Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Cứu em với tóc em rụng đến mức sắp muốn hói rồi ạ :((

Các mẹ cứu em với tóc em h kinh khủng lắm , cứ mỗi lần gội đầu thì tóc rụng gần cả trăm sợi, mà khi tóc đã khô rồi em chỉ cần vuốt nhẹ tóc cũng ra cả nắm, bình thường thì nó cứ rớt tóc xuống đất, có khi vào cả chén cơm làm em sợ thật ạ.........
    Hồi đó em dùng Clear để gội, thời gian đầu rất bình thường nhưng sau đó thấy hiện tượng này nên đổi sang Head & shoulder và ko dám sử dụng dầu xả mà cỏ vẻ còn tệ hơn, em có thử dùng bồ kết nấu với bưởi mà gội vẫn bị vậy gặp tính em vốn lười nên chỉ 2 hôm là em ngưng
    Bây h em ko biết làm thế nào, tóc em xơ, hơi gãy và đầu thì lại rất nhiều gàu, rất ngứa ạ. Khổ tâm wá em chỉ sợ rụng nhiều gây hói thôi......Mong các mẹ cho em tý lời khuyên ạ

Mình có đọc ở tóp nào đó nói tinh dầu bưởi của Thorakao khá tốt đấy

Mình sinh em bé duoc khoảng 5 tháng, tức là khoảng 2 tháng trước mình cũng bị rụng tóc 1 cách kinh hồn, nó rụng nhiều đến mức còn ko dám vuốt tóc, vuốt mà ra cả nắm tóc, nghĩ đến mà rùng cả mình, mình cũng chẳng biết làm thế nảo cả, nên đành kệ nó, rụng như thế mất 1 tháng thì hết, bây giờ tóc con mọc nhìn buồn cười lắm.

Trích dẫn Gửi bởi lynla
    Mình có đọc ở tóp nào đó nói tinh dầu bưởi của Thorakao khá tốt đấy
    Em đã từng dùng tinh dầu bưởi, h vẫn còn nửa chai mà ko thấy biến chuyển jì cả ạ :Worried:
    Trích dẫn Gửi bởi phuongthuy1503
    Mình sinh em bé duoc khoảng 5 tháng, tức là khoảng 2 tháng trước mình cũng bị rụng tóc 1 cách kinh hồn, nó rụng nhiều đến mức còn ko dám vuốt tóc, vuốt mà ra cả nắm tóc, nghĩ đến mà rùng cả mình, mình cũng chẳng biết làm thế nảo cả, nên đành kệ nó, rụng như thế mất 1 tháng thì hết, bây giờ tóc con mọc nhìn buồn cười lắm.
    Em vẫn chưa có chồng con jì ạ, mới chỉ tròn 20 thôi mà tóc đã bị như thế rồi.......Cũng tầm từ tết đến nay rồi đấy ạ, mà h nó còn kinh khủng ở chỗ bị gàu nhiều nữa
    Hiện da đầu em rất bết, tóc em lại là tóc dầu nữa ạ:Crying:

Trích dẫn Gửi bởi osmir
    Em đã từng dùng tinh dầu bưởi, h vẫn còn nửa chai mà ko thấy biến chuyển jì cả ạ :Worried:
    Em vẫn chưa có chồng con jì ạ, mới chỉ tròn 20 thôi mà tóc đã bị như thế rồi.......Cũng tầm từ tết đến nay rồi đấy ạ, mà h nó còn kinh khủng ở chỗ bị gàu nhiều nữa
    Hiện da đầu em rất bết, tóc em lại là tóc dầu nữa ạ:Crying:
    Em ơi lúc trước tóc chị cũng rụng nhiều, bây giờ sùng cái dầu gội Density Advance của L'Oreal đỡ rụng hẳn, chị mua cả chai to 1500ml để dùng, hình như có chai nho0ml, em thử loại đấy xem

hic, em bị rung toc từ 10 năm nay.... gio tóc cũng loe hoe.. đi khám đi chữa... đủ thứ cũng chang het, xài bồ kết nấu cũng ko cai thiện... uống đủ thứ thuốc cũng ko mọc tóc.. buon ghe ghớm... mỗi khi thấy ngkhác tóc nhieu làm duoc kieu này kieu kia là em mê... em thì toc còn bang 1/3 tóc ngta huhuhuhuhuhu

