Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

[Hỏi] Cách nào giảm thiểu vàng móng?

Chuyên gia và các chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi: em hay sơn màu đậm như đỏ đậm, đen, tím than...tuy nhiên dạo này cũng hay ngại vì mấy màu này đẹp, nhưng làm móng vàng quá, và bị khô nữa, có cách nào giảm thiểu vàng móng khi sơn mấy màu đậm không ạ?
    Để giảm thiểu vàng móng khi sơn các màu đậm, bạn đừng bao giờ bỏ qua bước sơn dưỡng trước khi phủ sơn màu cho móng. Bạn có thể dùng loại sơn Base Coat của OPI. Một lưu ý khác là bạn không nên để sơn trên móng lâu hơn 5 ngày nhé. - Chuyên gia đại diện nhãn hàng OPI trả lời -

Trích dẫn Gửi bởi raineelovely
    Chuyên gia và các chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi: em hay sơn màu đậm như đỏ đậm, đen, tím than...tuy nhiên dạo này cũng hay ngại vì mấy màu này đẹp, nhưng làm móng vàng quá, và bị khô nữa, có cách nào giảm thiểu vàng móng khi sơn mấy màu đậm không ạ?
    Bạn có thể áp dụng phương cách ngâm móng tay, chân trực tiếp vào dung dịch nước cốt chanh (bạn có thể tự pha hoặc mua tại các siêu thị) vừa giúp móng sạch đẹp mà tẩy đi ố vàng bạn đang gặp phải. Chúc bạn có lại móng đẹp, không còn lo ngại mỗi khi sơn màu đậm, nổi bật nhé!