Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

lúc sấy khô tóc bạn cúi đầu dốc hết tóc xuống và sấy. khi khô r thì mới hất lại bt và dùng tay giữ phần duôi tóc, sấy xì vào bên trong cho phồng lên (nhanh, đơn giản hơn là dùng lược tròn). muốn giữ bền hơn nữa thì bôi chút sáp vào bên trong tóc và bóp phồng lên/ đánh rối +xịt gôm vào lớp tóc bên trong.

Mình cũng duỗi cúp. Sau khi gội xong thì phải sấy thiệt là khô thì nó mới cúp lại, chứ để khô tự nhiên là nó vểnh tóc ngay.

Trích dẫn Gửi bởi trango
    lúc sấy khô tóc bạn cúi đầu dốc hết tóc xuống và sấy. khi khô r thì mới hất lại bt và dùng tay giữ phần duôi tóc, sấy xì vào bên trong cho phồng lên (nhanh, đơn giản hơn là dùng lược tròn). muốn giữ bền hơn nữa thì bôi chút sáp vào bên trong tóc và bóp phồng lên/ đánh rối +xịt gôm vào lớp tóc bên trong.
    xịt gôm vào bên trong tóc là như thế nào mình không hiểu lắm, trước giờ mình toàn để tóc dài, hok cầu kỳ lắm về tóc, bây giờ thay đổi thấy sao mà phức tạp quá. không biết làm sao để tóc mau dài ra trở lại hả các bạn?

Trích dẫn Gửi bởi teanud
    Em vừa cắt tóc ngắn và duỗi cúp, sau khi gội đầu thì nó không còn cúp như lúc đầu nữa, có ai có bí quyết nào để làm cho tóc cúp mỗi khi ra đường không ạ, chứ tóc ngang mà không cúp nhìn rất giống như bệnh bang mới hết vậy...hix hix
    chào bạn, 1 khi đã cắt chuẩn rồi bạn chỉ cần sấy khô sau khi gội là tóc bạn sẻ tự cúp vào, nhớ là khi sấy mình sẻ sấy ngược với chân tóc để cho tóc phông lên tự nhiên, thân!!

Trích dẫn Gửi bởi bedimaugiao
    Mình cũng duỗi cúp. Sau khi gội xong thì phải sấy thiệt là khô thì nó mới cúp lại, chứ để khô tự nhiên là nó vểnh tóc ngay.
    chào bạn, bạn nói chính xát đó,không riêng gì tóc duỗi cúp, gội đầu xong mình phải sấy khô rồi đi ra đường, ngoài đường ô nhiễm lắm, da đầu mà ẩm quá củng không tốt dễ bị rung tóc lắm. thân!!

Trích dẫn Gửi bởi hairsalonQuoccatwalk
    chào bạn, bạn nói chính xát đó,không riêng gì tóc duỗi cúp, gội đầu xong mình phải sấy khô rồi đi ra đường, ngoài đường ô nhiễm lắm, da đầu mà ẩm quá củng không tốt dễ bị rung tóc lắm. thân!!
    Mình cũng đã thử, nhưng do tóc mình là loai tóc suôn mềm và thẳng, lại ít nữa, nên nó cứ ngay đơ ra, chán quá, gần tết rồi mà tóc tai như thế này...hix hix

Mình cũng cắt ngắn và duỗi cúp. Mình k có máy sấy, và cũng k quen vừa sấy vừa dùng lược tròn, mình toàn ngồi trước quạt dùng tay vuốt ngược tóc ra sau, khi vuốt đến chân tóc thì mình úp tóc vào, sau đó lại quay lưng lại cho gió thổi ngược tóc lên, khi khô nhìn bềnh bồng lắm. Nhưng cũng có thể do anh thợ cắt tóc cho mình chuẩn, nên lắm hôm vội, mình cũng chả ngồi quạt, cứ vừa đi vừa vuốt ngược tóc ra sau mà kết quả cũng bềnh bồng như thường.

Với những kiểu tóc cắt theo sóng tóc, kiểu hơi lộn xộn, bồng bềnh thì chỉ cần để khô tự nhiên/ sấy thường cũng vào nếp, phồng đẹp đc nhưng với kiểu tóc cần độ phồng mà vẫn thẳng phần ngọn tóc thì bạn buộc phải sấy thôi. Cách thì đơn giản như tớ chỉ. khéo tay hơn nữa thì dùng lược tròn, lười nữa thì ra hàng ng ta sấy cho. K thì chịu, k đc như ý đâu. Ngay như tớ, lần trc cắt kiểu tóc 1 mất 1 còn nhưng có chân tóc v cắt đuổi lên trên 1 chút để tạo độ phồng việc tạo kiểu dễ ẹc, chả phải làm j, tự nó vào nếp. Còn h cũng kểu ấy nhưng cắt bằng, k chân, k tỉa thì haiz ôi, chán lắm. phải làm như cách tớ đã nói mà còn chưa ưng lắm.
    Xịt gôm vào bên trong tóc là bạn gạt lớp tóc bên ngoài ra, chỉ đánh rối v xịt gôm vào bên trong. Cách này dùng cho TH cần độ phồng lớn (khi phần chân tóc bạn phồng thì phần ngọn tóc cũng từ thẳng v cúp vào). Lớp tóc ở bên ngoài k đụng đến để vẫn giữ sự tự nhiên v suôn
    mà tớ chả tin cái thể loại duỗi cụp

Em để đầu xoăn cũng gần 2 năm rùi, em chẳng chăm sóc gì đâu mà đầu xoăn còn không phải chải bằng lược nữa, giờ định cắt kiểu này để tết nhất đầu tóc nó mới mẻ tí, nhưng nghe chừng chăm sóc khó quá hả các mẹ? Em là lười lắm, hix, oải rùi.