Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Chị bich_quan1982 ơi. tên dầu gọi là j vậy

Trích dẫn Gửi bởi VCL91
    Chị bich_quan1982 ơi. tên dầu gọi là j vậy
    tên là Fitoval Plus mình mua 190k/ 1 chai 100 ml đó , mình thấy mặt sau chai có đc web site nè : www.krka.si :Rose::Rose::Rose: chúc bạn thành công nha :Rose:

Trích dẫn Gửi bởi Bích_Quân1982
    tên là Fitoval Plus mình mua 190k/ 1 chai 100 ml đó , mình thấy mặt sau chai có đc web site nè : www.krka.si :Rose::Rose::Rose: chúc bạn thành công nha :Rose:
    chị ơi cái này mua ở đâu vậy. Mà cho e hỏi mẹ chị dùng tóc có mọc nhanh dài hơn ko hay chỉ kích thik tóc con mọc lên thôi ạh. Thanks chị nhiều í :LoveStruc:

chít , mình mua của 1 mẹ đăng trên này , nhưng vì vi phạm nên bị khóa nick rồi , mình cũng kok nhớ số đt nữa vì mua 2 chai mà mama xài chưa hết 1 chai là tóc hết rụng rồi nên kok tìm cách ll nữa (hic!) bạn seảch google thử xem

À, em mách các chị 1 số mẹo đơn giản lắm, nhưng ở quê em thì dễ làm hơn. Nếu có thể thì chị thử cách này xem sao nhé!:Battin ey:
    - Khoảng 1 tuần/ lần: lấy hạt chanh giã nát ra cùng với hạt tiêu chưa xay rồi bôi lên chân tóc. Cái này là 1 cô hàng xóm nhà em làm, hồi đầu cô ấy bị rụng nhiều do nhuộm, nhưng sau 1 tg, bây giờ tóc cô đen, đẹp lắm. Nhưng nhược điểm là: cái này đắp lên đầu rất nóng, ai ko chịu nổi thì :Nottalkin:
    - Cách 2: lá cây rau dền ( rau dền trắng hay rau dền đỏ cũng được) ép lấy nước, sau đó lấy bông thấm nước đó lên đầu sau khi gội. Không xả lại nước nữa. Cách này giúp mọc tóc nhanh hơn.
    - Cách 3: dùng quả bơ trộn với sữa chua không đường ủ tóc. Dùng 2-3 lần / tuần. Đây là cách đứa em họ em dùng, sau khi ép nhuộm, tóc nó rụng kinh khủng, mỏng như ép sát vào da đầu luôn mà trước đây tóc nó dầy lắm, vậy mà dùng cách này liên tiếp mấy tháng, giờ tóc lại bt rồi.
    - Cách 4: lấy phần thạch của cây nha đam ( lô hội) bôi lên tóc. Kết hợp với việc uống nước nha đam (:Sick::Sick::Sick: em chịu), sau 1 khoảng 2 tháng tóc giảm rụng thấy rõ.
    - Cách 5: lấy lá chè tươi đun lên rồi để nguội. Sau khi gội đầu xong, xả lại lần cuối cùng bằng nước chè này. Tóc mọc nhanh và đen.

Trích dẫn Gửi bởi Bích_Quân1982
    Để mình ghi lại tên mai đi shopping 1 vòng coi bên này nó có ko :Battin ey: Nhưng check website thấy SP có nguồn gốc từ Slovenia thì phải nên vậy cũng hơi khó tìm
    Mình vừa xem lại cái SP mình đang dùng:
    1) Hair pack (mask) của Yamado Made in Japan
    2) Oil của Lina optima Made in Italy
    3) Xả + dầu gội của The Body Shop Made in UK
    Có bạn PM hỏi mình có thuốc nào uống cho tóc mọc dài nhanh ko. Quả thực mình chịu mình ko thích uống thuốc. Tóc mình dài rất nhanh, có đợt vừa cắt xong được tháng lại như cũ, bạn bảo tóc mọc như cỏ :RaisedEye . Nhưng mình tìm hiểu thì doán là do mình thích ăn thịt bò, hải sản (tôm cua). Thích ăn cam rooling:. Mấy món đó nhiều vitamin kích thích mọc tóc.
    Còn nếu các bạn vẫn muốn uống thuốc thì vào topic của mẹ nào đó tiêu đề "Bạn nào rụng tóc thì vào đây" ấy. Thấy mẹ í mách 2 loại thuốc uống kết hợp rất tốt.

