Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Oh, thế sao các mẹ không mua tinh dầu bưởi nguyên chất nhỉ (đảm bảo nguyên chất lun ý, không tí tẹo chất bảo quản nào ý) về pha với nước gội đầu, hoặc pha loãng ra bôi lên chân tóc nhỉ???

Trích dẫn Gửi bởi Cây Sào
    Đọc đến khúc đi xin vỏ bưởi ngại thế ko biết :Silly:, xin ở đâu bây giờ , mở miệng ra xin ngại chít đi đc :Silly: chị gội có thấy tóc rít ko ? em gội bồ kết túi lọc mà thấy rít quá thiếu điều rối xù lên luôn , mà tóc vẫn cứ rụng . e cũng đang đau đầu tóc rụng quá đây , dùng cả tinh dầu buỏi thorakao , túi lọc bồ kết .. mà vẫn chán toàn tập :Sad:
    Hihi bà mua vài trái về ăn luôn, cho đep da. Mua sẳn xin nó thêm vài cái vỏ, gội kho6g hết thì nấu CHè BƯởi ăn, ngon tuyệt. Tiện cả đôi đường. Thôi chạy đây, để bà phan dép.:Laughing:

Trích dẫn Gửi bởi pisu_2012
    hihi, mẹ gì đó ơi, dù mẹ dùng thorakao hay cái gì gì, từ mắc đến rẻ tiền, từ hãng ko có thương hiệu đến hãng có thương hiệu, từ hãng có thương hiệu đến hãn có thương hiệu vượt trội thì đều có phụ gia và chất bảo quản hết mẹ nó ạ. Và đó cũng là 1 nguyên nhân chính gây ra rụng tóc. Em đã từng như thế rồi ạ.
    Em xin bày mẹ nó 1 cách, 100% thành công, bảo đảm sau 2 tuần tóc hết rụng. Mượt mà. Và sau đó tóc mọc dày dần.
    Đó chính là bồ kết với vỏ bưởi. Mẹ nó ra chợ, chỗ mấy ngươi bán bưởi, xin vỏ đầy ra đó. Nấu bồ kết gội rất đẹp tóc. Nhớ xả lại bằng chanh mẹ nó nhé. Mùi thơm dễ chịu, bố nó sẽ thích mê :Silly:
    Hạt bưởi đem lột vỏ ngoài, giã nhuyễn thêm chút nước rồi đem chưng cách thủy. Để hơi nguội rôii bôi lên tóc, để khoảng 1 tiếng rồi gội lại bằng bồ kết, xả lại chanh. Chỉ lần đầu tiên thôi là mẹ nó sẽ cảm iác tóc chắc và khỏe. Sau 2 tuần hiện tượng rụng tóc sẽ ko còn và tóc mọc rất nhanh.
    Hãy quay về với tự nhiên mẹ nó nhé. Tránh xa chất hóa học thì tóc đẹp thôi
    Cách của mẹ nó đúng là rất hay đấy, vì toàn dùng nguyên liệu từ thiên nhiên và đều tốt cho tóc cả. Khổ nỗi em bận bịu quá, chả có mấy thời gian. Ngay cả việc hấp dưỡng em cũng làm được 1 năm độ... 1-2 lần thôi. Mà cách mẹ nó nói thì nên làm bao lâu 1 lần vậy, hay làm thường xuyên mỗi khi gội đầu? Hic, thôi chắc phải thu xếp thế nào ít ra mỗi tuần làm 1 lần, chứ không thì đến phải mua tóc giả về đội mất.
    Mà liệu có cách nào đơn giản hơn mà vẫn hiệu quả như cách trên không nhỉ? Các mẹ đừng bảo "bó tay.com" với em đấy nhé :Battin ey::Battin ey::Thinking:

Trích dẫn Gửi bởi Trangcoi
    em cũng bị rụng tóc kinh hoàng lắm. thử đủ loại rồi nhưng ko làm được theo cách của pisu vì phức tạp quá. H vẫn dùng dầu gội tỏi và tinh dầu bưởi. Em thấy đỡ rụng nhiều mà đơn giản. Tinh dầu bưởi thơm mát nhẹ nhàng mà ko hề làm bóng và bám bụi vào tóc.
    Em nghĩ trong thời nay thì mình đành phải chấp nhận sẽ ko thể có mái tóc đẹp được như các cụ mình ngày xưa thôi. Thứ nhất ko có thời gian, nguyên vật liệu chuẩn bị cũng cách nhách, mà khói bụi ô nhiễm thế đẹp sao được bằng ngày xưa.
    Hihi, mình cũng bận lắm, nhưng thật sự sợ chất hóa học rồi. Nghe có vẻ lách cách, nhưng nếu bạn làm quen thì thấy rất đơn giản. Hihi, cái tinh dầu bưởi mình chưa dùng, nhưng mà tinh dầu đó chắc chắn là bị pha, chứ tinh dầu nguyên chất vừa mắc lại gây bỏng lạnh nếu bôi trực tiếp. Vì thế tự nhiên vẫn là tốt nhất. Lúc nào cũng vừa đủ

1 tuần 1 lần ủ hạt bưởi mẹ nó nhé, còn bình thường gội bồ kết vỏ bưởi là ok rồi. Mình thì khi nào rảnh mới làm, nhưng ok lắm. Mà có để tóc dơ thì ko có mùi, và ko bị ngứa bao giờ

Em dùng cả dầu gội tỏi, bưởi và tinh dầu của Tho ra kao ko cải thiện đc gì đâu chị ạ, tóc thì khô và có gàu mà trước đến giờ em chưa bao giờ bị gàu

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    Trích dẫn Gửi bởi TiểuLy
    Em dùng cả dầu gội tỏi, bưởi và tinh dầu của Tho ra kao ko cải thiện đc gì đâu chị ạ, tóc thì khô và có gàu mà trước đến giờ em chưa bao giờ bị gàu
    Chị ui, chị có dùng dầu xả ko chị? Dầu tỏi và dầu bưởi hơi khô nên phải dùng kèm xả cơ. Còn vụ có gàu thì ... em cũng ko biết. Hì.

Em thấy dùng dầu gội tỏi và tinh dầu bưởi cũng thế thui, chả cải thiện j :Sigh:

Mình dùng vỏ bưởi rồi, có thấy bớt rụng tóc đâu. :Sad:

Trích dẫn Gửi bởi Trangcoi
    Chị ui, chị có dùng dầu xả ko chị? Dầu tỏi và dầu bưởi hơi khô nên phải dùng kèm xả cơ. Còn vụ có gàu thì ... em cũng ko biết. Hì.
    Nếu dùng dầu xả của hãng khác thì có vấn đề gì ko nhỉ? :Sigh: