Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

Mình rất ít khi làm móng, như vậy có vấn đề gì không?

Từ nhỏ tới lớn, mình không có ra tiệm làm móng bao giờ. Lần đầu tiên làm là đi offline với Làm Điệu. Có nhiều người nói với mình là đừng có cắt da, làm móng vì đã làm một lần là phải làm hoải, không thôi da khóe sẽ xấu lắm. Mình băn khoăn không biết có đúng không?
    Với lại dạo này móng của mình hay bị tách ra thành nhiều lớp giống như lớp giấy carton có nhiều tầng vậy đó. Vậy móng của mình đang gặp vấn đề gì vậy chuyên gia?

Trích dẫn Gửi bởi MeiLe
    Từ nhỏ tới lớn, mình không có ra tiệm làm móng bao giờ. Lần đầu tiên làm là đi offline với Làm Điệu. Có nhiều người nói với mình là đừng có cắt da, làm móng vì đã làm một lần là phải làm hoải, không thôi da khóe sẽ xấu lắm. Mình băn khoăn không biết có đúng không?
    Với lại dạo này móng của mình hay bị tách ra thành nhiều lớp giống như lớp giấy carton có nhiều tầng vậy đó. Vậy móng của mình đang gặp vấn đề gì vậy chuyên gia?
    Bạn MeiLe đừng lo ngại việc làm móng quá, khi bạn làm móng có thể nói với người làm móng đừng móc khóe, chỉ làm da thì móng của bạn vừa sạch sẽ mà bàn tay trông cũng xinh đẹp hơn nhé. Và về trường hợp móng của bạn đang gặp vấn đề về độ chắc khỏe, bạn có thể ngâm móng vào trong dung dịch nước cam khoảng 10 phút sau đó rửa sạch, và uống ít nhất 8-10 ly nước mỗi ngày vừa tốt cho móng và sức khỏe làn da của bạn nữa nha