Ôm nhau cùng khóc cho cái vụ rụng tóc tí coi :Crying::Crying::Crying:
    Tóc mình cũng rụng kinh khủng, rụng đến trống cả chân tóc ấy chứ. Mình cũng làm đủ trò: đổi dầu gội, đi bốc thuốc Bắc uống - sau thầy thuốc bốc thuốc cho gội nữa, khám da liễu,... giờ vẫn rụng. Ở bv da liễu, BS bảo mình chỉ là rụng tóc thông thường nhưng rụng kiểu này thì tóc rất khó mọc lại, nếu 1 ngày rụng 100 sợi thì chỉ có khả năng mọc lại 3 sợi :Crying: Mình cũng chẳng biết phải làm gì với cái đầu mình hơn ngoài việc từ giả mái tóc dài - mà thật từ ngày tớ cắt trơ cả ót ra đến giờ thì nó ít rụng hơn và tóc ngắn nhìn cũng ít cũng đỡ xót hơn.

Có 1 topic các mẹ nói là mua thuốc trị rụng rất tốt, còn bán buôn vào cả tận trong nam nữa cơ. Mọi người chịu khó nghiên cứu topic này nhé http://www.webtretho.com/forum/f69/rung-toc-11883/

Trích dẫn Gửi bởi osmir
    Các mẹ cứu em với tóc em h kinh khủng lắm , cứ mỗi lần gội đầu thì tóc rụng gần cả trăm sợi, mà khi tóc đã khô rồi em chỉ cần vuốt nhẹ tóc cũng ra cả nắm, bình thường thì nó cứ rớt tóc xuống đất, có khi vào cả chén cơm làm em sợ thật ạ.........
    Hồi đó em dùng Clear để gội, thời gian đầu rất bình thường nhưng sau đó thấy hiện tượng này nên đổi sang Head & shoulder và ko dám sử dụng dầu xả mà cỏ vẻ còn tệ hơn, em có thử dùng bồ kết nấu với bưởi mà gội vẫn bị vậy gặp tính em vốn lười nên chỉ 2 hôm là em ngưng
    Bây h em ko biết làm thế nào, tóc em xơ, hơi gãy và đầu thì lại rất nhiều gàu, rất ngứa ạ. Khổ tâm wá em chỉ sợ rụng nhiều gây hói thôi......Mong các mẹ cho em tý lời khuyên ạ
    Nếu đang ăn kiêng thì rụng tóc là chuyện bình thường đấy. Lúc đầu e cũng ko biết tại sao tóc mình tự nhiên rụng nhều thế, hỏi ra mới biết ăn kiêng thiếu chất béo, vitamin thành ra tóc rụng nhiêu. Em nghi cứ ra hiệu thuốc hỏi mua thuốc dưỡng tóc là tốt nhất, dầu gội đầu hay tinh dầu... chỉ có tác dụng bên ngoài thôi, ko ăn thua đâu

Bạn đang để tóc xoăn hay tóc thẳng thế. Hồi mình làm tóc xoăn tóc cũng rụng nhiều lắm, rụng đến nỗi tóc mỏng hẳn đi luôn, sợ lắm, sau khi duỗi tóc ra thì đỡ hẳn, ngoài ra còn kết hợp với gội đầu bằng vỏ bưởi, ngày nào cũng gội liên tục trong 1 tháng, h thì hết rụng tóc rồi. Bạn làm thử xem thế nào nhé.Chúc vui:Rose: