Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

Bí quyết đơn giản để có mái tóc xoăn lọn cực đẹp tại nhà

Bạn chỉ cần nước, gel vuốt tóc, lược và những chiếc lô là đã có thể biến tóc thẳng thành mái tóc xoăn lọn cực đẹp.Bạn không tin đúng không? Nhưng điều đó hoàn toàn có thể xảy ra. Bắt đầu nhé: Bước 1: Chải quả mái tóc của bạn sau đó làm ướt chúng bằng bình xịt nhé. Bước 2: Vuốt gel lên mái tóc sau khi đã được làm ướt của bạn, nhớ vuốt tóc thật nhiều để gel phân tán đều trên tóc của bạn nhé. Bước 3: Dùng những chiếc lô xinh xắn cuốn từng lô nhỏ để tạo nên những lọn tóc xoăn nào. Bạn có thể cuốn vào hoặc ra nhưng thống nhất trong tất cả các lọn tóc đấy nhé. Bước 4: Nếu không gấp, bạn nên để tóc cuốn lô qua đêm, còn nếu bạn không có thời gian, hãy để nguyên như thế ít nhất là nửa tiếng nhé. Sau thời gian chờ đợi, hãy từ từ gỡ từng lọn tóc ra nhé. Bước 5: đây chính là bí quyết mà mình muốn bật mí với bạn, hãy dùng lược đánh rối phần đuôi tóc hay bất kể chỗ nào mà bạn muốn có độ phồng nhé, những lọn tóc xoăn sẽ bồng bềnh như bạn vừa ra tiệm uốn tóc. Bạn sẽ ngạc nhiên với kết quả có được cho mà xem.

Cám ơn bí quyết của riêng mẹ nhé.

