Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Nhuộm tóc đúng cách

Em muốn tự nhuộm tóc. Nhưng ở chỗ em đi mua thuốc nhuộm của các hãng có thương hiệu 1 chút thì ko có. hic. Em mua thuốc nhuộm Prosee new aroma. Nó ko có hướng dẫn sử dụng luôn. .Họ cho em 1 lọ nước phụ trợ oxy 3,6,9%. Nhưng em đang ko bít phải pha chúng với tỷ lệ như thế nào là tốt nhất. Và nhuộm như thế nào là đúng cách nhất ạ.Vậy cả nhà có ai biết thì chỉ giùm em với ạ!

thường e thấy thì tỉ lệ 1 :1, nhuộm nhì cố gắng vuốt đều tay thui ạ

Trích dẫn Gửi bởi giangbeo2804
    Em muốn tự nhuộm tóc. Nhưng ở chỗ em đi mua thuốc nhuộm của các hãng có thương hiệu 1 chút thì ko có. hic. Em mua thuốc nhuộm Prosee new aroma. Nó ko có hướng dẫn sử dụng luôn. .Họ cho em 1 lọ nước phụ trợ oxy 3,6,9%. Nhưng em đang ko bít phải pha chúng với tỷ lệ như thế nào là tốt nhất. Và nhuộm như thế nào là đúng cách nhất ạ.Vậy cả nhà có ai biết thì chỉ giùm em với ạ!
    Đầu tiên em phải biết là màu mình định nhuộm là màu gì.
    Nếu là những tone màu thấp và là những màu nâu, vàng, đồng thông thường ( từ 5 trở xuống- theo thang tone màu tự nhiên có 10 bậc ) thì em có thể tự nhuộm được bằng cách pha 1:1 với õy 6% hoặc 9%. Đấy là tóc em dễ bắt màu, còn nếu tóc khó bắt màu thì chắc chắn không lên được màu muốn nhuộm đâu nhé, có khả năng bị loang màu do em chải thuốc không đều nữa.
    Nếu là tone màu cao và là những màu thời trang nhiều ánh sắc thì chắc chắn em không bao giờ tự nhuộm được nhé.

Bạn tính nhuộm màu gì z ? Dùng oxy 12 đi cho nhanh lên màu hehe ... Mình toàn tẩy ko à , 10p là vàng hết đầu

Em nhuộm màu hạt dẻ số 8/3. mà cái lọ oxy của em nó lại ghi 3,6,9% nên ko bít nó là bao nhiu % nữa. em phải xem lại cho kỹ. mà thấy thế này chắc em mang thuốc ra cho ngta nhuộm mất.hic. có vẻ việc nhuộm ko dễ như em nghĩ. Pha tỷ lệ 1:1 thì ko dễ lên màu ạ? Tóc em ko đc khỏe lắm và cũng hơi vàng rồi ạ.

Trích dẫn Gửi bởi mai92
    Bạn tính nhuộm màu gì z ? Dùng oxy 12 đi cho nhanh lên màu hehe ... Mình toàn tẩy ko à , 10p là vàng hết đầu
    Mình nhuộm màu hạt dẻ thôi. vì da mình ko sáng lắm. nhưng oxy 12 mình sợ tóc mình yếu ko chịu đc.

Trích dẫn Gửi bởi giangbeo2804
    Mình nhuộm màu hạt dẻ thôi. vì da mình ko sáng lắm. nhưng oxy 12 mình sợ tóc mình yếu ko chịu đc.
    8.3 thì không phải màu hạt dẻ đâu nha.
    Theo như qui ước chung thì 8.3 là màu vàng sáng.
    Nếu tóc em đã có màu vàng sẵn thì cũng dễ nhuộm thôi. tỉ lệ 1:1 là được.
    Nhưng phần chân tóc mới mọc ra màu đen sẽ không lên được màu giống như phần tóc có màu đâu.
    Tốt nhất em mang ra hiệu đi, người ta làm không đẹp còn bắt đền được.

ra tiệm đi cho chắc .........

Tự nhuộm tóc dễ mà âu khó khăn gì âu , bạn chạy ra tiệm bán dụng cụ tóc mua lọ oxy 9 % á .. mấy màu hồng ,xanh khó lên chứ màu vàng dễ lên mà . oxy càng mạnh thì màu lên càng nhanh , ko sợ ko lên màu

cũng muốn tham khảo cái này nè. mẹ nào rành giúp đi