Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

Xin review về các bộ gội xả hàng ngoại, dùng trong salon.

Hi mọi người,
    Mình 28t, đã lập gia đình và có baby. Trước đây mình thường chăm sóc da và tóc theo tiêu chí nguyên liệu handmade và natural, không cầu kỳ và tiết kiệm. Từ ngày sinh bé xong, do thời gian quá hạn hẹp nên cũng ko còn đầu tư nhiều về làm đẹp nữa. Tóc mình từ trước đến giờ được khen là tóc khỏe, dày và bóng mượt. Khoảng 2 năm thì mình lại thay đổi kiểu tóc (uốn, nhuộm hạt dẻ) và 2 năm sau lại duỗi phồng, vì vậy thời gian tóc phục hồi cũng dài, nói chung Tóc là một mảng mình ko cần quá đau đầu.
    Dầu gội và dầu xả của mình dùng cũng là hàng trong nước, mình chủ yếu là dùng Pantene hoặc Dove ( Sunsilk mình ko hợp, bị rụng khá nhiều), có 1 đợt Mình dùng hàng Pantene Mỹ và Thái thì hàng Thái ko khác mấy so với hàng trong nước, riêng Hàng Mỹ cảm nhận của mình là mùi thơm rất đặc biệt, và độ bóng của tóc nhìn thấy rõ, gội xong cảm giác...nhẹ đầu vô cùng.
    Khoảng nửa năm gần đây, mình để tóc thẳng, uốn cúp đuôi, mái ngang cắt so le và được mọi ng khen về kiểu tóc này hợp và trẻ hơn tuổi thật của mình khá nhiều...Đuôi tóc uốn cúp, mình ko có thời gian quấn lô hay sấy kiểu nên tóc cũng cong tự nhiên, khá là...có phong cách. Nhưng mình cảm nhận là mái tóc của mình bắt đầu khô, không có độ bóng mượt, khi mình đan tay để chải tóc thì thường xuyên bị rối. Cái này mình nghĩ do 1 phần mình tắm gội hàng ngày, vì việc nhà khá nhiều, tối nào xong việc mình phải tắm gội để sáng dậy đi làm mới chịu được.
    Mình đang tìm hiểu một bộ gội xả hàng ngoại, tiêu chí là giúp tóc mượt, bóng, và có mùi thơm dễ thương 1 chút. Vì mình tắm trước khi ngủ, nên mình cũng muốn tìm một mùi hương relax, vì thực sự cả ngày làm việc cũng phế quá trời. Thấy mọi ng có khen cặp Kirkland Signature hàng Mỹ, loại 1 lít, mình tìm loại hàng này thì được báo giá là 1.2triệu/ cặp.
    Vậy, mọi người review và tư vấn giúp mình các bộ gội xả dung tích 1 lít, giá từ 1tr- 1.5tr các dòng mình thấy đc khen nhiều trên này:
    1.Kirkland
    2.Davines ( Nounou/ Momo/ Love Smoothing)
    3.Rolland
    4.Goodwell
    5.Mocco
    6.Tigi
    7.Suave
    ....
    Và nếu không phải là những dòng trên, nhờ mọi ng tư vấn giúp mình 1 nhãn hàng nhé. Thanks mọi người

Chị ơi e ở Mỹ đang về VN chơi, e review cho chị ít sản phẩm nhé (vì e ở mỹ nên chỉ review hàng mỹ thôi nha @_@)
    Kirkland thì e hay dùng thực phẩm chức năng dạng thuốc (vitamin, Omega3,...) hoặc bạn e uống nước hoặc dùng thực phẩm ăn chứ e chưa dùng hair care Kirkland bao giờ
    Suave mặc dù ghi là Suave professional nhưng nếu về giá thì e thấy chỉ thuộc hàng tầm trung, và cá nhân thì e ko thích @_@ hồi sinh viên năm nhất e dùng vì rẻ (~$4 đc gần 2 lít), cơ mà dùng cái dầu xả để ngâm 1 lúc rồi xả nước thấy mùi hóa chất kinh khủng @___@ từ đấy cạch mặt ko bao giờ dùng nữa.
    Sau e chuyển sang hàng Mỹ độc quyền "It's a 10" cả shampoo, conditioner và cả leave-in conditioner spray thì phải nói thực sự là tóc e chưa bao giờ mượt hơn thế @___@ mượt mà nhẹ kinh hoàng luôn ý @ @ đến độ e hơi sợ ko hiểu nó cho cái gì vào sản phẩm (vì tóc ko hề rụng đâu nhé)
    Cơ mà sau đợt đấy e chuyển hẳn sang dùng hàng Natural rồi thôi chị ạ. Dầu gội thì mua toàn những cái đề Natural như Aveeno hay Kiss my Face... dùng kết hợp với Natural oil (e dùng Almond oil loại của NOW foods). Khi cho dầu gội ra tay thì nhỏ thêm vài giọt kết hợp với dầu gội. Dùng xong ko cần xả luôn. Sau đó nếu thích thì chị dùng thêm hair oil (Argan oil, almond oil, tea tree oil, ... tùy tóc) làm leave-in treatment cho tóc luôn (kiểu dưỡng tóc sau khi gội ý chị).
    Đấy bây giờ e cứ thể mà làm thôi và tóc mềm, ít rụng mà lại an tâm ko dùng hóa chất lên tóc. Nếu chị vẫn thích dùng hàng kiểu có hóa chất cho nhanh thì e thấy có Nexxus, Paul Mitchell, Giovanni, TREsemmé. E đã dùng Nexxus và Paul Mitchell (e dùng hair spray thôi nhưng thấy khá đc tin dùng ở salon). Giovanni 50:50 balance bạn e dùng khen tốt.
    Good luck chị!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-29-2014, 11:38 PM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-02-2014, 01:51 AM
  3. salon hoàng tiến nhommua có ai cho e xin review ko ạ
    Bởi congtycanhdieuvang trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-11-2014, 10:01 AM
  4. Review 1 số salon tóc ở Hà Nội
    Bởi minhquan1910 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang