Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi phuongthuy1503
    Mình sinh em bé duoc khoảng 5 tháng, tức là khoảng 2 tháng trước mình cũng bị rụng tóc 1 cách kinh hồn, nó rụng nhiều đến mức còn ko dám vuốt tóc, vuốt mà ra cả nắm tóc, nghĩ đến mà rùng cả mình, mình cũng chẳng biết làm thế nảo cả, nên đành kệ nó, rụng như thế mất 1 tháng thì hết, bây giờ tóc con mọc nhìn buồn cười lắm.
    Những người sinh xong thường hay bị rụng tóc, nhưng sau 1 thời gian tóc đẹp hắn ra, mình thấy nhiều trường hợp vậy rồi. Baby nhà bạn trông ngộ nghĩnh và đáng yêu thế :Kiss:

mình mấy bữa nay cũng vậy nè,lấy tay vuố cái đuôi là xuống 1 đống,sau đó mình đi cắt bớt đuôi...bạn đang xài dầi gì thì xem lại,đổi loại khác và xem thử thế nào,mình làm vậy và thấy đỡ rụng tí đó..nhớ cố gắng ko suy nghĩ nhìu...

Đang ở
    <a href="http://trungcapykhoa.com/trung-cap-duoc">Trung cấp Dược</a>
    lúc trước em cũng bị rụng nhiều lắm, do nhuộm tóc nhiều.
    Nhưng hồi đó đi làm tóc ở VH, Khánh giới thiệu em daviness trị rụng tóc. Em xài ok lắm, 6 tháng rồi, tóc rụng ko đáng kể mà mau dài nữa
    Gội đầu daviness và xứt gel của nó sát da đầu. Xài cái này tóc khô lắm. Nên em xài thêm bóng dưỡng nữa ^^

Trích dẫn Gửi bởi totoro.kitchen
    Nếu đang ăn kiêng thì rụng tóc là chuyện bình thường đấy. Lúc đầu e cũng ko biết tại sao tóc mình tự nhiên rụng nhều thế, hỏi ra mới biết ăn kiêng thiếu chất béo, vitamin thành ra tóc rụng nhiêu. Em nghi cứ ra hiệu thuốc hỏi mua thuốc dưỡng tóc là tốt nhất, dầu gội đầu hay tinh dầu... chỉ có tác dụng bên ngoài thôi, ko ăn thua đâu
    Hix em ko ăn kiêng jì hết ạ, vẫn đang béo tốt như thường mặc dù em rất sợ mập :Worried:.......Hồi đó em cũng có ra bệnh viện da liễu khám mà vừa uống, vừa gội bằng dầu bs kê đơn cho, vẫn ko khỏi :Crying:
    Trích dẫn Gửi bởi rosemai
    Bạn đang để tóc xoăn hay tóc thẳng thế. Hồi mình làm tóc xoăn tóc cũng rụng nhiều lắm, rụng đến nỗi tóc mỏng hẳn đi luôn, sợ lắm, sau khi duỗi tóc ra thì đỡ hẳn, ngoài ra còn kết hợp với gội đầu bằng vỏ bưởi, ngày nào cũng gội liên tục trong 1 tháng, h thì hết rụng tóc rồi. Bạn làm thử xem thế nào nhé.Chúc vui:Rose:
    Hồi lớp 10 em cũng duỗi nhưng thấy rụng kinh hoàng wá, đến lớp 11 em duỗi 1 lần nữa, vẫn rụng tiếp, thế là em bỏ đến h luôn, kể ra từ đó đến nay cũng 3 năm rồi ạ :Sad:
    Trích dẫn Gửi bởi nguoicongai_vn
    mình mấy bữa nay cũng vậy nè,lấy tay vuố cái đuôi là xuống 1 đống,sau đó mình đi cắt bớt đuôi...bạn đang xài dầi gì thì xem lại,đổi loại khác và xem thử thế nào,mình làm vậy và thấy đỡ rụng tí đó..nhớ cố gắng ko suy nghĩ nhìu...
    Mình cũng từ Flex wá rụng chuyển sang Clear vẫn siêu rụng, h đến H&S cũng y chang mà còn bị gàu nữa :Crying:

Hình như nghe mấy chị bên topic Thorakao nói dầu gội tỏi hiệu quả lắm. Tóc mình thì cũng rụng nhưng ko nhiều lắm, bữa đi duỗi bên IB Star về rụng thấy thương, hoảng hồn đi mua tinh dầu bưởi về xịt xịt, thấy hình như cũng hiệu quả lắm ah.
    Chủ topic uống thử Vithair đi, cái đó nghe quảng cáo đẹp da, đẹp tóc đó. Lúc trc mình có uống hết 2 hộp thì thấy tóc nhanh lắm, hình như cũng đỡ rụng, còn da thì ko thấy cải thiện gì hết ah.

