Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: hỏi về lô hội

hỏi về lô hội

Hi các anh chị, em tìm hiểu trên mạng thấy lô hội có nhiều công dụng hay nên muốn mua về dùng thử nhưng có một vấn đề không biết lá lô hội có để lâu được không vì em sợ dùng một lần không hết bỏ lại phí , anh chị tư vấn giúp với ạ, em cảm ơn .
    p/s: nhà em không có tủ lạnh

lô hội ăn sống bổ kinh luôn đấy.

lô nghe đâu có cả 1 Cty lớn đấy

Lô hội mua về gọt vỏ, bỏ vào tí đá lạnh và ít đường ăn rất tốt cho sức khỏe.

Lô hội rất tốt. Có nhiều công dụng hữu ích. Lô hội có thể vừa làm thực phẩm dinh dưỡng tốt, làm chè lô hội vừa ngon vừa bổ. Lô hội còn có tác dụng dưỡng da. Nếu da tay bạn bị khô thì dùng lô hội kết hợp với dầu oliu xoa lên lòng bàn tay để tầm 5-7p rồi rửa sạch bằng nước ấm. Biện pháp này rất hiệu quả.

mua về gọt bỏ vào ngăn đá, sau đó đem ra để sữa chua vào ăn ngon tuyệt luôn áh, chứ dùng làm đẹp thì ko hết nổi 1 lá đâu

lô hội ăn ngán kinh à, nó nhớt nhớt khó nuốt kinh luôn

Lô hội rất tốt và lành tính. Nhưng em được biết là nếu ăn nhiều quá thì sẽ rất khó có con sau này đó. Tốt nhất là cái gì cũng phải ăn chừng mực thôi hà.

hiện nay lô hội hay được bán bằng cách xoay rồi bỏ vào chai đông lạnh mà các cửa hàng đang bán. minh khuyên là không nên mua mấy chai này về uống, rất nguy hiểm hiểm

lô hộ bạn để lâu cũng được nữa, nhà mình có trồng cây này nên biết, bị gẫy lá hoài đem vào để chỗ mát cũng được mấy ngày không bị hư