Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Làm tóc mọc dày hơn

Tình hình là tóc em càng ngày càng mỏng các mẹ ơi. Trước đây tóc em cũng không dày lắm nhưng vẫn ok, ép iếc thoải mái. Giờ sau khi sinh nó rụng nhiều quá (mà em cũng sinh xong đươc 4 năm rùi chứ có ít ỏi gì đâu), rụng suốt từ đó đến giờ (của đáng tội, em cũng hết ép rồi lại làm xoăn, nhưng cũng mỗi năm chỉ 1 lần - phải cái lười dưỡng). Giờ nó mỏng lắm í, đến nỗi em ko thể ép thẳng được nữa mà chỉ để đầu xoăn được thôi (thế mà nhìn cái vẫn biết tóc mỏng dính à). Mỏng -> làm xoăn để đỡ mỏng -> hại tóc -> tóc rụng nhiều hơn -> càng mỏng. Hic, cái vòng luẩn quẩn. Các mẹ giúp em, chỉ cho em cách nào làm tóc mọc dày hơn được không ạ? Cứ đà này khéo em thành "sư cọ" mất thôi. Em có thấy quảng cáo thuốc mọc tóc trên bestbuy, gì mà repair hair ấy (không nhớ chính xác lắm), nghe mà mê nhưng không biết thế nào. Chị làm tóc gần nhà em bảo tóc có mọc thêm nhưng tóc đấy rất yếu và dễ gãy rụng nữa. Hu hu, biết làm thế nào bi giờ, cả nhà giúp em với nhé. :Crying::Crying::Crying:
    Bức xúc vụ này quá nên kêu ca hơi nhiều, cả nhà thông cảm nhá

bác thử dùng thorakao xem sao, e thấy con bạn rụng nhìu lắm, nó mua ở hiệu thuốc, thấy bảo chẳng rụng nữa, nge đâu chỉ tầm 70k.:Angel:

dùng dầu gội tỏi của Thorakao ý chị ạ. Nó sẽ giúp tóc đỡ rụng hẳn. Dầu gội và tinh dầu bưởi thì giúp tóc mọc nhanh và dài, dày hơn.

Trích dẫn Gửi bởi Trangcoi
    dùng dầu gội tỏi của Thorakao ý chị ạ. Nó sẽ giúp tóc đỡ rụng hẳn. Dầu gội và tinh dầu bưởi thì giúp tóc mọc nhanh và dài, dày hơn.
    thế nó có mùi tỏi không em ơi? mùi đấy chị sợ lắm :Silly::Silly:

Trích dẫn Gửi bởi HoaKien
    thế nó có mùi tỏi không em ơi? mùi đấy chị sợ lắm :Silly::Silly:
    Muốn hết mùi tỏi thì bạn mua thêm dầu hương bưởi cũng của Thorakao nữa là hết mùi tỏi liền à.

Hay bạn thử dùng tinh dầu nguyên chất bưởi đi, về pha loãng ra một ít với nước (thực ra nó chẳng tan đâu, nhưng khuyếch tan trong nước ấy), thoa lên chân tóc và da đầu sạch là được. 0908 520 288/ 80k.

hihi, mẹ gì đó ơi, dù mẹ dùng thorakao hay cái gì gì, từ mắc đến rẻ tiền, từ hãng ko có thương hiệu đến hãng có thương hiệu, từ hãng có thương hiệu đến hãn có thương hiệu vượt trội thì đều có phụ gia và chất bảo quản hết mẹ nó ạ. Và đó cũng là 1 nguyên nhân chính gây ra rụng tóc. Em đã từng như thế rồi ạ.
    Em xin bày mẹ nó 1 cách, 100% thành công, bảo đảm sau 2 tuần tóc hết rụng. Mượt mà. Và sau đó tóc mọc dày dần.
    Đó chính là bồ kết với vỏ bưởi. Mẹ nó ra chợ, chỗ mấy ngươi bán bưởi, xin vỏ đầy ra đó. Nấu bồ kết gội rất đẹp tóc. Nhớ xả lại bằng chanh mẹ nó nhé. Mùi thơm dễ chịu, bố nó sẽ thích mê :Silly:
    Hạt bưởi đem lột vỏ ngoài, giã nhuyễn thêm chút nước rồi đem chưng cách thủy. Để hơi nguội rôii bôi lên tóc, để khoảng 1 tiếng rồi gội lại bằng bồ kết, xả lại chanh. Chỉ lần đầu tiên thôi là mẹ nó sẽ cảm iác tóc chắc và khỏe. Sau 2 tuần hiện tượng rụng tóc sẽ ko còn và tóc mọc rất nhanh.
    Hãy quay về với tự nhiên mẹ nó nhé. Tránh xa chất hóa học thì tóc đẹp thôi