Rụng tóc phần lớn là do thay đổi nội tiết bạn nên đi khám sớm đi

Mình trước cũng rụng tóc cực kì nhiều luôn 1 ngày cả trăm sợi là it, nhà xó xỉnh nào cũng nhìn thấy tóc, đi đâu rụng đó :Sad:. Mình thì không lo lắm vì tóc mình thì cực kì dày + nhiều :Laughing:. Rụng đến cỡ đó rồi mà cầm vẫn cả nắm, tóc rụng tóc con mọc ra thì lỉa chỉa hết cả lên. Nhìn cái đầu 1 như tổ wạ. Có điều mỗi lần quét nhà nhìu tóc wa' kể cũng nản. Cách đây mấy năm nhà mình bị ngẹt cống đào lên thì thấy tóc mình 1 ổ nhìn khiếp kinh khủng. :Sick: Lúc nào tắm mình cũng dọn dẹp cái đám tóc rụng thế mà tóc rơi tóc rớt vẫn tích tụ đến cả ổ.
    Mọi người xem có cách nào hay thì bày mình với nhá. Mình đã thử vơi vỏ bưởi + chanh + bồ kết (mẹ mình nấu ih, chớ mình thì lười lắm) cũng chả có tác dụng mấy. Dầu gội đầu Thái dương j đó mình xài thấy có vẻ bớt bớt, có điều cái mùi thì hôi wa', mình k thik lắm. Mấy tháng nay mình tập Suối nguồn tươi trẻ, mình tập cho khỏe là chính, nhưng thấy tóc bớt rụng hẳn, ngac nhiên lăm :Surprise:. Lên topic SNTT đọc thì thấy tập cái này có tác dụng điều hòa kinh nguyệt, làm tóc mọc lại đối với ng già đó. Kg biết có phải vì vậy mà tóc mình bớt rụng không. :Laughing: Chia sẻ 1 tí. Tập thử xem sao, cho khỏe cũng được như tập thể dục í mà :Smug:. Cơ thể khỏe ra có khi tóc lại bớt rụng thì sao nhỉ. :Laughing:

