêu thị nào cũng có, khoảng mấy chục. Thực ra em không thấy ở đâu nói bột mỳ giúp nhanh dài tóc, nhưng các thành phần của "độc dược" đều là dạng lỏng, nên khó bám vào tóc, em cho bột mỳ vào "độc dược|" sẽ biến thành hỗn hợp sền sệt, rất dễ bôi lên tóc và không bị nhỏ tong tong trong quá trình ủ. Hơn nữa, bột mỳ cũng có tinh bột, chắc cũng có thành phần hóa học tương tự nước gạo và bia làm từ lúa nên em nghĩ chúng hợp nhau.)
    "Độc dược" trên pha chế đơn giản bằng cách trộn các hỗn hợp vào nhau, tỉ lệ mỗi thứ khoảng bằng 1 lòng đỏ trứng gà thôi, riêng bột mỳ thì khoảng 2 thìa súp (loại thìa hay ăn phở, bún ở ngoài hàng ý) đến khi nào được hỗn hợp sền sệt là ok. Và một điều quan trọng là tỉ lệ dầu Ôliu cho nhiều nhất, gấp 3-4 lần các thành phần khác.
    Xong phần độc dược, các bước thực hiện em làm như sau:
    + pha chế "độc dược"
    + đun 1 ít nc sôi, nhúng khăn mặt to đủ ủ đầu vào nồi nc sôi, tắt lửa
    + rũ tóc ngược xuống, bôi độc được lên tóc
    + vẫn rũ ngược tóc, vớt khăn nóng ra (nóng quá thì dùng găng tay cao su hoặc nilon), vắt cho kiệt nước rồi cuốn quanh tóc
    + bao đầu với 3 lớp đễ giữ nóng: lớp 1 khăn nóng, lớp 2 mũ bơi (hoặc dùng 1 túi nilon cũng dc, em có sẵn mũ bơi nên dùng, bước này giúp nhiệt ở khăn ko bị thoát ra ngoài, giống như mình hấp nóng vậy), lớp 3 là mũ trùm đầu khi mình tắm hay dùng (mua ở siêu thị hoặc xuân thủy)
    + để hỗn hợp trên trong vòng 1 tiếng rồi xả lại. Trong lúc đó có thể tranh thủ đắp mặt. Với cái đầu đẫ được cuốn gọn thì có thể nằm cũng ko sao, vì tương đối sạch.
    CÁc bước xả sạch "độc dược" sau 1 tiếng như sau:
    + bật bình nóng lạnh (hoặc đun nc ấm cũng dc, miễn là phải gội lại đầu với nc ấm thì da đầu sẽ nở ra, tiếp thu các chất tốt hơn)
    + xả tóc bằng dầu gội đầu hoa bưởi Tharakao (em mua trên voi phục, hoặc 115 nguyễn trãi điện thoại 0438545257, khoảng 3 chục nghìn 1 chai. Cái này nếu dùng lượng ít thì em thấy hơi rít tóc, em dùng lượng nhiều tương đối, hòa với nước lã rồi đổ lên tóc, gội 2 lần thấy trơn mượt lắm). Trong lúc xả nhớ massage da đầu với phần thịt trên các ngón tay (đừng dùng phần móng tay)
    + bôi dầu xả, xả lại (dùng dầu xả gì cũng dc, em dùng linh tinh các loại dầu xả đang dùng dở trong nhà, vì các chất mình pha trong "độc dược" cũng đủ dưỡng tóc lắm rồi). Công đoạn này làm nhanh cũng được, 1 phút xả lại luôn cũng được.
    + đổ bia và nước gạo lên, xả qua bằng nước lã (phần này chỉ làm nếu hôm sau không đi đâu, vì mùi của nó không được dễ chịu cho lắm đâu. Nếu hôm sau phải đi đâu thì đừng dùng).
    + sấy tóc, để máy cách xa tóc 1 chút, và chỉ sấy cho đến khi âm ẩm thôi ko sấy khô hẳn sợ hại tóc
    +Khi tóc còn âm ẩm thì bôi tinh dầu mát xa tóc tharakao (em mua cùng địa chỉ dầu gội hoa bưởi như trên, khoẳng trăm nghìn 1 chai có vòi xịt). trước khi xịt lắc đều chai, khi xịt nhớ nhấc cao từng phần tóc chỗ mình xịt lên để tinh dầu thấm nhẹ nhàng vào da đầu, và dùng phần thịt ở tay massage nhẹ da đầu cho lotion thấm đều
    Cái này em thường làm khi đi làm về khoảng 6h, ủ đầu để nấu nướng ăn tối, rửa bát xong khoảng 7h30 mới xả lại, cũng tiện vì thời gian đó ko làm gì, (mỗi tội xấu xí tí thôi hihi). Em bôi cách ngày, bôi 1 ngày nghỉ 1 ngày chứ ko phải bôi tù tì. Thỉnh thoảng trong những ngày cách em có xịt ít bia lên tóc nữa, trc khi đi ngủ, để "nhắc nhở" bọn nó nhớ mà tăng trưởng tốt, đừng phụ công mình. Nếu xịt ko quá nhiều bia thì sẽ ko có mùi gì đâu, với lại ngày hôm sau mình cũng gội đầu với "độc dược" tiếp luôn mà, nên ok. À, Ngoài "độc dược" ra em còn mua sữa "mè đen" của vinasoy uống mỗi ngày 1 hộp. Nghe nói các thành phần vừng, mè kích thích tóc phát triển rất tốt. Em thích uống sữa, mà thấy sữa mè này cũng ngon nên ngày nào cũng uống ít nhất 1 hộp vào buổi sáng, có lẽ nó cũng tác dụng phần nào. :Laughing:
    Thật sự em cũng ko hiểu tóc em dài nhanh vậy là do thành phần nào ở trên nữa. Ko chỉ dài, mượt mà còn tóc con mọc lổm chổm trên đầu nhiều lắm. Nếu ai đang cực kì mong tóc dài và mượt thì làm như em thử xem. Tóc em thuộc dạng cứng đầu cực kì chậm mọc đấy, chị em nào tóc nhanh mọc thì dùng cách này có khi khả quan hơn em ý chứ! Có câu hỏi gì théc méc mọi người cứ điện thoại cho em vô tư nhé: 01296940816. Chút bí quyết chia sẻ, hy vọng sẽ giúp mọi người, chúc mọi người đang đau khổ vì tóc ngắn thành công như em! Chào thân ái và quyết thắng :Battin ey: :Battin ey:

