Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Khi mang bầu có nên để tóc dài

Các Mẹ ơi! khi mang bầu tóc dài có nên cắt ngắn không mấy Mẹ? Em nghe nói trước khi sanh nên đi cắt tóc để tóc ngắn cho tiện việc vệ sinh sau khi sanh. Có Mẹ nào rành trong lĩnh vực này tư vấn giúp em còn cách nào khác không vì cắt tóc dài tiếc lắm mấy Mẹ ạ!
    Cảm ơn mấy Mẹ nhiều nhé!

Em nghĩ chị nên cắt ngắn đi cho mát chị ạ! Trời này để tóc rũ rượi cũng chết mà buộc lên thì nặng đầu Nhất là lại đang bầu bí nữa chứ mệt mỏi lắm ý

hihi chị này giống e, tiếc tóc nên cứ để, ko cắt, dài đến thắt lưng luôn, còn dày và nhiều nữa chứ, nhưng vẫn để, chẳng sao, lúc ở cữ cứ thắt bím lên là gọn mà or là cột cao búi lên ^^
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

Không cắt. Mình bầu, sinh nở vẫn để dài. Tóc mình giờ cũng chạm lưng quần, dài đều nhau. Cứ hễ bầu với lại sinh nở mà cắt đi thì bao giờ dài lại được. Bạn mà tiếc thì không nên cắt nhé!

Nên cắt tóc cho gọn để tiện chăm sóc cho con sau khi sinh, đó cũng là cơ hội để bạn thay đổi mình!

Nếu chị thấy vướng víu, bất tiện thì cắt còn không cứ để chị ạ, em sinh con vẫn để tóc dài, với lại sau khi sinh tóc sẽ lau mọc lắm ạ

mình thấy nên cắt tóc cho thoải mái, nhất là mua này nóng kinh, mới sinh nở xong sức khỏe kém, bị ở cữ...nên cắt tóc là ok mẹ ạ.

Không cắt, nếu bạn để tóc dài đẹp, hợp thì cứ để chả sao, nóng bức thì tóc dài còn buộc túm được, chứ ngắn có khi còn nóng hơn ấy chứ

rút kinh nghiệm của em là đừng cắt tóc mẹ ạ. trước khi sanh cắt tóc gi7ò 5 tháng rồi tóc chưa dài ra đ7ược, buồn hết sức, đang hỏi các mẹ bên topic tóc giả nhờ chia sẽ cách nào để tóc dài ra nè.

Tóc mình dài gần đến thắt lưng, rất dày, từ ngày có bầu bỗng nhiên bị nhiều gàu hơn, tóc rất nhanh bị bẩn và ngứa. Ngày trước dùng head&shoulders là ok, cách 1 ngày 2 ngày không gội cũng ko sao. Giờ thì chào thua, gội nhiều da đầu khô cũng gàu mà cách ngày gội thì ngứa, gội xong thấy da đầu đỏ ửng. Nên mình cũng đang tính cắt tóc ngắn cho dễ chịu chứ dạo này phát điên với cái đầu, đến lúc đẻ ko đc gội đầu nữa chắc chết. Mình mới 4 tháng thôi. Nhưng cũng lại lo tóc lâu mọc lại. Mà mình định cắt ngắn hẳn í, gọi thế nào nhỉ, cắt mà ko buộc đc luôn. Ko biết có nên ko?

Các Chủ đề tương tự

1. Cột đèn sân vườn mang phong cách châu Âu
    Bởi haithuphuong91 trong diễn đàn Nội Ngoại Thất
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-14-2015, 02:37 PM
  2. Kiến Trúc mang phong cách cổ điển của công ty Hải Sơn
    Bởi lehan100 trong diễn đàn Nội Ngoại Thất
    Bài viết cuối: 07-07-2015, 10:48 PM
  3. Địa chỉ mua điều hòa cũ tại hà nội mang lại hiệu quả cao
    Bởi hdtuong trong diễn đàn Điện Tử - Điện Máy