Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

Nếu mà chị đi ép tóc thì sẽ rụng nhiều lắm đấy, em ép xong muốn rụng hói cả đầu đấy hichic

Trích dẫn Gửi bởi mE yEu Be SuSu
    Mình sinh bé được 2 tháng rùi, k bít đã có thể đi ép và nhuộm tóc được chưa nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình bít với...
    Nếu bạn cảm thấy hoàn toàn khoẻ mạnh, thì đi làm đẹp được rồi đấy:Battin ey:. Tớ nghĩ đây cũng là liệu phảp tinh thần rất hiệu quả, giúp cho các bà mẹ vui hơn và vì vậy mà ...chăm con cũng tốt hơn:Smiling:!
    (Hồi sinh bé xong, hơn 1 tháng là tớ đã bình thưòng rôi: làm đẹp, tóc tai, quần áo v.v... Nói chung, chỉ 1 tháng đầu là kiêng khem thôi, sau đó cố gắng hoà nhập lại với cuộc sống bình thưòng càng sớm càng tốt, dỡ buồn chán và ụ ị người! Kiêng khem quá cũng không hay).

mình cũng giống mẹ cherry, hết 1 tháng là mình quậy tới bến như kiểu trả thù đời 9 tháng mang bầu xấu xí với 1 tháng nằm ổ hay sao ý. Khi con khoảng gần 3 tháng, mình đã nhuộm tóc, còn highlight nữa. Thấy mọi nguoiwf bảo ko kiêng khem thì thế này thế nọ, quả thực mình chưa bị gặp hậu quả nào, kể cả bảo bị rụng tóc, tớ ko bị rụng gì cả mặc dù từ hồi đẻ xong nào là nhuộm, highlight, rồi tẩy tóc, rồi nhuộm lại, bây giờ thì vừa nhuộm vừa light, hành hạ đầu tóc hơi bị kinh, tóc chỉ có bị xơ đi (can cái tội tẩy tóc) chứ ko bị rụng. Các mẹ cứ yên tâm mà làm đẹp nhé.

Mình cũng nhuộm và ép tóc lúc bé gần 3 tháng...hihi, chắc chả sao đâu. Mẹ đẹp thì mới yên tâm chăm con chứ, mẹ mà xấu xí như hồi bầu bí và hồi ở cữ tháng đầu thì chả ai yên tâm công tác được cả:Laughing::Laughing:

Hihi, cảm ơn các mẹ nhé. Thế là yên tâm đi làm đẹp được rùi.

Mình thì có ý kiến ý cò thía này: Hồi mình sinh cu Pốp, sau khoảng 3 tháng đi cắt tóc cũng có hỏi bác thợ về chuyện này vì mình muốn ép tóc, nhưng bác ấy nói nên chờ ngoài 6 tháng với lý do (với cá nhân mình nhé, vì nhiều mẹ sinh xong tóc không rụng nhiều như mình, :Battin ey:
    1/ tóc mình đang rụng, tóc con đang mọc lởm chởm, nếu ép lúc đó thì 1 thời gian ngắn tóc con mọc lên là coi như hòa;
    lý do thứ 2: tóc sau khi sinh con cũng như người mình, vẫn còn yếu -> chưa nên dùng hóa chất để làm nó yếu thêm;
    lý do thứ 3 (mà cũng chưa chứng minh được): là sợ hóa chất trong quá trình ép (có thể dính da đầu do sơ xuất của thợ) có thể ảnh hưởng đến sữa cho con.
    Thía là mẹ cháu stop vụ làm đẹp, chỉ cắt tóc ngắn cho gọn và ... chờ đợi ngày đẹp lên, .

Trích dẫn Gửi bởi papai2003
    Mình thì có ý kiến ý cò thía này: Hồi mình sinh cu Pốp, sau khoảng 3 tháng đi cắt tóc cũng có hỏi bác thợ về chuyện này vì mình muốn ép tóc, nhưng bác ấy nói nên chờ ngoài 6 tháng với lý do (với cá nhân mình nhé, vì nhiều mẹ sinh xong tóc không rụng nhiều như mình, :Battin ey:
    1/ tóc mình đang rụng, tóc con đang mọc lởm chởm, nếu ép lúc đó thì 1 thời gian ngắn tóc con mọc lên là coi như hòa;
    lý do thứ 2: tóc sau khi sinh con cũng như người mình, vẫn còn yếu -> chưa nên dùng hóa chất để làm nó yếu thêm;
    lý do thứ 3 (mà cũng chưa chứng minh được): là sợ hóa chất trong quá trình ép (có thể dính da đầu do sơ xuất của thợ) có thể ảnh hưởng đến sữa cho con.
    Thía là mẹ cháu stop vụ làm đẹp, chỉ cắt tóc ngắn cho gọn và ... chờ đợi ngày đẹp lên, .
    Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn, hồi con mình gần một tuổi mình mới quyết định đi ép lại tóc vậy mà hôm đó về cho con bú bị dị ứng khắp người, khổ thân lắm. Mình cứ ân hận mãi. Nếu mẹ nào không cho con bú thì vô tư hơn.

Đang ở
    33 Nguyễn Văn Linh, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
    Theo các mẹ thời xưa thì nên để qua 6 tháng hãy làm đẹp bạn à!

Mình nghĩ mẹ nên để qua 3 tháng đầu sau sinh rồi làm cho chắc. hj

Các Chủ đề tương tự

1. Địa chỉ ép và nhuộm đẹp cho sinh viên
    Bởi phunhuanhcmc trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 10-17-2013, 08:27 AM