Cám ơn bạn nhiều lắm,mình sẻ bắt đầu thử theo cách cua bạn,mấy ngày nay củng coi muốn mờ mắt luôn và mua hết bộ sản phẩm gần 4trieu,giờ quyết định theo bạn dẹp sp qua 1ben cái đả,chúc bạn trẻ đep

Tớ thấy kinh nghiệm dân gian là lấy tinh dầu bưởi (tức là nặn nước từ vỏ bưởi - mặt ngoài ý (tớ ko bít nói thế nào cho đúng) lên tóc thường xuyên, tóc sẽ nhanh dài lắm.

Chị ơi e thử tinh dầu bưởi rùi ạ , không ăn thua đâu ạ .
    Tóc e một đợt rụng kinh hoàng e uống ko biết bao nhiêu thuốc, lúc uống thì đỡ ạ, ko uống thì đâu lại vào đó, e thử tinh dầu bưởi rùi, chai xịt bé tí mọc tóc đắt kinh nhưng chả đâu với đâu, thế là e đành để đấy thui cứ từ từ thì cũng gọi là đỡ,hix

chịu khó ủ tóc đi mẹ nó

mẹ nó cứ chịu khó ngày nào cũng gội đầu là tóc mọc nhanh ngay ý mà...

gội đầu nhìu đúng là tóc nhanh dài,nhưng cũng dễ xơ lắm chị ui

HUHU,e cung mun toc nhanh dai lam, em lỡ dại cắt tóc ngắn mất rùi,hik

Trích dẫn Gửi bởi I_love_baby_
    HUHU,e cung mun toc nhanh dai lam, em lỡ dại cắt tóc ngắn mất rùi,hik
    gội đầu nhìu ko tốt đâu nhất là tóc mới ép thì càng nhanh hỏng.mình hay xoa dầu oliu trước khi gội đầu tóc mượn và đệp lém!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-17-2014, 11:26 PM