Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Chủ đề: Dầu gội trị gàu

Sorry senho nhé ! hôm qua 12h dêm mới gửi bài nên quýnh quáng dọc nhầm (!) Sorry nhé nhé ......

Vậy mà ròm tưởng senho ở Lun Dun chứ (London), buồn 5' .

Chào senho !
    Mình hiện tại ở Hà Nội , nhưng ò mò một chút. Mình có cô em gái tóc cũng không được ổn lắm. Khô và xù. Khi đọc bài của bạn mình có link và xem rồi nhưng tình trạng tiếng Anh của mình tồi quá , mà lại có quá nhiều sản phẩm nên mình chẳng thể tìm hiểu rõ được. Vậy bạn có thể cho mình vài ý kiến không? Cảm ơn bạn nhiều.

Chào mọi người,
    mình cũng muốn xía vô tý vì thấy có 1 cách trị gàu rất hay lại rẻ tiền nữa:
    trước khi gội đầu thì lấy khoảng nửa chai bia xoa lên đầu, massage nhẹ nhàng. Tóc cũng mềm ra nữa đấy.
    Mọi người có thể thử xem vì mỗi người một kiểu tóc, biết đâu lại hợp nhỉ
    Còn 1 bài thuốc dân gian nữa (tuy không dùng vào việc trị gàu) là lấy dầu ô liu + 1 ít mật ong (ít thôi kẻo phí với lại kiến sẽ kéo đến ) đem xoa lên đầu rồi ủ lại chừng 45', lấy máy sấy sấy nóng xung quanh. Đảm bảo tóc sẽ mượt mát tay các anh xã cho mà xem

Liên ròm mà lại cận nữa nên mới liếc qua tưởng là 1 lít mật ong chứ. he he
    Mà Chocolat ơi, sau 45' thì mới sấy hay trong 45 phút đó phải sấy.

Các mẹ ơi cho bé Âu hỏi tí, baby shampoo ngoài dùng gội đầu cho bé, cho mẹ trị gàu thì còn làm gì được nữa không nhỉ ? Tết vừa rồi Pepe "trúng mánh" dầu gội đầu vì bà con ở nước ngoài về cho nhiều quá. Mình thấy cũng là Baby Johnson thôi nhung sao hàng trong nước hoặc Thái Lan, Indo sản xuất kém xa hàng Mỹ, Úc nhỉ? Các mẹ chỉ giúp với nhé, hoặc là để xài dần thì để được lâu không nhỉ?(quên mất không coi biết có date không nữa )

Chao lam quen Chipcoi,
    Website do co nhieu loai, ma minh chi dung loai Results mau cam danh cho loai toc dry,permed or colour-treated hair (toc kho, toc uon va toc nhuom). Khong hieu sao dua chau gai minh no goi ma sach gau khong ngua ngay nua, con dua chau gai kia toc bi xu, bung len va kho thi goi cung muot han ra. Minh cung co mua san loai mau green (xanh) dung cho all hair types (cac loai toc deu dung duoc) va loai mau vang dung cho dull, lifeless hair de khi nao co dip ve VN thi cho cac chi em chau dung thu, con minh chi dung mot thu chu khong muon thay doi. Minh cung gioi thieu (khong cong) cho chi em ban be va ai dung roi deu thich, va mui shampoo cung de chiu, thom tho lam. OX minh thinh thoang om dau minh hit hoai (luc moi goi). Ma kieu binh dung coi cung la la, moi lan ve VN dem shampoo ra tiem goi dau may nguoi trong tiem deu xum lai coi va ngui thu day.
    Chang biet nhung gi senho ke co giup gi cho Chipcoi duoc khong. Chuc vui.

Ua, baby shampoo ma me dung tri gau duoc ha?
    Con co the dung de tam duoc nua day, neu co chu body. Dung day me a, cung hieu do ma o VN thi khong duoc bang o My,( minh chua dung cac thu o cac nuoc khac nen chua biet,di dau toan xach tu nha theo). Nhu Cocacola o VN uong khong giong noi minh o.

BE-AU ơi, baby shampoo có date đó, nhưng mà cũng lâu (hình như 3 năm thì phải),
    BE-AU kiểm tra lại xem.

BE-AU oi,
    Nếu nhiều quá thì chia bớt cho mọi người xài hay thanh lý bớt đi, để hết date thì uổng lắm.