Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Có mẹ nào đang dùng dầu oliu ko ạ

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    Em thấy ở VINATEXT có bán loại dầu oliu dành cho tóc đó. Em chỉ thấy thui, chứ chưa xài thử qua bao giờ

Oái, mẹ nó liều nhỉ. May mà chưa bị làm chuột bạch đấy.
    Mình thấy trong siêu thị không có loại này đâu, mẹ nó phải tìm ở các salon tóc thôi. Cái này người ta gọi là tinh dầu ôliu. Hôm trước có chị ở Thái Hà bán nhưng tự nhiên không nhớ ra ở đoạn nào.

Bạn ơi~
    Khi mua dầu oliu, bạn xem trên mác, nếu nó ghi là extra virgin thì ở dầu đó là dầu nguyên chất. Dầu oliu nguyên chất có màu xanh. Loại này có thể dùng trộn chung với salat, hoa quả tuơi và cũng có thể dùng để dưỡng da, dưỡng tóc.

Ừ mình cũng thấy đứa bạn mình dùng dầu olive để ủ dưỡng tóc, tóc nó suông như ép vậy, loại dầu dùng để cho vào bát bột cháo của em bé ý, nhưng mình chưa thử bao giờ.

E cũng đang dùng dầu oliu ah.E vào metro mua đó,hiệu Carbonelle,nó cũng ghi là extra virgin.E dùng ủ tóc trước khi tắm khoảng 15,30p,thấy cũng tốt lắm ah.Ah mà e cũng dùng bôi lên môi nữa,môi căng hơn,ít bị nẻ ah.

Trích dẫn Gửi bởi peridot_1985
    E cũng đang dùng dầu oliu ah.E vào metro mua đó,hiệu Carbonelle,nó cũng ghi là extra virgin.E dùng ủ tóc trước khi tắm khoảng 15,30p,thấy cũng tốt lắm ah.Ah mà e cũng dùng bôi lên môi nữa,môi căng hơn,ít bị nẻ ah.
    Lọ dung tích bao nhiêu hả chị? CHo em hỏi giá tiền luôn
    Mỗi lần ủ tóc thì dùng 1 lượng bao nhiêu là vừa chị nhỉ? Tóc em bị hư tổn sau khi nhuộm khá nặg, dùng cái này đc có đc ko ạ?
    EM hỏi hơi nhiều, chị thông cảm nhé. Máu làm đẹp đón Tết quá mà :Laughing:. TẶg chị thay lời cảm ơn nhé:Rose::Rose::Rose:

Trích dẫn Gửi bởi keo chanh
    Lọ dung tích bao nhiêu hả chị? CHo em hỏi giá tiền luôn
    Mỗi lần ủ tóc thì dùng 1 lượng bao nhiêu là vừa chị nhỉ? Tóc em bị hư tổn sau khi nhuộm khá nặg, dùng cái này đc có đc ko ạ?
    EM hỏi hơi nhiều, chị thông cảm nhé. Máu làm đẹp đón Tết quá mà :Laughing:. TẶg chị thay lời cảm ơn nhé:Rose::Rose::Rose:
    Hi m mua lọ 250ml mà dùng hoài chưa hết ah,giá hình như la 67k hay 76k gì đó m ko nhớ rõ nữa.Mỗi lần ủ m dùng 1 lượng nhỏ thôi vì như thế cũng đủ để tóc b bóng lên rùi.Nhưng nhớ là bôi vào chân tóc trước,bôi đều từ chân tóc ra ngọn tóc nhé.Tất nhiên nó ko làm cho fần tóc hư tổn được như cũ đâu,chỉ làm cho tóc mượt hơn và nhìn đỡ xơ đi thôi.Tốt nhất là m dưỡng lại tóc, cắt hết phần hư tổn đi.B có thể năng ăn dưa chuột cho tóc nhanh dài để cắt phần tóc hư tổn đi.

Trích dẫn Gửi bởi peridot_1985
    Hi m mua lọ 250ml mà dùng hoài chưa hết ah,giá hình như la 67k hay 76k gì đó m ko nhớ rõ nữa.Mỗi lần ủ m dùng 1 lượng nhỏ thôi vì như thế cũng đủ để tóc b bóng lên rùi.Nhưng nhớ là bôi vào chân tóc trước,bôi đều từ chân tóc ra ngọn tóc nhé.Tất nhiên nó ko làm cho fần tóc hư tổn được như cũ đâu,chỉ làm cho tóc mượt hơn và nhìn đỡ xơ đi thôi.Tốt nhất là m dưỡng lại tóc, cắt hết phần hư tổn đi.B có thể năng ăn dưa chuột cho tóc nhanh dài để cắt phần tóc hư tổn đi.
    Cảm ơn chị nhé.> EM đi lùng mua vậy. Để tóc kịp đẹp chơi tết :Laughing:

Đúng đấy, em thấy dầu oliu cực ok. Tóc mượt lắm cơ mà lại chẳng tốn mấy tiền.

Các Chủ đề tương tự

1. Làm đẹp với dầu Oliu
    Bởi nguyenthilananh11589 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-09-2015, 10:17 PM
  2. Cách ủ tóc bằng dầu Oliu cực mềm mượt, không bết
    Bởi TieuBach trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-29-2014, 11:20 PM
  3. Dầu oliu vs dầu dừa loại nào tốt hơn???
    Bởi sales24hphanphoi trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-06-2014, 05:51 PM
  4. Hỗn hợp dầu oliu và mật ong làm rụng tóc?
    Bởi lethienbao trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 09-22-2013, 11:16 PM
  5. Ủ tóc bằng dầu oliu bị bết dính tóc
    Bởi chothuexe002 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 05-03-2013, 10:59 PM