Trích dẫn Gửi bởi Pearl_dhl
    Để mình ghi lại tên mai đi shopping 1 vòng coi bên này nó có ko :Battin ey: Nhưng check website thấy SP có nguồn gốc từ Slovenia thì phải nên vậy cũng hơi khó tìm
    Mình vừa xem lại cái SP mình đang dùng:
    1) Hair pack (mask) của Yamado Made in Japan
    2) Oil của Lina optima Made in Italy
    3) Xả + dầu gội của The Body Shop Made in UK
    Có bạn PM hỏi mình có thuốc nào uống cho tóc mọc dài nhanh ko. Quả thực mình chịu mình ko thích uống thuốc. Tóc mình dài rất nhanh, có đợt vừa cắt xong được tháng lại như cũ, bạn bảo tóc mọc như cỏ :RaisedEye . Nhưng mình tìm hiểu thì doán là do mình thích ăn thịt bò, hải sản (tôm cua). Thích ăn cam rooling:. Mấy món đó nhiều vitamin kích thích mọc tóc.
    Còn nếu các bạn vẫn muốn uống thuốc thì vào topic của mẹ nào đó tiêu đề "Bạn nào rụng tóc thì vào đây" ấy. Thấy mẹ í mách 2 loại thuốc uống kết hợp rất tốt.
    Giá khoảng bao nhiêu chị nhỉ?

1) Cái đầu vừa coi lại thì xé giá mất tiêu roài em ơi nhưng nhớ đâu tầm hơn $40 đô Sing 1 hộp to đùng
    2) 12 ống oil giá $48 đô Sing
    3) 2 cái này bằng nhau chưa khuyến mại là $16.80 đô Sing chai 250ml

Nói ra mới thấy cũng có nhiều trường hợp bị như vầy quá nhỉ.
    Vào Tết năm kia mình đã uốn xù (hỏng) & lại duỗi ngay (chữa cháy) sau đó 1 tuần ở ... 2 tiệm tóc được giới thiệu. Kết quả là tóc bị gãy ngang ngay tại ... sát da đầu, và tình trạng này chỉ bị ở .... toàn bộ đầu chỗ nào có tóc mọc. Cọng tóc nó bị gãy ngang ngay sát da dầu. Mình được giải thích là do quá trình duỗi đã làm đọng thuốc ở đó nên mới bị tình trạng này.
    Sau khi ăn cái Tết, mình vào công cuộc tìm hiểu & sưu tầm tất cả các loại sản phẩm chăm sóc tóc. Và cuối cùng stick với 2 loại sản phẩm:
    Gội đầu: Joico Kpak
    loại này dùng cho tóc bị hư tổn nặng, lại giúp tóc ko bị residue (hỏng biết gọi là gì ta?). Dưỡng tóc, nhưng lại ko làm tóc bị "nặng", dính kết, mà thật sự sạch.
    Mình cũng có mua conditioner của dòng này, nhưng lại thấy ko có tác dụng gì mấy. Tình cờ mua hủ hấp dâu L'oreal nhưng lại lười ra tiệm hấp, thế là dùng hấp dầu mỗi ngày thay cho dầu xả.
    Loại này hấp dầu thì tốt. Nhưng mình dùng làm dầu xả hằng ngày. Kết quả là tóc mượt lên, khỏe hơn nhiều. Khi tóc mọc dài ra, thì chỗ gãy vẫn còn đó, nhưng đã chắc chắn hơn ko bị rụng. Phần tóc cũ (truớc chỗ gãy) lẫn phần tóc mới mọc sau này đều bóng mượt.
    Tuy nhiên mình thử dầu gội & xả của L'oreal dòng absolute repair này thì lại ko hợp. Tóc bị bết dính & ngứa, giống như quá nhiều dưỡng chất vậy.
    Túm lại là vô cùng happy với cặp sản phẩm "vô tình lụm được bí kíp" kia. Tóc sạch, ko ngứa ngáy, mà lại bóng mượt. Quan trọng là tóc khỏe lên hẳn, ko bị rụng ngay chỗ gãy kia. Bạn có thể dùng thử xem có hợp với mình ko. :Smiling: Goodluck

Tóc e bây giờ muốn uốn xơăn mà chả ở đâu nhận làm cả vì tóc gãy cho thuốc vào thì rụng hết. Ko biết tóc thế này thì có hồi phục đựoc ko nhỉ để còn thay kiểu tóc mới chứ. huhu. đã chị nào bị giống em và tóc khỏe mạnh trở lại và tạo đc kiểu chưa?

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-17-2014, 11:26 PM