Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Da đầu dầu nên dùng loại dầu xả, dầu gội nào tốt không bị bết dính lại mà khô và mềm tóc :D

Tóc e là tóc uốn xoăn nhưng da đầu e bị nhờn nhưng nếu không dùng dầu xả thì đuôi tóc sẽ rất khô và nhanh chẻ ngọn. E muốn hỏi dùng dầu xả Dove, Sunsilk, Pantene, loại nào tốt cho da đầu nhờn. Ngoài 3 loại dầu xả trên mọi người có thể tư vấn cho e dùng loại dầu xả nào cho tóc và để tóc được khô, mềm mượt mà không bị bết lại vì tóc e là tóc dầu.
    E thấy trên có nhiều người nói là ủ tóc bằng dầu oliu với chanh (nhiều người nói tốt không bị dầu, mượt và mềm tóc nhưng đối vs da đầu nhờn thì thế nào) và còn sử dụng dầu oliu bằng cách khác v..v... nhưng mà sử dụng dầu oliu có bết tóc k? Và đối vs da đầu nhờn thì sử dụng đc k. Sử dụng lượng dầu oliu như thế nào ủ tóc vs dầu oliu trước hay sau khi gội đầu và có dùng dầu xả nữa k vậy?
    Đối vs da đầu nhờn thì dùng loại dầu gội nào là tốt.
    Mọi người hãy giúp e với e cảm ơn rất nhiều

Bạn thừ dùng dầu gội BC bonacure của thằng Schwakopf thử xem, của Đức, cỡ 125k 1 chai, xài k bị nhờn tóc và giúp tóc bồng bềnh nữa, còn dầu xả thì cứ dùng của sunsill hay pantene gì cũng đc, nhớ xả thừ thân đến ngọn tóc thui nhé! chỉ cần dầu gội ok thì dầu xả k thành vấn đề rùi!

Cái hiệu bạn nói có giúp tóc không bị rụng không nhỉ???

nó cũng giúp lượng tóc rụng ít đi đó bạn, mà ko bị ngứa da đầu nữa...

Bạn dùng Prosse của Nhật đi, cái này giờ đang hot đấy, đùng ok lắm

Trích dẫn Gửi bởi huongmuadong
    tóc e là tóc uốn xoăn nhưng da đầu e bị nhờn nhưng nếu không dùng dầu xả thì đuôi tóc sẽ rất khô và nhanh chẻ ngọn. E muốn hỏi dùng dầu xả dove, sunsilk, pantene, loại nào tốt cho da đầu nhờn. ngoài 3 loại dầu xả trên mọi người có thể tư vấn cho e dùng loại dầu xả nào cho tóc và để tóc được khô, mềm mượt mà không bị bết lại vì tóc e là tóc dầu.
    e thấy trên có nhiều người nói là ủ tóc bằng dầu oliu với chanh (nhiều người nói tốt không bị dầu, mượt và mềm tóc nhưng đối vs da đầu nhờn thì thế nào) và còn sử dụng dầu oliu bằng cách khác v..v... Nhưng mà sử dụng dầu oliu có bết tóc k? Và đối vs da đầu nhờn thì sử dụng đc k. Sử dụng lượng dầu oliu như thế nào ủ tóc vs dầu oliu trước hay sau khi gội đầu và có dùng dầu xả nữa k vậy?
    đối vs da đầu nhờn thì dùng loại dầu gội nào là tốt.
    Mọi người hãy giúp e với e cảm ơn rất nhiều :d
    sẽ hết dầu nhưng bạn có tin mình k mới la vd . Ban vao xemmoi n.g noi j ve san pham joico va goldwell ..2 san pham nay trị dầu cực đỉnh luôn

Bạn dùng gội sunsilk chai nhỏ màu vàng, mình dùng thấy rất ok.

Tóc bạn là dạng tóc hỗn hợp : ở chân tóc nhờn do da đầu tăng tiết bã nhờn nhưng ngọn tóc khô chẻ ngọn do bạn sấy, duỗi, nhuộm hay uốn ép quá nhiều. Dầu gội mới dưỡng tóc còn dầu xả điều hòa theo cơ chế điện tích âm dương và có hại cho da đầu bạn à. Với tóc bạn nên điều trị bằng cách dùng dầu gội thích hợp và dùng dầu argan nguyên chất dưỡng da đầu, điều tiết nhờn và nuôi chân tóc bóng khỏe từ gốc, tránh uốn duỗi ép quá nhiều. Bạn muốn nhanh nhất thì cắt bớt phần đuôi tóc chẻ ngọn, sử dụng dầu argan nguyên chất xoa vào chân tóc lúc da đầu ẩm và sạch mỗi đêm không gội lại hoặc dùng argan với trái bơ làm mặt nạ ủ tóc 30 phút, 2 lần 1 tuần. Mình tin tóc bạn sẽ hồi phục nhanh và dài lâu.

Trích dẫn Gửi bởi mebemuoi91
    sẽ hết dầu nhưng bạn có tin mình k mới la vd . Ban vao xemmoi n.g noi j ve san pham joico va goldwell ..2 san pham nay trị dầu cực đỉnh luôn
    tóc mình cũng giống tóc bạn dó,nhưng dạo này mình dùng thử dầu gội của spa đó nên tóc khoẻ hẳn và mình ko sài thêm dầu xả và dầu gội khác nữa,chỉ chuyên spa thôi nên cải thiện tóc lắm bạn hãy thử xem

[QUOTE=hanhtrinhtraitim;30389690]tóc mình cũng giống tóc bạn dó,nhưng dạo này mình dùng thử dầu gội của spa đó nên tóc khoẻ hẳn và mình ko sài thêm dầu xả và dầu gội khác nữa,chỉ chuyên spa thôi nên cải thiện tóc lắm bạn hãy thử xem[/QUOTE
    tiên nao cua dấy ma bạn bảo sao ma ca sĩ ng mẫu diên viên lam tóc suôt ma tóc họ vân đep