Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    mấy kiểu búi này đều dành cho tóc mỏng, hoặc tỉa và ngắn qua vai chút.
    Có kiểu nào cho tóc dày và dài không ạ? em thử mí kiểu này nó toàn tụt ra :Sad: trâm với kẹp ko chịu đc sức nặng của tóc :Sigh:

Thực ra trên youtube các bạn nào hướng dẫn búi tóc đều dùng vô số kẹp tăm và keo xịt tóc mà, chứ kẹp mỗi bằng trâm hay đồ búi tóc thì tóc cũng k để được lâu đâu. Mình từng mua cái WAS để búi tóc, cũng phải xịt thêm hair spray và dùng kẹp tăm tóc mới giữ được lâu, mặc dù tóc mỏng.
    Loại trâm cài tóc mà bạn ding_dang post lên thì ở HN bán ở Cây nấm nhỏ, mình đi mấy hàng bán buộc tóc cũng thấy bán nhiều. Loại trong clip của clovers1982 mình thấy cũng gần giống, nhưng đi mua đồ thì k để ý lắm.

Trên youtube có bạn này người Nhật cũng có nhiều kiểu đẹp lắm, mà tóc bạn ấy dày nên t chả bon chen được YouTube - binosusume's Channel

Em ở SG, cũng đi dạo vòng vòng mấy chợ rồi nhưng tìm chưa ra.
    Còn 1 link búi cho tóc dày, nhưng mầy kiểu này chắc dùng đi làm thích hợp hơn đi tiệc YouTube - How to use the Korean Elastic Hair Comb for Hair Styling!

oánh dấu . hay wa

oánh dấu.hay wa

hay wá, oánh dấu cái

Trích dẫn Gửi bởi clovers1982
    Link 1 số kiểu búi: YouTube - Ways to bun your hair
    Nhưng cây trâm cài đó e tìm chưa ra.
    Cái này trước mình mua ở Diamond, mình thấy mấy cửa hàng kẹp tóc ở mấy trung tâm thương mại trong Sài Gòn đều có. Mình có 2 cái, mấy năm trước mua khoảng 200k/cái. Mình chỉ dùng để làm mổi kiểu đầu tiên.

[QUOTE=dinh_dang;10869932]
    Mình mua ở chợ Bến Thành ,có nhiều mẫu đẹp 80k/cái...
    Nhưng loại của mình mấy cọng xiên qua bằng nhựa cứng..Nhưng to và khít, chứ ko mãnh , thưa như vậy..Cũng 5 cọng thôi. Hôm rồi đi Nhà sách thấy bán 150k ặc ặc...Nhưng mình để ý thấy nhiều cọng nhưng nhìn không cứng cáp..Mình nghĩ đừng mua loại này, sẽ mau gãy vì phải lận tóc xiên qua nó nữa...
    Loại bằng sắt này thì ko biết ở đâu bán nhỉ..

[QUOTE=Mẹ Ali;10889288]
    Trích dẫn Gửi bởi dinh_dang

Mình mua ở chợ Bến Thành ,có nhiều mẫu đẹp 80k/cái...
    Nhưng loại của mình mấy cọng xiên qua bằng nhựa cứng..Nhưng to và khít, chứ ko mãnh , thưa như vậy..Cũng 5 cọng thôi. Hôm rồi đi Nhà sách thấy bán 150k ặc ặc...Nhưng mình để ý thấy nhiều cọng nhưng nhìn không cứng cáp..Mình nghĩ đừng mua loại này, sẽ mau gãy vì phải lận tóc xiên qua nó nữa...
    Loại bằng sắt này thì ko biết ở đâu bán nhỉ..
    Đắt quá, mình mua chỉ có 40k loại đính nhiều cườm, 35 k loại đơn giản hơn he he h, bằng nhựa cứng, 5 chân đúng không, kiểu dáng y xì chợ bến thành,mình hôm trước mua 10 cái về cho mọi người trong nhà này....chợ kim biên, phải mua trên 5 cái mới có giá 40k và 35k nhé......