Mẹo làm tóc bồng bềnh tự nhiên không cần uốn
    Tết tóc trước khi đi ngủ, búi xoắn hay cuốn lô... là cách đơn giản, tạo kiểu cho mái tóc mà không gây hư tổn.
    Mái tóc xoăn bồng bềnh luôn đem đến vẻ đẹp quyến rũ và sang trọng cho các bạn gái. Tuy nhiên, hóa chất và nhiệt độ trong khi uốn có thể làm hư tóc là nguyên nhân khiến nhiều bạn ngần ngại lựa chọn kiểu tóc này.
    Thực ra, chẳng cần nhờ cậy đến những tác động nhiệt nguy hại đó thì bạn vẫn hoàn toàn có được mái tóc tươm tất và quyến rũ như ý. Hãy cũng tham khảo 4 gợi ý để sở hữu mái tóc bồng bềnh tự nhiên vừa đẹp lại chẳng hề tổn hại chút nào nhé!
    Tóc tết
    Kiểu tóc tết luôn là sự lựa chọn thông minh của những quý cô trẻ trung, năng động để sở hữu mái tóc như ý muốn của các nàng. Và tuyệt vời nhất là kiểu tóc này cũng cực kỳ dễ tính khi chẳng cần bất cứ viện trợ nào từ các loại máy móc hại tóc. Bạn có thể điệu đà với mái tóc tết trẻ trung, năng động.
    Cách thực hiện: Sau khi xả tóc thật sạch, dùng máy sấy khô tóc đến khoảng 80%, sau đó sử dụng keo xịt tóc để tạo kiểu. Dùng ngón tay nhẹ nhàng chia tóc làm hai phần, sau đó tết 2 phần tóc đó như bình thường. Ngày hôm sau thức dậy, gỡ nhẹ phần tóc tết ra, bạn sẽ hài lòng với kiểu tóc xoăn nhẹ nhàng của mình.
    Chỉ với các bước đơn giản, bạn đã có một kiểu tóc không quá cầu kỳ nhưng mái tóc xoăn luôn có một sức hút mạnh mẽ không chỉ với người sở hữu nó mà ngay cả người đối diện với nó. Bạn có thể làm nổi bật thêm bằng cách đính bông hoa vào búi tóc.
    Búi xoắn tóc
    Búi xoắn tóc là phương pháp được nhiều bạn gái lựa chọn để sở hữu mái tóc xoăn bồng bềnh tự nhiên. Biện pháp này không những bảo vệ tóc khỏi nhiệt hại tóc mà còn không tốn chút thời gian nào của chị em.
    Cách thực hiện: Sau khi gội sạch tóc, sấy khô nửa đầu, sử dụng bọt tạo kiểu tóc và dùng một chút kem dưỡng tóc phủ đều cho mái tóc mượt mà. Hãy xoắn tóc và búi lên cao đủ để thoải mái khi đi ngủ. Sáng hôm sau dậy gỡ tóc và dùng keo xịt cố định, bạn đã có mái tóc bồng bềnh cực đẹp.
    Cuốn lô
    Đây là sản phẩm khá quen thuộc vì sự xuất khá lâu của chúng trên thị trường. Lô uốn tóc khá dễ thực hiện nên rất được ưa chuộng ở khắp nơi trên thế giới. Thời điểm lý tưởng để cuốn lô là khi tóc đã khô được 80% hoặc tóc của ngày thứ 2 gội đầu.
    Cách thực hiện: Bạn để tóc ẩm, chia thành lọn tóc nhỏ và cuốn tóc vào phần lõi của lô, kẹp lại để từ 20 đến 30 phút cho tóc có bôi gel tạo kiểu. Dùng máy sấy cho tóc nhanh vào nếp và giữ nếp lâu hơn. Nếu bạn không muốn dùng gel tạo kiểu, thì có thể cuốn lô trước khi đi ngủ (có loại lô mềm nhé), sáng ngủ dậy là bạn đã có mái tóc xoăn bồng bềnh quyến rũ.
    Bộ uốn tóc không dùng nhiệt
    Đây là sản phẩm mới xuất hiện mấy năm gần đây, dễ dàng sử dụng, tiện lợi hơn so với lô uốn tóc. Điểm nổi bật của bộ cuốn tóc không dùng nhiệt là dù tóc dài hay ngắn đều có thể sử dụng.
    Cách thực hiện: Chải tóc cho mượt mà và bắt đầu quấn tóc vào bộ cuốn tóc, lưu ý bạn đừng quên xịt gel trước khi thực hiện. Để khoảng 20 phút, sau đó gỡ bộ cuốn nhẹ nhàng và xếp lọn tóc thuận chiều. Tiếp đến bạn có thể đánh rối phần chân tóc để tóc thêm bồng bềnh. Xịt gel lần cuối để cố định hướng tóc mà bạn mong muốn. Sóng tóc xoăn lọn to hay nhỏ phụ thuộc lượng tóc mà bạn chia ra. Muốn sóng nhỏ thì lấy ít tóc, lọn to lấy nhiều tóc hơn.

Các ní quyết này đơn giản mà dễ thực hiện nè

Mẹ sắm cái kẹp mini tự kẹp cũng được đó

kẹp hại tóc lắm, ngày xưa e dùng kẹp miết mà tóc e bị nhũn luôn. Sau này e toàn dùng lô để tối đến sáng, sáng dậy tóc xoăn tít luôn, trộm vía tóc e cũng dễ

Tóc em cứng rễ tre không biết lô nó có thành không nhỉ

cám ơn thông của mẹ nhiều nha.

Trích dẫn Gửi bởi Khankhanh
    Tóc em cứng rễ tre không biết lô nó có thành không nhỉ
    Đâu phải tóc nào uốn cũng đẹp đâu mẹ. Nếu tóc mẹ mà cứng thì theo bản thân t thì tóc thẳng rất đẹp và nữ tính.t thì theo quan điểm không cần bắt kịp xu hướng nhưng nên chọn cho mình 1 phong cách thực sự đẹp và hợp với mình

Trích dẫn Gửi bởi botngot
    kẹp hại tóc lắm, ngày xưa e dùng kẹp miết mà tóc e bị nhũn luôn. Sau này e toàn dùng lô để tối đến sáng, sáng dậy tóc xoăn tít luôn, trộm vía tóc e cũng dễ
    hiii2. Mình cũng thế dùng máy hại tóc lắm mình nên dùng lô và chăm sóc tóc tí cho nó khỏe là ok. Người ta bảo cái răng cái tóc là góc con người mà. . Nhìn mái tóc người ta biết được số sướng hay khổ nên dừng để nó sơ xác quá

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x
    Bởi nhuphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 12:10 AM