Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Một vài mẹo làm tóc đẹp, nhanh và dễ

Dưới đây là những phương pháp rất đơn giản và hiệu quả. Các bạn thử nhé! 1. Tóc bết dính
    Dùng một chiếc cọ make up cỡ lớn nhúng vào phấn em bé, rắc đều lên chân tóc rồi xới tóc nhẹ cho lượng phấn thừa rơi ra. Phấn sẽ hút bớt dầu và bồng bềnh trở lại. 2. Tóc gàu
    Lấy vài viên aspirin tán mịn sau đó trộn cùng dầu gội dầu để gội đầu như bình thường. Chà xát hỗn hợp thật đều trên tóc và cả da đầu của bạn. Ủ tóc trong vài phút rồi gội sạch đầu lại bằng dầu gội đầu thông thường. 3. Tóc khô xơ
    Hãy sử dụng mayonaise để ủ tóc, cho một ít mayonnaise lên tóc cùng với một loại tinh dầu ưa thích để tạo mùi thơm. Để khoảng 15-20 phút rồi gội và xả sạch như bình thường. 4. Tóc rụng nhiều
    Ép lá cây rau dền lấy nước và dùng bông gòn hay khăn vải mềm thấm nước đắp lên da đầu. Cách làm này đặc biệt kích thích giúp tóc mọc nhanh trở lại. Nguồn fanpage Sức Khỏe Gia Đình

hay dó mẹ, cám ơn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi pg_hn
    hay dó mẹ, cám ơn nhé.
    E thik cái zu cho tóc bết nek, tóc e nhờn ơi là nhờn vì người dễ ra mồ hôi, mà hễ nhờn là bốc mùi hihi, nên ngày nào e cũng gội đầu, bít là ko tốt nhưng ko gội ko được, bữa nào chưa kịp gội là ra đường chẳng dám đứng gần ai.
    Cái zụ rau dền thì e có nghe mấy bà chị làm cùng cty chỉ rồi, mà chưa thử, chắc đợt này phải thử.

nếu mẹ có hình sẽ hay hơn đấy

hay nhỉ, nay mới biết mấy cái này, tks mẹ chủ top

cám ơn nhìu, tóc hay bị kết lại làm thử.

Cám ơn mẹ đã chia sẽ thông tin bổ ích !

Tóc mình bị khô để thứ xem thế nào. Tks nhé !

dùng aspirin như vậy có ảnh hườn gì kp các chị ?

Trích dẫn Gửi bởi uyenidol
    dùng aspirin như vậy có ảnh hườn gì kp các chị ?
    Aspirin là thuốc giảm đau, trong đó có tính tẩy nhẹ, mình dùng ngoài da ko ảnh hưởng ji đâu chị, miễn đừng lạm dụng quá, ngươi ta còn dùng aspirin pha mât ong để trị mụn và trắng da nữa kìa.
    Thêm 1 cách chữa rụng tóc nữa nek,
    Gội sạch đầu như binh thường, lau khô và dội lại 1 cốc nước muối pha loãng, sau đó lấy khăn lau nhẹ, ngồi quạt gió cho khô.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-17-2014, 11:26 PM