Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

EL thì em chưa thử, OPI thì em xài rồi, hic ở vn mình bán mắc muốn chết, còn ở bên mỹ người nhà làm nail nói chai OPI mua sỉ chưa wá $5 nữa, em xài OPI khg hợp hay sao á, bị vàng khè móng, sau này dưỡng chanel lại cả năm móng mới đẹp lại,em thấy sơn Chanel và YSL là tốt và khá đẹp, OPI thì màu bền, nhiều màu để lựa nhưng chất lượng thì +_+!dior cũng tốt nhưng sơn rất mau đặc mà lại khg có nước pha hichic :Sad:

Ở VN thì gái mua EL hay O.P.I cũng được. đừng mua mấy cái như Loreal ( vì là made in người Hoa nên chán khủng khiếp he he) hay Bonjois ( đắt so với chất lượng). EL thì phải nói kiểu dáng chai cực đẹp, trông cứ như cục kim cương ý, nhìn phát mê nhưng màu sắc ko phong phú bằng O.P.I vì dĩ nhiên ko pro bằng, chổi của EL rất thích, sơn cũng mau khô nữa, gái chọn ngọc trai 804 ý, đi làm rất hợp mà ra nắng thì lung linh ko ai bằng. O.P.I thì màu sắc đa dạng phong phú nhưng chổi hơn chán, quét ko khéo sẽ thành những vệt dài trên móng. Muốn giữ lâu thì dùng base coat và top coat, bảo đảm phải đến 2 tuần ko bong sơn với điều kiện ko nhúng tay vào làm gì. Ngoài ra thì tụi O có cái sơn làm từ vụn kim cương phải gọi là đẹp mê hồn gái ạ, lóng lánh dã man, nhất là màu tím, nhìn xẹc xi đừng hỏi. Tuy nhiên ko hiểu sao cái lọ top coat em thấy bị đặc lại rất nhanh nên em ghét. Một cái nữa em cũng ghét là chai remover của nó mùi rõ kinh, chán hơn The face shop nhiều mặc dù đắt gấp 3, hic hic em thích remover của TFS kinh khủng, rẻ mà tốt vậy mà tụi nó sập tiệm làm em giờ chẳng có gì mua.

Trích dẫn Gửi bởi pinkilicious
    Ở VN thì gái mua EL hay O.P.I cũng được. đừng mua mấy cái như Loreal ( vì là made in người Hoa nên chán khủng khiếp he he) hay Bonjois ( đắt so với chất lượng). EL thì phải nói kiểu dáng chai cực đẹp, trông cứ như cục kim cương ý, nhìn phát mê nhưng màu sắc ko phong phú bằng O.P.I vì dĩ nhiên ko pro bằng, chổi của EL rất thích, sơn cũng mau khô nữa, gái chọn ngọc trai 804 ý, đi làm rất hợp mà ra nắng thì lung linh ko ai bằng. O.P.I thì màu sắc đa dạng phong phú nhưng chổi hơn chán, quét ko khéo sẽ thành những vệt dài trên móng. Muốn giữ lâu thì dùng base coat và top coat, bảo đảm phải đến 2 tuần ko bong sơn với điều kiện ko nhúng tay vào làm gì. Ngoài ra thì tụi O có cái sơn làm từ vụn kim cương phải gọi là đẹp mê hồn gái ạ, lóng lánh dã man, nhất là màu tím, nhìn xẹc xi đừng hỏi. Tuy nhiên ko hiểu sao cái lọ top coat em thấy bị đặc lại rất nhanh nên em ghét. Một cái nữa em cũng ghét là chai remover của nó mùi rõ kinh, chán hơn The face shop nhiều mặc dù đắt gấp 3, hic hic em thích remover của TFS kinh khủng, rẻ mà tốt vậy mà tụi nó sập tiệm làm em giờ chẳng có gì mua.
    Nàng cho tớ hỏi ngoài HN mua EL ở đâu vậy? EL có phải Estee Lauder không vậy nàng?

