Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

có nên làm đầu xoăn ko?

Trích dẫn Gửi bởi hang_xn2
    các mẹ kinh nghiệm đầy mình trên WTT ơi cho mình hỏi có ai đã và đang sở hữu đầu xoăn cho mình hỏi là có nên làm đầu xoăn ko? Mình đang để tóc ép và nhuôm hơi nâu nay muốn tự làm mới mình một tí
    Em cũng đang có ý tưởng như chị. Nhưng em đang băn khoăn. Vì thứ nhất là em đang mang bầu(tháng thứ 4) nên nếu làm xoăn thì cũng ko được nhuộm, mà ko nhuộm thì chẳng còn đẹp nữa. Thứ 2 là tóc của em mỏng lắm, chỉ băng 1/2 so với bình thường thôi, nhưng tóc em lại rất thẳng và mềm, màu lại hơi nâu (nhìn gần như tóc ép và nhuộm vậy). Em ko biết nếu làm xoăn thì có dc ko. Tuy nhiên dạo này em thấy thích tóc soăn thế, với lại gần tết rồi, cũng muốn thay đổi một tí để diện tết.

Hi hi, mình mới làm đầu xoăn đây, xếp mình lần đầu tiên nhìn thấy nói: Em ơi nhìn em anh giật mình, cứ tưởng U40 nào. Hu hu, hôm sau mình cho nó duỗi luôn. Chắc tại mình không hợp, với lại k dám nhuộm nâu. Chứ nhiều người làm trông xinh lắm.

Hihi, Minh lam dau xoan duoc nua nam roi day.
    Lam xoan la phai nhuom moi do gia. Ban dau lam xong thay gia kinh khung, nhung co ve yeu hon. Hai tuan truoc di lam lai toc de cho tet, ep thang thu ra thay o chap nhan duoc the la lai lam xoan. Gio thi minh yeu toc xoan rui.
    Chuc vui ve ,

Nếu không có thời gian Gel giếc hay sấy siếc thì em nghĩ các mẹ nên từ bỏ ý định đó đi ạ. Hơn nữa, làm 1 quả đầu xoăn thì fải thêm fụ fí là nhuộm tóc, cùng với nó là dùng dầu gội dành to tóc nhuộm, chưa kể hàng trăm thứ bà dằn khác. Cam đoan là các mẹ ko có người giúp vc, có con nhỏ thì sáng dậy cuống cuồng chả kịp làm gì đâu. Y hệt như con bạn mình vậy làm xoăn + nhuộm chưa đc 1 tháng, chưa kịp khấu hao hết 1tr tổng cộng, đã vội đi duỗi lại tóc. KQ là tóc xơ xác cánh bèo.
    Thà bỏ ra 10' trc khi ngủ cuốn lô và sấy nhẹ qua lô, sáng hôm sau, nếu có thời gian thì làm "nóng" lại cuộc tóc, bỏ lô ra các mẹ có mái tóc sóng sánh và lọn to, đẹp tự nhiên, mà vẫn óng ánh, lại ko bị già. (Hôm nào thích đổi mình toàn làm cách này thôi )

EmCun oi, cho mình hỏi là muốn mua lô thì mua ở đâu?

Trích dẫn Gửi bởi MeBob0710
    EmCun oi, cho mình hỏi là muốn mua lô thì mua ở đâu?
    Mình ra Xuân Thủy hoặc Hà Xuân ý, mua lô nhựa hoặc mút, cái gì cũng có hết, nó sẽ hỏi cỡ to hay nhỏ, nếu mẹ cháu thích búp to thì mua lô to, xong rồi sắm thêm mấy cái kẹp mỏ vịt nữa, để chia tóc cho dễ và kẹp yên vị (giống như cửa hàng làm tóc nó hay chia tóc ra thành từng mảng 1 lúc cắt tóc cho mình ý) thì lọn sẽ đều và đẹp hơn.
    Làm cái lô này ngán nhất là cuốn lô ở đằng sau đầu, vì tóc mình dài mà, lại ko có "mắt" đằng sau nên toàn phải áng chừng, mệt lắm. Đâm ra nếu có em gái hoặc em chồng thì nhờ cô ý cuốn cho phía sau, nếu không thì tự loay hoay cũng đc, như em thì em cuốn đằng trc như bt, nhưng đằng sau thì lại theo kiểu búp cong chiều thẳng đứng, anyway trông cũng cute lắm

Làm xoăn trông rất quyến rủ các mẹ à ! là phụ nữ ai mà ko thích chứ !!!

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x
    Bởi nhuphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 12:10 AM