Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Dầu gội cho tóc rụng

Các mẹ ơi, tóc mình rụng nhiều quá, mà mình cũng chịu khó chăm sóc tóc lắm đấy. Toàn dùng loại dầu tốt nhất ở hàng, lần nào gội xong cũng bảo họ vuốt dưỡng, thỉnh thoảng lại hấp. Nhìn tóc thì rất mượt và óng nhưng không hiểu sao lại rụng nhiều thế. Các mẹ biết loại dầu nào hiệu quả trong việc giảm rụng tóc thì chia sẻ với mình nhé. Cảm ơn các mẹ :Rose:

Ôi trời ơi, các mẹ chắc phải choáng vì tiêu đề của topic :Crying:, MOD ơi, làm ơn sửa giúp em lỗi chính tả với ạ!

Lão chồng năm ngoái có đợt cũng bị rụng tóc. Mấy chị cơ quan giới thiệu dùng cái Petrohalm (ko biết đánh đúng tên ko) của Đức hay Pháp gì đó. Nói chung cũng thấy đỡ hơn chứ ko hết hẳn đâu ạ.

Thấy mỗi Pantêne quảng cáo chống rụng tóc thôi.

Đang ở
    33 Nguyễn Văn Linh, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
    Dầu gội đầu thì ko có tác dụng mấy đâu, phỉa mua cái loại dược mỹ phẩm đặc trị ấy.
    Có topic hỏi về sp chống rụng tóc, chống hói đấy bạn ạ. Bạn vào đó tham khảo xem nhé. Thuốc mọc tóc

Dùng chanh thay xả cũng đỡ rụng tóc nhanh lắm đấy, vừa rẻ chả mất nhiều thời gian mấy.

Trích dẫn Gửi bởi pocahontas45
    Dùng chanh thay xả cũng đỡ rụng tóc nhanh lắm đấy, vừa rẻ chả mất nhiều thời gian mấy.
    Mình thì không sợ tốn thời gian, vì đến chục năm nay rồi có gội đầu ở nhà bao giờ đâu :Smiling:. Buổi trưa được nghỉ tiếng rưỡi ra hàng gội hấp thoải mái. Cũng đổi đủ loại rồi mà thấy như nhau (Tigi, Live gain, Ken, Entine...). Nhưng tóc mình mà không có xả thì cứ như gội đầu bằng nước lã không ấy, thế mới lạ chứ

Nawm ngoái bị rụng tóc, mình dùng cái loại đặc trị của Davines, 1 lọ dầu gội+1 tuýp kem bôi da đầu.
    Gội cái này không được dùng dầ xả. Dùng 1 tg thì cũng có đỡ nhưng nhược điểm là tóc cứng quèo.
    Hiện mình vẫn còn gần như nguyên 1 bộ vì mình dùng gần hết 1 bộ thì mình cho cô em để cô ý dùng thử, sau đó mình lại mua bộ mới nhưng mới dùng độ 3-4 lần gì đó thì thôi. Giờ tóc mình vẫn rụng ít thôi, nhưng tóc mới thì đang mọc lởm chởm rồi :Smiling:.
    Bạn nào muốn dùng thử thì mình để rẻ cho.

Tóc mình vừa mỏng, vừa rụng nhiều nên mình đi khám và được cho thuốc bôi, uống (nhưng mình dùng được mấy hôm rồi bỏ) và dầu gội đầu của Vichy (loại tăng cường dưỡng chất, màu đỏ). Mình dùng dầu gội thấy rất hợp, tóc thì vẫn còn rụng ít không hết hẳn rụng nhưng mà mọc ra rất nhiều tóc mới (trong khi trước đó mình chẳng thấy có tóc mới mọc ra gì cả). Mình trung thành dùng loại đó được gần 2 năm rồi. Bạn thử xem thế nào.

Trích dẫn Gửi bởi giangln
    Tóc mình vừa mỏng, vừa rụng nhiều nên mình đi khám và được cho thuốc bôi, uống (nhưng mình dùng được mấy hôm rồi bỏ) và dầu gội đầu của Vichy (loại tăng cường dưỡng chất, màu đỏ). Mình dùng dầu gội thấy rất hợp, tóc thì vẫn còn rụng ít không hết hẳn rụng nhưng mà mọc ra rất nhiều tóc mới (trong khi trước đó mình chẳng thấy có tóc mới mọc ra gì cả). Mình trung thành dùng loại đó được gần 2 năm rồi. Bạn thử xem thế nào.
    Mẹ nó mua Vichy ở đâu? lên tận Hàng Điếu à? mình sẽ dùng thử xem sao. Tóc mình được cái rụng rồi lại mọc liên tục, cái chính là mình ghét những cái mới mọc đấy, cứ chổng hết lên, muốn làm sao cho bớt rụng để nó khỏi mọc