Cảm ơn hai bạn Pink nha :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Trích dẫn Gửi bởi pinkkitty
    EL thì em chưa thử, OPI thì em xài rồi, hic ở vn mình bán mắc muốn chết, còn ở bên mỹ người nhà làm nail nói chai OPI mua sỉ chưa wá $5 nữa, em xài OPI khg hợp hay sao á, bị vàng khè móng, sau này dưỡng chanel lại cả năm móng mới đẹp lại,em thấy sơn Chanel và YSL là tốt và khá đẹp, OPI thì màu bền, nhiều màu để lựa nhưng chất lượng thì +_+!dior cũng tốt nhưng sơn rất mau đặc mà lại khg có nước pha hichic
    Chắc Pinkkitty không ở VN. Mình ở Vn nên chẳng biết mua sơn Chanel và YSL ở đâu nữa. Muốn mua lọ Base YSL mà đi kiếm trong Parkson cũng không thấy. Khổ thế đấy:Smiling:
    Trích dẫn Gửi bởi pinkilicious
    Hehe, hôm qua vô đọc vội nên ko comment. Sáng nay nghe theo lời khuyên của bạn Pink mình đã rước đủ bộ O.P.I về, bao gồm: nước Ph cân bằng cho móng, Base, 1 lọ sơn tay, 1 lọ sơn chân, Top coat. Tổng chi phi gần 1 triệu dù đã có mấy món được giảm giá. Huhu, tiếc tiền quá đi nhưng nghe mấy em bán hàng dẻo miệng thấy cái gì cũng cần nên ôm hết. Mình lôi ra thử thì thấy đúng là chổi của O.P.I hơi chán. Thôi chắc lại rước thêm 1 bạn EL để mình tập sơn. Còn mấy bạn O.P.I chắc bê ra tiệm cho mấy em làm móng sơn dùm:Smiling:. Cái sơn vụn kim cương công nhận đẹp mê hồn như lời gái Pink nhưng mình thấy nó có vẻ hợp với tiệc tùng hơn:Smiling:

Trích dẫn Gửi bởi kitty 2110
    Nàng cho tớ hỏi ngoài HN mua EL ở đâu vậy? EL có phải Estee Lauder không vậy nàng?
    EL là Estee Lauder đó nàng ah. Còn địa chỉ mua EL ở HN thì mình ko rành nhưng chắc trong Parkson có đó bạn ah

Trích dẫn Gửi bởi HoaHongTieuMuoi
    Cảm ơn hai bạn Pink nha :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Hehe, hôm qua vô đọc vội nên ko comment. Sáng nay nghe theo lời khuyên của bạn Pink mình đã rước đủ bộ O.P.I về, bao gồm: nước Ph cân bằng cho móng, Base, 1 lọ sơn tay, 1 lọ sơn chân, Top coat. Tổng chi phi gần 1 triệu dù đã có mấy món được giảm giá. Huhu, tiếc tiền quá đi nhưng nghe mấy em bán hàng dẻo miệng thấy cái gì cũng cần nên ôm hết. Mình lôi ra thử thì thấy đúng là chổi của O.P.I hơi chán. Thôi chắc lại rước thêm 1 bạn EL để mình tập sơn. Còn mấy bạn O.P.I chắc bê ra tiệm cho mấy em làm móng sơn dùm:Smiling:. Cái sơn vụn kim cương công nhận đẹp mê hồn như lời gái Pink nhưng mình thấy nó có vẻ hợp với tiệc tùng hơn:Smiling:
    Uh, cái vụn kim cương đó lóng lánh quá nên đi làm thì hơi nổi gái ạ, gái dùng mấy cái màu hồng nhạt hay silver đi làm là ngon nhất. Tớ đang ở nhà mami an dưỡng nên ko đọc code cho gái được. Hic hic tụi O bi giờ ko cho test nữa nên ghét lắm cơ mà thỉnh thoảng vớ phải em SA dễ tính vẫn được test như thường:Laughing:

E đng dùng sơn móng của EL đây. Sao mà e dùng thấy chán thế nhỉ? Mầu thì e thấy đẹp lắm, nhưng ghét cái chổi sơn kinh khủng, sơn lên ko đều tí nào, hay bị lem. Case thì xinh khỏi nói rùi.

các mẹ giúp em với. em sơn móng chân ngoài hàng chẳng hiểu họ sơn bằng sơn gì mà bây giờ lau bằng axeton nhưng không hết được màu ở móng chân gì cả. em sơn màu xanh tím mà bây giờ lau không sạch được, nó cứ còn màu nhờ nhờ gần như màu xanh metylen ở chân ấy nhìn kinh lắm. có mẹ nào có cách nào giúp em lau sạch với ạ. Thank các mẹ trước nhé

sơn O.P.I giá khỏang 110k có mắc ko mấy chị
    sơn O vụn kim cương có code bao nhiêu ạ?

Các Chủ đề tương tự

1. Vì sao nên trang bị đồng phục bảo hộ lao động
    Bởi truongseoer trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-11-2015, 11:27 PM
  2. Làm tóc đẹp ở Nha Trang
    Bởi dochoiembe.com.vn trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 10-20-2014, 05:19 PM
  3. Có mẹ nào biết có trang web nào thử kiểu tóc không ạ?
    Bởi nguyenthilananh11589 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-28-2014, 11:47 PM
  4. 11 kiểu tóc đuôi ngựa thời trang hot nhất hiện nay
    Bởi hoanhminh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-26-2014, 05:04 PM