Trích dẫn Gửi bởi Oeoeoeo
    Mình trước cũng rụng tóc cực kì nhiều luôn 1 ngày cả trăm sợi là it, nhà xó xỉnh nào cũng nhìn thấy tóc, đi đâu rụng đó :Sad:. Mình thì không lo lắm vì tóc mình thì cực kì dày + nhiều :Laughing:. Rụng đến cỡ đó rồi mà cầm vẫn cả nắm, tóc rụng tóc con mọc ra thì lỉa chỉa hết cả lên. Nhìn cái đầu 1 như tổ wạ. Có điều mỗi lần quét nhà nhìu tóc wa' kể cũng nản. Cách đây mấy năm nhà mình bị ngẹt cống đào lên thì thấy tóc mình 1 ổ nhìn khiếp kinh khủng. :Sick: Lúc nào tắm mình cũng dọn dẹp cái đám tóc rụng thế mà tóc rơi tóc rớt vẫn tích tụ đến cả ổ.
    Mọi người xem có cách nào hay thì bày mình với nhá. Mình đã thử vơi vỏ bưởi + chanh + bồ kết (mẹ mình nấu ih, chớ mình thì lười lắm) cũng chả có tác dụng mấy. Dầu gội đầu Thái dương j đó mình xài thấy có vẻ bớt bớt, có điều cái mùi thì hôi wa', mình k thik lắm. Mấy tháng nay mình tập Suối nguồn tươi trẻ, mình tập cho khỏe là chính, nhưng thấy tóc bớt rụng hẳn, ngac nhiên lăm :Surprise:. Lên topic SNTT đọc thì thấy tập cái này có tác dụng điều hòa kinh nguyệt, làm tóc mọc lại đối với ng già đó. Kg biết có phải vì vậy mà tóc mình bớt rụng không. :Laughing: Chia sẻ 1 tí. Tập thử xem sao, cho khỏe cũng được như tập thể dục í mà :Smug:. Cơ thể khỏe ra có khi tóc lại bớt rụng thì sao nhỉ. :Laughing:
    Ơ thế mình chắc cũng fải đi tập thể dục cho khoẻ ng và đẹp tóc wá :Crying:......Cám ơn ấy trc nhé :Rose:
    Trích dẫn Gửi bởi jenny86
    Hình như nghe mấy chị bên topic Thorakao nói dầu gội tỏi hiệu quả lắm. Tóc mình thì cũng rụng nhưng ko nhiều lắm, bữa đi duỗi bên IB Star về rụng thấy thương, hoảng hồn đi mua tinh dầu bưởi về xịt xịt, thấy hình như cũng hiệu quả lắm ah.
    Chủ topic uống thử Vithair đi, cái đó nghe quảng cáo đẹp da, đẹp tóc đó. Lúc trc mình có uống hết 2 hộp thì thấy tóc nhanh lắm, hình như cũng đỡ rụng, còn da thì ko thấy cải thiện gì hết ah.
    Ấy ơi thuốc Vithair ấy mua ở đâu thế? Nhà thuốc có bán ko ấy, thanks ấy nha :LoveStruc:
    Trích dẫn Gửi bởi o0o_mecuncon_o0o
    Rụng tóc phần lớn là do thay đổi nội tiết bạn nên đi khám sớm đi
    Hồi trc mình cũng có khám ở bệnh viện da liễu, bs cho thuốc, bảo bị á sừng jì đó, mà uống rồi gội cũng chả hết, đi khám lại cũng vậy nên mình chả đi nữa vì bv đó mình thấy ko thik lắm :RollingEy:

Tóc rụng cũng do nhiều nguyên nhân, thường bà mẹ nào sanh xong cụng chịu trận một thời gian. Chủ top còn trẻ và chưa con cái, không biết do có bị stress, lo nghĩ gì không? Cũng có tóc rụng khi do nguồn nước dùng để gội đầu thay đổi nữa.
    Tớ thì vẫn đau đầu cái vụ rụng tóc, từ hồi sanh con đến giờ vẫn rụng, tuy có giảm đi. Có 1 chị trên diễn đàn khuyên tớ uống canxi Childlife Lúc đó tớ nói Childlife của trẻ em mà, nhưng chị ấy bảo tớ thuốc đấy dùng tốt cho cả tớ,,, thế là tớ uống ké của con, có điều không uống đều lắm nên chưa thấy kết quả rõ rệt :Silly:

Trích dẫn Gửi bởi tiffanystore
    Tóc rụng cũng do nhiều nguyên nhân, thường bà mẹ nào sanh xong cụng chịu trận một thời gian. Chủ top còn trẻ và chưa con cái, không biết do có bị stress, lo nghĩ gì không? Cũng có tóc rụng khi do nguồn nước dùng để gội đầu thay đổi nữa.
    Tớ thì vẫn đau đầu cái vụ rụng tóc, từ hồi sanh con đến giờ vẫn rụng, tuy có giảm đi. Có 1 chị trên diễn đàn khuyên tớ uống canxi Childlife Lúc đó tớ nói Childlife của trẻ em mà, nhưng chị ấy bảo tớ thuốc đấy dùng tốt cho cả tớ,,, thế là tớ uống ké của con, có điều không uống đều lắm nên chưa thấy kết quả rõ rệt :Silly:
    Em thì chắc là ko fải do stress ạ, vì tính em vốn vô tư lự, có điều em ham thức khuya cứ tầm 2-3h mới ngủ và đến 11h mới dậy ạ (em học buổi chiều 1h mới vào nên cứ thoải mái như thế, trừ 2 hôm fải học sáng nên dậy sớm thôi ạ).....Da đầu em lại là da dầu, tóc cũng dầu nên nhiều khi mới gội lại bị bết ngay ạ :Sad: