Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

nấm da dầu,rụng tóc nhiều cần các mẹ giúp đỡ

chào các mẹ, các chị, em là nam ,16t, em xin đi thẳng vào vấn đề luôn, em thì đã bắt đầu rụng tóc khoảng 3 tháng nay r do thấy rụng cũng khá ít (khoảng 50 sợi/ngày) em cũng chẳng quan tâm mấy (do tâm lý là cứ nghỉ nó rụng rồi sẽ mọc lên lại) nhưng đến khoảng hơn 1 tuần nay thì nó rụng rất nhiều kèm theo cảm giác ngứa, nhiều gàu (đặc biệt khi vận động gây đổ mồ hôi và khi tóc ẩm thì ngứa kinh khủng luôn các mẹ ạ), thấy vậy em mới tới bv da liễu 1 lần (cách đây 2-3 ngày) thì bác sĩ có tư vấn là em bị ngứa da đầu (nhưng chắc là nấm da đầu rồi do đầu em cũng có nhiều mảng vảy ở trên da đầu có thể dùng móng tay cậy ra) rồi cho thuốc uống + dầu gội ketoplus, vậy là em về gội bằng dầu gội ấy thì nó rung tơi tả (50-60 sợi/ 1 lần gội mặc dù em ko dám chà mạnh mà chỉ xoa nhẹ tóc và dầu gội ketoplus này cũng ít bọt nữa xoa cả đầu mà chẳng thấy tí bọt),vậy các mẹ cho em hỏi là bệnh này có thể chữa khỏi ko ạ và hết rụng tóc được ko ạ (đầu em bắt đầu ngứa và xuất hiện nhiều mảng vảy gàu cách đây chỉ hơn 1 tuần) với lại dầu gội ketoplus này có hiệu quả ko ạ hay là nên chuyển sang nizoral (em thấy nhiều người sử dụng dầu gội này lắm).Dạo này em hoang mang lắm cứ nhìn vào từng sợi tóc cứ rụng mà buồn đứt ruột, vào lớp nhìn vào các đứa bạn đầu tóc dày và mượt nghĩ lại mình mà muốn khóc , sợ một ngày mình sẽ ko còn 1 cọng tóc nào cả . Mong các mẹ tư vấn cho em, cám ơn các chị, các mẹ trước

đi da liẽu ngay thôi mẹ a. phải trị cho bớt nấm trước cái đã.

Dùng dầu dừa đi em , lên mạng tìm hiểu về công dụng của dầu dừa hay bất ngờ . Con chị bị nấm đầu dùng hết đó

gọi bằng tinh dầu vỏ bưới đấu mẹ ,thấy nhiều người dùng ok đấy

Nâm da đầu hơi nguy hiểm đấy bạn, trị pải theo phương pháp mới có hiệu quả, cách tốt nhất là phải đi da liệu xét nghiệm và xem vùng da bị nấm do nguyên nhân gì cái đã.

tinh dầu vỏ bưởi thấy các chị ở co quan đang dùng, mẹ thử xrem có trị đu7ọc ko

nấm da đầu biểu hiện thế nào ạ, lâu lâu lờ lên thấy có vài miéng trắng nhỉ tí đó là gào hay nấm vậy các chị ?

đi a liêu càng sớm càng tốt nhé

nấm da đầu là da nguyên cớ nào vậy các chị?

nên đi khám bs, rồi chọn loại dầu gội nào phù hợp.