Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 3 của 3

mọi người tư vấn giúp em với ạ

tóc e nhuộm đc hơn 5 tháng rồi, ban đầu nhuộm màu nâu đỏ ánh tím lên màu đẹp lắm, nhưng nhanh phai lắm ạ. Bây giờ tóc em nó phai thành mầu nâu, nhìn tự nhiên lắm, tóc lại bóng và khỏe nữa nhưng em lại muốn đi nhuộm lại cho mặt nó mới mẻ tý, theo các chị em có nên nhuộm luôn không hay để thêm vài tháng nữa mới nhuộm? tóc e thuộc dạng khỏe, sợi tóc to nhưng em vẫn sợ tóc nó khô rồi xơ, che ngọn lắm. Em cám ơn mn trc ạ

Trích dẫn Gửi bởi nptchelsea1994
    tóc e nhuộm đc hơn 5 tháng rồi, ban đầu nhuộm màu nâu đỏ ánh tím lên màu đẹp lắm, nhưng nhanh phai lắm ạ. Bây giờ tóc em nó phai thành mầu nâu, nhìn tự nhiên lắm, tóc lại bóng và khỏe nữa nhưng em lại muốn đi nhuộm lại cho mặt nó mới mẻ tý, theo các chị em có nên nhuộm luôn không hay để thêm vài tháng nữa mới nhuộm? tóc e thuộc dạng khỏe, sợi tóc to nhưng em vẫn sợ tóc nó khô rồi xơ, che ngọn lắm. Em cám ơn mn trc ạ
    Bạn muốn nhuộm màu khác hay là nhuộm lại cho màu bóng hơn? Thông thường, khoảng từ 4 - 6 tháng mình mới nên nhuộm 1 màu mới. Vì bạn biết đấy, cái gì thay đổi yếu tố tự nhiên cơ thể đều không thật sự an toàn, chỉ là ở mức độ nhẹ hay nặng thôi.
    Còn trường hợp bạn chỉ cần làm cho màu tóc bóng hơn, mới hơn thì hiện nay ở khá nhiều salon đều có dịch vụ làm mới màu tóc nhuộm. Phương pháp này giống như là phủ lớp nước bóng cuối cùng sau khi sơn móng tay vậy đó, và sẽ không gây hại gì cho tóc nhuộm vốn đang yếu

bạn nên để như vậy đi, vì nó vẫn đẹp mà, nhuộm lại nó lại không tốt cho tóc lắm đâu...thường 6 tháng hãy nhuộm lại bạn nhé...