Trích dẫn Gửi bởi pisu_2012
    hihi, mẹ gì đó ơi, dù mẹ dùng thorakao hay cái gì gì, từ mắc đến rẻ tiền, từ hãng ko có thương hiệu đến hãng có thương hiệu, từ hãng có thương hiệu đến hãn có thương hiệu vượt trội thì đều có phụ gia và chất bảo quản hết mẹ nó ạ. Và đó cũng là 1 nguyên nhân chính gây ra rụng tóc. Em đã từng như thế rồi ạ.
    Em xin bày mẹ nó 1 cách, 100% thành công, bảo đảm sau 2 tuần tóc hết rụng. Mượt mà. Và sau đó tóc mọc dày dần.
    Đó chính là bồ kết với vỏ bưởi. Mẹ nó ra chợ, chỗ mấy ngươi bán bưởi, xin vỏ đầy ra đó. Nấu bồ kết gội rất đẹp tóc. Nhớ xả lại bằng chanh mẹ nó nhé. Mùi thơm dễ chịu, bố nó sẽ thích mê :Silly:
    Hạt bưởi đem lột vỏ ngoài, giã nhuyễn thêm chút nước rồi đem chưng cách thủy. Để hơi nguội rôii bôi lên tóc, để khoảng 1 tiếng rồi gội lại bằng bồ kết, xả lại chanh. Chỉ lần đầu tiên thôi là mẹ nó sẽ cảm iác tóc chắc và khỏe. Sau 2 tuần hiện tượng rụng tóc sẽ ko còn và tóc mọc rất nhanh.
    Hãy quay về với tự nhiên mẹ nó nhé. Tránh xa chất hóa học thì tóc đẹp thôi
    Đọc đến khúc đi xin vỏ bưởi ngại thế ko biết :Silly:, xin ở đâu bây giờ , mở miệng ra xin ngại chít đi đc :Silly: chị gội có thấy tóc rít ko ? em gội bồ kết túi lọc mà thấy rít quá thiếu điều rối xù lên luôn , mà tóc vẫn cứ rụng . e cũng đang đau đầu tóc rụng quá đây , dùng cả tinh dầu buỏi thorakao , túi lọc bồ kết .. mà vẫn chán toàn tập :Sad:

hihi, mình mua bưởi, rồi tiện xin vỏ lun bạn ạ. KO rít gì hết vì mình còn bước xả chanh mà, chanh vừa ko làm tóc rít, cung cấp thêm dưỡng chất làm môi trường tóc cân bằng, mềm, mượt lại vào nếp. hử xả chanh bước cuối xem nào. Theo mình bạn đừng dùng tinh dầu bưởi thôrâk, vì đó là tinh dầu pha loãng, có kèm theo chất bảo quản, ó làm tóc ta bóng dầu, giảm kết quả của bồ kết bưởi đó.
    Nếu muốn dùng tinh dầu thì dùng hạt bưởi như mình nói, ko thì bạn mua tinh dầu bưởi nguyên chất, mỗi lần gội thêm 1 giọt vào nước bồ kết. Kết quả sẽ tốt hơn nhiều. Mình thử rồi mà :P

em cũng bị rụng tóc kinh hoàng lắm. thử đủ loại rồi nhưng ko làm được theo cách của pisu vì phức tạp quá. H vẫn dùng dầu gội tỏi và tinh dầu bưởi. Em thấy đỡ rụng nhiều mà đơn giản. Tinh dầu bưởi thơm mát nhẹ nhàng mà ko hề làm bóng và bám bụi vào tóc.
    Em nghĩ trong thời nay thì mình đành phải chấp nhận sẽ ko thể có mái tóc đẹp được như các cụ mình ngày xưa thôi. Thứ nhất ko có thời gian, nguyên vật liệu chuẩn bị cũng cách nhách, mà khói bụi ô nhiễm thế đẹp sao được bằng ngày xưa.